ท่าผมซื้อแลม3liไม่มีทบ.แต่อยากได้ทบ.สามารถซื้อทบ.ต ่างหากมาสวมได้ปะคับ

ชื่อกระทู้: ท่าผมซื้อแลม3liไม่มีทบ.แต่อยากได้ทบ.สามารถซื้อทบ.ต ่างหากมาสวมได้ปะคับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Smile ท่าผมซื้อแลม3liไม่มีทบ.แต่อยากได้ทบ.สามารถซื้อทบ.ต ่างหากมาสวมได้ปะคับ

เพราะผมเหงคนขายแลมไม่มีทบ.เยอะ และจะมีคนขายเฉพาะทบ. เราสามารถซื้อทบ.มาใส่รถที่ไม่มีทบ.ได้ปะคับ ท่าได้ต้องเป็นทบ.ตรงรุ่นด้วยหรือเปล่าคับ หรือสามารถต่างรุ่นได้ อย่างเช่นผมซื้อแลม3tv175 แต่ไม่มีทบ. และมีคนมาขายทะเบียนแลมไม่ขาดต่อ พรบ.ครบ โอนได้ แต่ไม่บอกว่าเปงทบ.ของแลมรุ่นไหน หรือเปงทะเบียนของแลม3li จะซื้อมาใส่แทนได้ปะคับ หรือท่าพวกพี่ๆมีวิธีที่จะทำแลมNo-Bookให้มีทะเ บียนได้(เอาแบบถูกกฎหมายนะครับ)ก็ช่วยแนะนำหน่อยน่ะค รับ
    คำถามอาจจะยาวหน่อยแต่ก็ขอความกรุณาด้วยนะคับ
    เพราะผมมีเงินประมาณ4-5หมื่นไม่พอจาซื้อแลมมีทบ.ได้ เพราะราคาแลมมีทบ.มันหลักแสน สูงเกินที่เด็กทำงานpart timeได้เงินวันละ250 อย่างผมจะหาซื้อได้
    ปล.พ่อผมขี่ BARCO อาจไม่สวยแต่มันก็ช่วยเป็นยานพาหนะเลี้ยงชีพ หาเงินให้ครอบครัวผมมานานหลายสิบปีแล้ว มันทำให้ผมรักเวสป้าและแลมด้วยใจจริงเลยละครับ

Senior Member Deso58's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ทะเบียนแลม แพงกว่าทองซะอีกน่ะคับ ท่าน หุๆๆๆๆ เหอๆๆๆ มีคำแนะนำครับ ให้เลือกซื้อรถคันที่เป็นของเมืองไทยน่ะครับ แล้วก็ ลองเอาเลขเครื่อง เลขตัวถังไปเช็คที่กองทะเบียน แล้วตามเอา ผมว่า มันส์กว่า สวม น่ะ สวมมันอันตราย รถมันแพง ยึดแล้วไม่คุ้ม (แล้วแต่คนคิดน่ะครับ)

Senior Member KaiJae's Avatar
    สถานที่
    Sisaket Scooter Club.
    ขอบคุณ
    0

em87......คิดดีๆนะครับ....มองไกลๆ.....ถ้ามันง่าย ผมว่าคงมีแลมที่มี ทบ.กันไม่น้อยเลย.....

มัลติพลาย http://prachachai1963.multiply.com/

Senior Member Chaba....chay's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ถ้าจะทำให้มีท.บ.ถูกต้องคงยากมากๆๆๆๆๆรึไม่ได้เลยก็ไ ด้คับ
    ถ้าจะหาท.บ.มาสวม + ค่ารถก็รวมๆๆ7-8แล้ว ลองเก็บอีกหน่อยก็ได้แบบมีท.บ.แล้วคับ
    รึไมก้อลองหาเวสป้ารุ่นไหนก้อได้มาขี่ก่อนแล้วค่อยไป เล่นตัวอื่นก็ได้
    ลองดูคับ สู้ๆๆๆๆ ผมก็ใช้วิธีนี้เหละคับ
    เราไม่เหนื่อย เราไม่เมื่อย ที่จะทำ........ดีให้พ่อ

คนขี่ม้า150 cc

Bookmarks