เรื่องของบาโก้

ชื่อกระทู้: เรื่องของบาโก้

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เรื่องของบาโก้

ตอนนี้ผมกำลังจะซื้อรถ

ก่อนอื่นต้องบอกว่าคือว่าผมเป็นคนท่เล่นรถมานานพอสมค วรแล้ว

ตอนนี้จะซื้อ64 เครื่องจบทะเบียนโอน

ราคา7หมื่นถ้วน

ปัญหาคือ บอดี้แท้หมด แต่เครื่องเป็นบาโก้ แต่มีทะเบียน สวยมากๆ ของแต่งเต็มคัน

แล้วที่จะถามคือ

มันจะมีปัญหามากมั้ย ที่เป็นบาโก้

และราคานี้แรงไปไหมสำหรับสเปคนี้

และถ้าผมยกเครื่องใหม่เป็นเครื่อง64 Vbb2m จะสามารถทำได้ไหม มีปัญหาอะไรกับขนส่งหรือเปล่า ต้องแจ้งอะไรบ้าง

รบกวนด้วยนะครับ

MoDsMaNia's Avatar
    สถานที่
    ..LamCliNic...หลังบ้าน..ข้างห้องน้ำ..
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

แจ้งเปลี่ยนเครื่องได้คับ แต่ไม่รุ้ทำยังไง ลองโทรไปถามขนส่งดูคับ ไม่ยาก

ราคา 70 แล้วแต่ใจคับ แรงไม่แรงถามตัวเองดูคับ แต่เอาให้แน่นะคับว่าไม่ใช่รถ บาโก้ แล้วสวมทะเบียนเอา กลัวจะโดนสวมทะเบียน โดยการตัดเลขตัวถังรถมาเชื่อมกับรถที่สวม แต่ ที่คุณบอกว่าเล่นรถมานานก็คงดูออกนะ คุณว่ารถแท้ แต่เครื่องบาโก้ ถามเจ้าของยังคับว่าทำไมเครื่องถึงเป็นบาโก้ อันนี้น่าสงสัย ส่วนใหญ่รถแท้มีทะเบียนก็เครื่องก็น่าจะแท้ด้วย ถ้าเปลี่ยนส่วนมากเจอเครื่องสปิ้น ลองดูคับใจเย็นๆ
    .
    .

..::ค่อยดู..ค่อยศึกษา..กรุณาวาจา..อย่าเป็นเซียน ::..

Member Ga_zilla's Avatar
    สถานที่
    ขี่คนเดียว........สบายใจ
    ขอบคุณ
    0

เเห็นด้วยกับคุณ modsmania ครับ
    ตามความเห็นผมนะ
    1. ถ้าบอดี้แท้จริง เครื่องน่าจะแท้ด้วย
    2. บอดี้แท้หมดเดี๋ยวนี้ดูจากเลขอย่างเดียวไม่ได้แล้วคร ับ เพราะรถอินเดียหลั่งไหลเข้ามาเยอะมาก เลขเครื่องเจียรออกแล้วตอกใหม่ได้ เลขตัวถังตัดของรถเดิมออกแล้วเชื่อมติดกับตัวถังรถอี กคันได้ ช่างไทยฝีมือเนียนมาก ดังนั้นต้องดูทุกส่วนครับ
    3. ราคานี้ต้องดูว่าของแท้ติดรถมีไรบ้าง แต่ง option อะไรบ้าง รวมสุทธิแล้วราคารถอย่างเดียวมันเท่าไร ที่สำคัญชอบรึเปล่า ถ้าซื้อไปแล้วถอดของแต่งออกก็น่าเสียดายนะ
    4. รถ baco เครื่องอึดๆมีเยอะแยะนะครับ หุหุหุ แซวเล่นนะ

โชคดีมีชัยเน้อ ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ga_zilla : 25-03-2008 เมื่อ 01:22
    Vespa ของข้าพเจ้า คือจิตวิญญาณของข้าพเจ้าเช่นกัน

Bookmarks