ขอความรู้เรื่องเครื่องครับ

ชื่อกระทู้: ขอความรู้เรื่องเครื่องครับ

Junior Member ขุมพลังเต่า's Avatar
    สถานที่
    Km 7
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอความรู้เรื่องเครื่องครับ

ผมมีเครื่อง c70เดิมอยู่ 1 เครื่องแต่ผมคิดที่จะแฝงจะต้องทำอย่างไรครับ
    และชินส่วนไหนใชของอะไรบ้างครับ(ผมมีเครื่องเวฟ110)
    และแคร้งใช้ของเดิมได้หรื่อเปล่าครับ

Member ขวดหมาวัด's Avatar
    สถานที่
    8-ริ้ว ไทนี่ กรุ๊ป
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน พอรู้

สำหรับเครื่อง70นำมาแฝงนั้นทำได้หลายวิธี
    1ใช้แคร้งเดิมทำ3เกียร์แต่ใช้ระบบไฟเป็นแบบดรีมเสื้อ ฝาเวฟ
    2ใช้แคร้งเดิมทำ4เกียร์
    3ใช้แคร้งเดิมยัด110
    สำหรับการทำเครื่องแต่ละอย่างตามที่ได้ยินมามันเป็นค วามรู้ของช่างที่แตกต่างกันดังนี้
    วิธีที่1เป็นขั้นพื้นฐานผู้รู้พอทำได้
    วิธีที่2เป็นขั้นเซียนผู้ที่เก่งถึงทำได้คนไม่สนิทคง ไม่ทำให้แต่คุณภาพเครื่องดีไม่เท่าแคร้ง4เกียร์
    วิธีที่3เป็นขั้นเทพต้องเก่งมากอ่านเครื่องได้เก่ง แน่นอนคงไม่มีใครเขาบอกในที่โล่งกับคนทั่วไป
    แต่สำหรับผมอยู่ขั้น1ส่วนที่เหลือใครอยากบอกก็ว่ามาค รับ จะได้เป็นความรู้ของคนอื่นด้วยครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=75
    รอยเท้ามีใว้ให้เดินตามไม่ไช่ให้วัดรอยเท้า
    แล้วกี่ครั้งที่วัดแล้วแพ้ มันได้ประโยชน์อะไร
    ยอมให้1ครั้งก็ได้ อยากเป็นพระบ้างแล้ว

Bookmarks