คือสงสัยว่าเอาเป่งข้อๆๆเลยน่ะ
1.ถ้ามีรถ C รถเค้าสภาพโบราณมากแล้วถ้าท่าจะไม่มีอะไรเลยไม่ได้ต่ อ ทะเบียน อยากถามว่า
ถ้าไม่ต่อ กี่ปีเค้าจะ แจ้ง ข้อแจ้งจอดรถอ่ะครับ
2.ถ้าเราซื้อรถมาแต่ไม่มี เล่มNo-Book แต่เราซื้อต่อเค้ามาเราสามารถแจ้งทำเล่มใหม่ได้ไหม( เพราะเจ้าของคงเป่งปุ๋ยไปแล้ว)
3. ถ้าไม่ได้ ( เล่ม No-Book ไม่สามารถต่ออะไรได้ เราจะทำไงให้เค้าไม่จับเราได้บางหรือจับเราในข้อหาปก ติโดนไม่สนจัยเล่มอะไรประมาณนั้น
4.คืออยากทราบว่าถ้าซื้อโครงมาประกอบเองจะพอทำไงให้ม ันถูกกฎหมายหละ
อย่างเช่นผมมี C70 มีเครื่องc ด้วยอยากเอาเล่มของ Rc Love ของแม่มาส้วมได้ไหมหรือเราจะต้องไปหาเล่มดรีมอะไรประ มาณนั้นถามแบบสมมุติ