CB Club Thailand - หน้า 2

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 340 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 52 102 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: CB Club Thailand

kung.cb350's Avatar
    สถานที่
    CB.CLUB THAILAND
    ขอบคุณ
    0

เห็นไหมละพี่ว่ามันเริ่มจะครึกครื้นแล้ว เอ้าล้อมวงเข้ามาพวกเรา........พี่เจมส์สู้ๆๆ......พ ี่เจมส์สู้ตาย...

แบบดูมานานครับ ชาวบ้านเค้าทำอะไรกัน แวะมาเยี่ยมเจ้าของกระทู้ครับ

ว่างๆดีกว่านั่งหาวนอน ไม่มีรถแต่อดทักไม่ได้ สบายดีนะครับ พี่เจมส์ อาจารย์ตี้

มาอุดรแล้วครับ เลยถือโอกาสเปลี่ยนชื่อ :d

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Safety Man
    แล้วเจ้า ยักษ์ใหญ่ ของพวกพี่ๆใส่กรองน้ำมันกันไหมคับ .....
    ไม่ใส่ครับ น้ำมันลงไม่ทันหรอก......................เป็นจั่งได ๋หน้อน้อย ขุนหาญ ลืมหมู่อ้ายแล้วไป๊
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kung.cb350 : 15-05-2006 เมื่อ 19:45

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kung.cb350
    ไม่ใส่ครับ น้ำมันลงไม่ทันหรอก......................เป็นจั่งได ๋หน้อน้อย ขุนหาญ ลืมหมู่อ้ายแล้วไป๊
    บ่ลืมดอกครับ พี่เจมส์ตัวยึดคาร์บู กับเครื่องน่ะครับ พอจะใช้อะไรแทนกันได้บ้างครับ
    พอดีตัว CB ผมไม่มีตัวยึดครับ เวลาขับไปมันสั่นจะหลุดแล้วครับ ลงขายไม่มีคนซื้อเลยครับ
    สงสัยต้องเอามาทำเครื่องใหม่ที่อุดรแล้วครับ แต่รอจังหวะก่อนนะครับ ใจหนึ่งก็อยากจะทำที่ขอนแก่น
    แต่พอดีไม่รุจักร้านนะครับ รถยังอยุ่ร้อยเอ็ดอยุ่เลยครับ สงสารมันตากฝนตกแดดอยุ่นั้น สงสัยไม่ติดแล้วครับ

มาอุดรงานเยอะครับ เปิดสาขาใหม่ อะไรก็ยังไม่เรียบร้อยเลยครับ วิ่งโน้นวิ่งนี่น่าเบื่อครับ
    ย้ายไปทั่ว สงสัยต้องหาเมีย 555 มันจะได้ไม่ไปไหนอีกเลย เพราะเข้าคุก(ขี้คน) /\3

สบายดีนะคับ ทั้งอาจารย์ พี่เจมส์ นะครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ น้อย ขุนหาญ
    บ่ลืมดอกครับ พี่เจมส์ตัวยึดคาร์บู กับเครื่องน่ะครับ พอจะใช้อะไรแทนกันได้บ้างครับ
    พอดีตัว Cb ผมไม่มีตัวยึดครับ เวลาขับไปมันสั่นจะหลุดแล้วครับ ลงขายไม่มีคนซื้อเลยครับ
    สงสัยต้องเอามาทำเครื่องใหม่ที่อุดรแล้วครับ แต่รอจังหวะก่อนนะครับ ใจหนึ่งก็อยากจะทำที่ขอนแก่น
    แต่พอดีไม่รุจักร้านนะครับ รถยังอยุ่ร้อยเอ็ดอยุ่เลยครับ สงสารมันตากฝนตกแดดอยุ่นั้น สงสัยไม่ติดแล้วครับ

มาอุดรงานเยอะครับ เปิดสาขาใหม่ อะไรก็ยังไม่เรียบร้อยเลยครับ วิ่งโน้นวิ่งนี่น่าเบื่อครับ
    ย้ายไปทั่ว สงสัยต้องหาเมีย 555 มันจะได้ไม่ไปไหนอีกเลย เพราะเข้าคุก(ขี้คน) /\3

สบายดีนะคับ ทั้งอาจารย์ พี่เจมส์ นะครับ
    ตัวยึดคาร์บูไม่มีของแทน มีแต่ของแท้สนใจหลังไมค์ครับ................พี่เจมส ์

CB175 HM_man's Avatar
    สถานที่
    สุพรรณ คลาสสิก
    ขอบคุณ
    0

350.........ฮือๆๆๆๆ ไม่หน้าขายเลยปานนี้คงจะมีเรื่องคุยกันสนุกๆ แล้วมั่ง..เสียดายจัง

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ HM_man
    350.........ฮือๆๆๆๆ ไม่หน้าขายเลยปานนี้คงจะมีเรื่องคุยกันสนุกๆ แล้วมั่ง..เสียดายจัง
    ไม่เป็นไรครับคุยกันได้ อดีตอาจเคยมี ปัจจุบันมี หรืออนาคตอาจจะมีก็เข้ามาพูดคุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์ การใช้เจ้าตัวนี้ก็ได้ อดีตผมเคยมี K4 ตอนนี้กำลังปล้ำเจ้า CB350 K0 อยู่ อนาคตอาจจะปลุกเจ้า K3 แล้วแต่กำลังทรัพย์เพราะรถทุกคันล้วนมีทะเบียนอยู่ใน มือ หากมีข้อสงสัยประการใดหลังไมค์ก็ได้ครับ 0-7956-7326 เจมส์ไฟฟ้าศีขรภูมิ จังหวัดสุรินทร์

Senior Member TKO's Avatar
    ขอบคุณ
    0

/\2 /\2 /\2 /\2

เฮียเจมส์ครับลงรูปให้ดูหน่อยซิครับ "ตอนนี้กำลังปล้ำเจ้า CB350 K0 " ระวังรถท้องนะครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kung.cb350
    ไม่เป็นไรครับคุยกันได้ อดีตอาจเคยมี ปัจจุบันมี หรืออนาคตอาจจะมีก็เข้ามาพูดคุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์ การใช้เจ้าตัวนี้ก็ได้ อดีตผมเคยมี K4 ตอนนี้กำลังปล้ำเจ้า CB350 K0 อยู่ อนาคตอาจจะปลุกเจ้า K3 แล้วแต่กำลังทรัพย์เพราะรถทุกคันล้วนมีทะเบียนอยู่ใน มือ หากมีข้อสงสัยประการใดหลังไมค์ก็ได้ครับ 0-7956-7326 เจมส์ไฟฟ้าศีขรภูมิ จังหวัดสุรินทร์

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ น้อย ขุนหาญ
    เฮียเจมส์ครับลงรูปให้ดูหน่อยซิครับ "ตอนนี้กำลังปล้ำเจ้า Cb350 K0 " ระวังรถท้องนะครับ
    มือรุ่นนี้ ปล้ำแล้วต้องท้องแน่นอน? ฝากครรภ์ใว้อยู่ใกล้คลอดแล้วจ้า คาดว่าอีกสองสัปดาห์ ฮาๆๆๆๆ

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

ใครเคยลองกำลัง เจ้า 350 บ้าง ว่าเคยทำความเร้วสุงสุดเท่าไรกันบ้างคับ

CB175 HM_man's Avatar
    สถานที่
    สุพรรณ คลาสสิก
    ขอบคุณ
    0

ขอโทษครับจากการสอบถามคนที่ซื้อรถผมไป ทำได้ 120 กว่า ครับ คันอื่นต้องรบกวนบอกกันหน่อยครับ ตอนนี้ยังคิดถึงอยู่เลย
    CAVALRY

/\2 SUPHAN CLASSIC

จังหวัดสุพรรณบุรี ประเทศไทย em20

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 150-160 ครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Safety Man
    ใครเคยลองกำลัง เจ้า 350 บ้าง ว่าเคยทำความเร้วสุงสุดเท่าไรกันบ้างคับ
    พี่สูง 160 หนัก 50 กก.เคยทำได้ 150-160 กม./ชม. ประวัติศาสตร์ที่เคยมี โซ่ราวลิ้นขาดที่ความเร็ว 120 กม./ชม. 3 ครั้งความเสียหาย/ครั้งคือ โซ่ 1 เส้น,วาล์ว 4 ตัว,ลูกสูบ 2 ลูก,แหวน 2 ชุด,ปะเก็น,น้ำมันล้าง,ค่าเหนื่อย คิดเป็นค่าใช้จ่าย/ครั้งประมาณ 7,000-8,000 บาท ลูกสูบทะลุ 2 ครั้งหมดค่าใช้จ่ายครั้งละประมาณ 5,000 บาทและที่เฉียดตายที่สุดคือแซงรถทัวร์ทางตรงที่ความเ ร็วประมาณ 140-150 กม.พ้นประมาณครึ่งกิโลลูกสูบเกิดติดล้อล็อกตาย พี่น้องลองหลับตานึกภาพเอาครับ คนกับรถไถลไปเกือบ 200 เมตร โชคดีที่รถทัวร์ไม่ทับซ้ำ ไม่งั้นคงไม่มีเรื่องมาโม้ให้ฟัง

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

สุดยอดเลยคับ....พี่ ผมลองบิดเจ้า 350 ที่ 120 ก้อเสียวสันหลังแล้วคับ ....และผมสอบถามเพื่อนคนที่เล่น 350 มาด้วยกัน ใจตรงกันที่ว่า รถรุ่นที่ใช้ ดรัมเบรก มีปัญหาเรื่องระบบเบรก ประมารว่าเบรกไม่ได้ดังใจน่ะคับ ...ไม่รุ้คนอื่นเป็นเหมือนกันเปล่าน่ะ เล่าสู่กันฟังคับ

Member benly90's Avatar
    สถานที่
    เป็ดหัวยักษ์
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แวะเอาขอฝากมาให้

General information
    Model: Honda CB 350
    Year: 1971
    Category: Touring
    Rating: 63 out of 100. Show full rating and compare with other bikes
    Engine and transmission
    Displacement: 325.00 ccm (19.83 cubic inches)
    Engine type: Twin
    Stroke: 4
    Power: 36.00 HP (26.3 kW)) @ 10500 RPM
    Compression: 9.5:1
    Bore x stroke: 64.0 x 50.6 mm (2.5 x 2.0 inches)
    Valves per cylinder: 2
    Fuel control: OHC
    Cooling system: Air
    Gearbox: 5-speed
    Transmission type
    final drive: Chain
    More details Consult a Honda repair manual.
    Physical measures
    Weight incl. oil, gas, etc: 170.0 kg (374.8 pounds)
    Chassis and dimensions
    Front tyre dimensions: 3.00-18
    Rear tyre dimensions: 3.50-18
    Front brakes: Expanding brake
    Rear brakes: Expanding brake
    Speed and acceleration
    Top speed: 165.0 km/h (102.5 mph)
    Other specifications
    Fuel capacity: 10.00 litres (2.64 gallons)

รูป รูป  

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 340 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 52 102 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks