น้องใหม่ขอความรู้พี่ๆทุกคนครับ

ชื่อกระทู้: น้องใหม่ขอความรู้พี่ๆทุกคนครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน น้องใหม่ขอความรู้พี่ๆทุกคนครับ

ผมอยากทราบว่าเวสป้าอิตาลีกับอินเดียและญี่ปุ่นแตกต่ างกันอย่างไรบ้าง ทราบมาว่าอิตาลีก็คือสุดยอดเวสป้า แต่อินเดียกับญี่ปุ่นไม่ทราบว่าของประเทศไหนน่าเล่นค รับ

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

อิตาลี่จะหัวแดงๆทองๆ หน้าตาพอใช้ อินเดียจะคมเข้มตาหวานๆ ญี่ปุ่นจะขาวอวบจิ้มลิ้มครับ ตาชั้นเดียว

รถมือ2มันก็ทำจากเมืองนอกหล่ะครับ เจ้าของเก่าเค้ารักษาแค่ไหน ใครได้ดีก็ดีไป ใครที่ได้ใช้งานหนักๆมันจะหลวมครับ

รถน๊ะครับ อย่าคิดเรื่องอื่น ผมไม่ได้พาทะลึ่งตรงไหนเลย

My Bike running on LPG

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mr.ไวไว อ่านข้อความ
    อิตาลี่จะหัวแดงๆทองๆ หน้าตาพอใช้ อินเดียจะคมเข้มตาหวานๆ ญี่ปุ่นจะขาวอวบจิ้มลิ้มครับ ตาชั้นเดียว

รถมือ2มันก็ทำจากเมืองนอกหล่ะครับ เจ้าของเก่าเค้ารักษาแค่ไหน ใครได้ดีก็ดีไป ใครที่ได้ใช้งานหนักๆมันจะหลวมครับ

รถน๊ะครับ อย่าคิดเรื่องอื่น ผมไม่ได้พาทะลึ่งตรงไหนเลย
    ตอบได้กวนใช้ได้ เดี๋ยวระเบิดร้านแก๊สซะนี่ ไอ้ที่มันหลวมเนี่ยรูหรือเครื่องครับ คุณไวไว555
    ยุ่นเนี่ยก็ของนำเข้ามาไง แล้วส่งมาพี่ไทยอีกทีมั้ง ค่ะประมาณนี้ ก็เป็นมือสองหรือเยอะกว่านั้น ของดีก็อิตาลีค่ะ อินเดียก็คุณภาพต่ำกว่าอยู่แล้ว...ทำออกมาแต่ก็ดีค่ะ ไม่เปลืองตังค์ใช้ได้เหมือนกัน ถ้าถามอะไรน่าเล่น ก็ต้องต้นฉบับ แต่ก็ไม่เสมอไปถ้าไปเจอรถเน่าๆอาจจะสวยแต่รูป จูบไม่หอม
    ปัจจัยทั้งหลายมันขึ้นกับความต้องการของเรา เงิน งบในกระเป๋า และก็อย่าลืมตัวรถ เดี่ยวนี้มันมีแปลงเยอะ อาจจะตัวเป็นอิตาลีไส้ในเป็นอินเดีย
    สุดยอดในการแปลงคือไทยแลนด์นี่เอง ช่างไทยทำได้หมดem96
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nextstation : 10-03-2008 เมื่อ 14:56

ขอบคุณ
    0

คือว่าผมสั่งพี่ที่อยู่ญี่ปุ่นหาให้ครับ ก็ค่อนข้างไว้ใจได้หน่อย แต่ยังไงก็ต้องขอขอบคุณทุกท่านที่ตอบมานะที่นี้ด้วย. ..ขอบคุณครับผม

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nextstation อ่านข้อความ
    ตอบได้กวนใช้ได้ เดี๋ยวระเบิดร้านแก๊สซะนี่ ไอ้ที่มันหลวมเนี่ยรูหรือเครื่องครับ คุณไวไว555
    ยุ่นเนี่ยก็ของนำเข้ามาไง แล้วส่งมาพี่ไทยอีกทีมั้ง ค่ะประมาณนี้ ก็เป็นมือสองหรือเยอะกว่านั้น ของดีก็อิตาลีค่ะ อินเดียก็คุณภาพต่ำกว่าอยู่แล้วทำๆเลียนแบบออกมาแต่ก ็ดีค่ะ ไม่เปลืองตังค์ใช้ได้เหมือนกัน ถ้าถามอะไรน่าเล่น ก็ต้องต้นฉบับ แต่ก็ไม่เสมอไปถ้าไปเจอรถเน่าๆอาจจะสวยแต่รูป จูบไม่หอม
    ปัจจัยทั้งหลายมันขึ้นกับความต้องการของเรา เงิน งบในกระเป๋า และก็อย่าลืมตัวรถ เดี่ยวนี้มันมีแปลงเยอะ อาจจะตัวเป็นอิตาลีไส้ในเป็นอินเดีย
    สุดยอดในการแปลงคือไทยแลนด์นี่เอง ช่างไทยทำได้หมดem96
    เอ่อ คือ อินเดียนี่ ใช้คำว่า ได้ลิขสิทธิ์ไปผลิต ดีกว่าคับ ไม่ได้ทำเลียนแบบแต่อย่างใด
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

Bookmarks