ถามเรื่องเครื่องดรีม (อีกแล้ว)

ชื่อกระทู้: ถามเรื่องเครื่องดรีม (อีกแล้ว)

สถานที่
    MC.Classic Prachin
    ขอบคุณ
    0

Arrow ถามเรื่องเครื่องดรีม (อีกแล้ว)

คือมีโปรเจคอยู่ว่า...
    ใส่เสื้อฝาเวฟ ลูกเวฟ 100 STD ก้าน เวฟ110 (มันยาวกว่า 2 มิลรึเปล่า ถ้าเท่ากันไม่เปลี่ยนนะ)
    ต้อง ตัดลูก หรือ เจียหลบวาล์ว หรือลองประเก็น รึเปล่า
    ใช้วาล์วเดิม หรือ วาล์วไทเกอร์ดี
    แคมกี่องศา

ปล. เอาแรงเท่า Raider อิอิ (ล้อเล่นน่า)
    ใหม่ c 6 สูบ
    ชัก สาม ก้านมะยม ลูกมะพร้าว วาล์ว F-16 ซื้อที่ตลาดนัดดอนเมือง
    TEL. 086-825-6098
    MSN: [email protected]

Junior Member ไนท์.ไฟหลวง's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน up

up...

Member ขวดหมาวัด's Avatar
    สถานที่
    8-ริ้ว ไทนี่ กรุ๊ป
    ขอบคุณ
    0

น้องครับช่วยบอกด้วยครับว่าเครื่องน้องเป็นเครื่องอะ ไร สำหรับก้านสูบเวฟ110จะยาวกว่าของเวฟ100ประมาณ6มิลไม่ ไช่2มิล และการเปลี่ยนก้านสูบให้ยาวขึ้นโดยช่วงชักเท่าเดิมไม ่มีผลต่อแรงอัดของเครื่องมีแต่เราจะต้องเสริมตีนเสื้ อหรือหาเสื้อสูบให้ให้พอดีเปลืองเงินโดยไช่เหตุ ส่วนเรื่องวาวและแคมนั้นมันขึ้นอยู่กับช่างแต่ละคน น้องลองไปหาเวียนแถวบ้านน้องดู เพราะแถวๆบ้านพี่ยังไปทำรถแถวๆนั้นเลย
    http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=75
    รอยเท้ามีใว้ให้เดินตามไม่ไช่ให้วัดรอยเท้า
    แล้วกี่ครั้งที่วัดแล้วแพ้ มันได้ประโยชน์อะไร
    ยอมให้1ครั้งก็ได้ อยากเป็นพระบ้างแล้ว

สถานที่
    MC.Classic Prachin
    ขอบคุณ
    0

ที่เค้าว่ายืดชัก นี่คือ มันอยู่ตรงข้อเหวี่ยงใช่รึเปล่าครับ หรือเค้าทำยังไงกัน สงสัยมานาน

เปลี่ยนสูตรใหม่
    เครื่องดรีม
    เสื้อ-ฝา-ลูก wave 100 ลูก std (ถ้า เสื้อ-ฝา--ลูก 125 std ต้องย้ายหลักมั้ย)
    ก้านเดิม
    ยืดชัก 2 มิล (เคยได้ยินมาว่า ดรีมได้สุด3มิล มากกว่านี้ติดแกนปั้ม ใช่รึเปล่า)
    วาล์วเดิม
    แคมแต่ง
    ไฟเดิม

ปล. ผมทำกันเองน่ะ
    ใหม่ c 6 สูบ
    ชัก สาม ก้านมะยม ลูกมะพร้าว วาล์ว F-16 ซื้อที่ตลาดนัดดอนเมือง
    TEL. 086-825-6098
    MSN: [email protected]

Junior Member kodindy's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมว่า เครื่องดรีม ไม่ใส่ เสื้อฝา 110

ผมว่าแล้วแต่คุณจะให้วิ่งเทาใหน อึดไม่อึด อยู่ที่ช่าง และการจัด ของ

ของผม C70 เครื่อง C 70 เสื้อฝา 110 แคม ร้านตาดำ ลูกโซนิค ข้อเหวี่ยง 110

วาว ไทเกอร์ ไว้ออก ทริป ไม่ใช้ไปแข่ง หรืออย่างได ขึ้นอยู่ กับช่างด้วยอ่ะ คับ

คุณ ทำกันเอง น่าจะดี นะคับ

Bookmarks