สอบถามเรื่องคาบู super150

ชื่อกระทู้: สอบถามเรื่องคาบู super150

Member em_vespa's Avatar
    สถานที่
    Nongbualamphu Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

Question สอบถามเรื่องคาบู super150

พอดีผมเปลี่ยนลูกสูบใหม่เป็นลูกเบอร์59.5(KR150)

ลูกเดิมมันเบอร์ 58 ตอนนี้รู้สึกว่ารถเร่งไม่ค่อยจะขึ้น

แต่ผมเลยอยากถามว่า ข้างในคาบู มันจะมี ตัวจูนอากาศ กับ น้ำมัน มันมีตัวใหญ่
    กับตัวเล็ก คือไม่ทราบบว่า อันไหนเป็นน้ำ มันหรือ อากาศ

และอีกข้อ มันจะมี รูข้างๆ ตัวจูนตัวเล็ก มันมีลวดทองแดงยัดอยู่ไม่ทราบว่า

มันส่งผลอะไรมั้ง ตอนนี้ที่ผมเข้าใจว่ารถ วิ่งไม่ออก เพราะน้ำมันไม่พอ

ไงก็ช่วยๆผมมั้งครับ วันนี้เพิ่งประกอบเสร็จ ขอบคุณ ทุกท่านที่ช่วยครับ
    ด้วยความแรงแซงทางโค้ง

โอนมาได้ 426-016-2837 ตลาดหนองบัว

Junior Member @candy team@'s Avatar
    สถานที่
    candy scooter club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขี่ซุปเปอเหมือนกัน

คาบูซุปเปอก้อเหมือนคาบู150 ทุกรุ่นนะคับ
    ถามว่าอันไหนนำ้มันอันไหนอากาศ ก้อด้านข้างมันจะเปนอากาศคับ ด้านบนที่โผล่จากกล่องคาบูคือน้ำมัน และที่รถวิ่งไม่ออกมันมาจากหลายอย่างคับลองไล่ดูก่อน
    ถ้าน้ำมันลงไม่พอลองเพิ่มนมหนูดูคับ

ปล.ตอนเปลี่ยนลูกช่างเค้าไม่ดูหัยหรอคับลองไปปรึกษาช ่างดูคับ
    we love the king
    em95em87

นายทวีศักดิ์ ประจงศิลป์
    ธนาคารกรุงเทพ สาขาย่อยมหาวิทยาลัยนเรศวร
    เลขที่บัญชี 620-0-18502-0

Member em_vespa's Avatar
    สถานที่
    Nongbualamphu Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

คือว่าผม อยากทราบว่า อันไหนมันนมหนู กับ อากาศ

ในคาบู มันมีอยู่2 อัน เลยไม่รู้ อันไหนครับ มันมี อันใหญ่กับอันเล็กem96
    ด้วยความแรงแซงทางโค้ง

โอนมาได้ 426-016-2837 ตลาดหนองบัว

Bookmarks