ช่วยด้วยควันขาวออก

ชื่อกระทู้: ช่วยด้วยควันขาวออก

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยด้วยควันขาวออก

เพิ่งคว้านเปลื่อนลูกสูบมาคับแต่ควันก็ยังออกเป็นเพร าะอะไรครับ
    ช่วยตอบทีขอบคุณล่วงหน้าคับ

Senior Member viewsonic's Avatar
    สถานที่
    K.M.7
    ขอบคุณ
    0

ลองกลับไปเช็คที่ลูกสูบดูนะคาบบ
    มันอาจจะเป้งลอยแล้วก้อได้...

MsN & Mail :
    [email protected]

HI5 รูปกิจกรรมบ้างส่วน
    http://km7korat.hi5.com

TEL. 089-84-82-87-8 ( รัก K.M.7 )
    TEL. 081-99-73-12-9 (พี่หน่อง ประธาน K.M.7)

ความอดทนเป้งสิงที่ขมขืน แต่ผลของมันหวานชืนเสมอ ฟก.เสือเก่า #34 ฟก.450192041

ขอบคุณ
    0

ใช่คับ อีกอย่างดู วาวล์กะ จูนคาบูดีๆด้วยนะ

สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0

วาวล์อาจจะรั่วครับ และอีกอย่างก็คือ โอริงที่เสาน้ำมันเครื่องรั่ว ก็เลยมีน้ำมันหลุดมาที่ห้องเผาไหม้ ครับ

มาตรฐาน ถามค่ะ

แล้วเวลาที่จอดควันเยอะมากค่ะแต่พอขี่ไม่มีควันค่ะถึ งมีก็ไม่มากค่ะและบางครั้งสตาร์ทเครื่องก็มีควันออกม าเยอะมากๆค่ะแต่บางครั้งก็ไม่มีเลยจะมีปัญหาที่ส่วนไ หนค่ะท่อมีน้ำมันเยอะหรือว่าเปงตรงไหนบอกด้วยค่ะต้อง แก้ยังไงค่ะ

Junior Member Evolute's Avatar
    สถานที่
    Prelude Thailand
    ขอบคุณ
    0

เคยเป็นครับ ตอนสตาร์ทตอนเช้ามีควันนิดๆละหายไป จอนนี้ไปทำมาละเปลี่ยนวาล์ว 2 ตัว
    หายเลย ช่างเอาวาล์วมาให้ดู วาล์วไอดีแดงเถือกเลย แถมขอบวาล์วสึกด้วย มันถึงรั่วไง

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ muping อ่านข้อความ
    เพิ่งคว้านเปลื่อนลูกสูบมาคับแต่ควันก็ยังออกเป็นเพร าะอะไรครับ
    ช่วยตอบทีขอบคุณล่วงหน้าคับ
    ตอนคว้าน ขั้นตอนการขัดกระบอกไม่ดีเป็นรอย ทำให้น้ำมันเครื่องสะสมที่ร่องรอยที่ผิว
    ทำให้เผ่าไหม้ไม่หมด สรุปคือคว้านมาไมดีครับ

เป็นข้อสรุปไม่ได้นะครับถ้าไม่ได้รื้อเครื่องออกมาดู

ขอบคุณ
    0

รถผมก็มีควันขาวออกคับเวลาขับเร็วๆวิ่งไกลๆ แล้วจอดจะเหนชัดเลยคับ อยากรุว่าเปนที่อะไรคับ
    ลูกหลวมหรือป่าวเช็คยังไงคับ
    รถผมสตาทง่าย ทีเดียวก็ติด
    เหนมีคนเคยบอกว่าถ้าลูกหลวมจะสตาทยาก จิงหรือป่าวคับ
    ช่วยตอบที ขอบคุณคับ

กระบือ♥ คลาสสิค Buffalo_classic's Avatar
    ขอบคุณ
    0

กลับไปให้ช่างที่ซ่อมให้ดูสิครับ สันนิฐานก็วาล์ว คว้านเสื้อมาไม่ดีครับมีลอย
    หมา ดำ
    สุรานั้นแปลว่าเหล้า กินแล้วเมาก็เดินโซเซ
    กินเหล้าแล้วอย่าเกเร เอาแค่ฮาเฮสรวญเสเจรจา
    ::

กระบือ♥ คลาสสิค Buffalo_classic's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ porjapor123 อ่านข้อความ
    แล้วเวลาที่จอดควันเยอะมากค่ะแต่พอขี่ไม่มีควันค่ะถึ งมีก็ไม่มากค่ะและบางครั้งสตาร์ทเครื่องก็มีควันออกม าเยอะมากๆค่ะแต่บางครั้งก็ไม่มีเลยจะมีปัญหาที่ส่วนไ หนค่ะท่อมีน้ำมันเยอะหรือว่าเปงตรงไหนบอกด้วยค่ะต้อง แก้ยังไงค่ะ
    วาล์วหรือป่าวครับ หรือเครื่องหลวม
    หมา ดำ
    สุรานั้นแปลว่าเหล้า กินแล้วเมาก็เดินโซเซ
    กินเหล้าแล้วอย่าเกเร เอาแค่ฮาเฮสรวญเสเจรจา
    ::

Senior Member bed's Avatar
    สถานที่
    HARIPHUNCHAI CLUB
    ขอบคุณ
    0

ที่ทุกคนพูดมาผมว่าไม่ใช่หรอกครับ ไม่ถูกซักข้ออะครับ จะคว้าน ใหม่ซัก10 รอบก็เป็นแบบเดิมครับ เพราะปัญหา หามันมาจะน้ำมันเครื่องเข้าห้องเผาไหม้ มันก็จะมาจาก ซินวาวล์ กะ แหวนปลอม ไม่ได้คุณภาพครับ เราต้องเข้าใจนะครับว่า เอาไปทำที่ร้าน ร้านก็ต้องอยากได้กำไรเยอะก็จะเอาของเกรดต่ำมาใส่ให้ เราครับ ทำเครื่องให้สตาร์ติดเป็นงานออก พอเอาไปใช้ก็มีควัน พอเอาไปให้เช็กก็บอกคาท่อ ใช้ไปก็หาย แต่พอเอากลับไปใช้ก็เป็นแบบเดิม บ้างทีช่างที่คุณไปทำก็ไม่มีความรู้เรื่องอะไหล่อะคร ับ เค้าก็ได้อะไหล่เกรดไม่ดีมาก็เอามาใส่ ละก็เสีย ผมจะแนะทางออกให้นะครับ คือ 1 หาอะไหล่ของแท้ หรือไม่ก็ของที่มีคุณภาพที่ดี โดยคุณก็ไปซื้ออะไหล่จากร้านอะไหล่เองเลยครับ ละเอาไปให้ช่างใส่ให้ โดย หลักๆที่จะต้องใส่ของแท้อย่างดีก็คือ 1 แหวนสูบ 2 ก้าน 3 ทองขาว 4 วาวล์ นอกนั้นก็แล้วแต้ครับ แล้วแต่งบประมาณ ละความพอใจ งบเอยะก็ใส่ของดี งบน้อยก็ใส่ของลองลงมาหน่อย ก็มีเท่านี้อะครับ
    เรารักรถถีบเฒ่า

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

เคยเป็นครับตอนนี้หายเเล้วทำเองเลย
    ผมเปลียน วาล์วกับยางไปหลายชุดก็ไม่หาย
    ผมเปลียนเเหวนกับลูกสูบเเละตีปลอกใหม่ก็ไม่หาย
    มันเป็นที่การประกอบไม่ดีระหว่างเสือ้สูบกับผาสูบไม่ ดีนำมันเครื่องมันลอดเข้าไปในห้องเผาไหม้ได้ทำให้มีค วันขาวเวลาเครืองเริ่มร้อนโดยเฉพาะตอนกลางคืนจะมองเห ็นชัดมากจุดสังเกตทีมันชอบรั่วคือตรงบริเวณเสาบนด้าน ซ้ายครับ
    ผมเคยเป็นมันกุมใจมาก ลองโทรคุยก็ใด้ครับ 0870809348

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เอ็ม

ผมเคยเป็นยิ่งตอนกลางคืนเเห็นชัดเลยกลุ่มใจมากตอนนี้ หายเเล้วไม่มีควันเเละกลิ่น
    มันเป็นจากการประกอบเสื้อกับผาไม่ดีครับนำมันมันรั่ว เขาไปใด้

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เอ็ม

เเ

Bookmarks