อีกหนึ่งความคิดเกี่ยวกับงาน

ชื่อกระทู้: อีกหนึ่งความคิดเกี่ยวกับงาน

Junior Member ไบซิเกิ้ล's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อีกหนึ่งความคิดเกี่ยวกับงาน

งานใหญ่จัดได้ดี งานระดับประเทศ สต้าฟแข็ง ยอมรับเพอเฟค

ทีนี้ขอติหน่อย ไม่รู้จะมีท่านใดเห็นด้วยป่าวขออภัยมา ณ ที่นี้
    - เรื่องแรก ของที่ระลึกไม่พอแจก ไม่เป็นไร แต่ไม่ต้องกล่าวโทษผู้มาร่วมงานแล้วไม่ม่ของมาแล มันเป็นการแสดงที่ว่า............. ผู้จัดงานกล่าวขอโทษผู้มาร่วมงานแค่นั้นเกินพอ และเป็นที่ต้องการรับฟังของผู้ร่วมงานพอแล้ว แต่ที่สำคัญได้ร่วมงานร่วมสนุกคือวัตถุประสงค์

- เรื่องที่สอง ที่กางเต็นท์/ห้องน้ำไม่สะดวก ไม่เป็นไรไปทำบุญญญญญ

- เรื่องสุดท้าย ผมไปแบบไม่มีกลุ่มกลับแบบไม่มีแบบแผน พอมอบของที่ระลึกเสร็จ บอกสตาฟขอกลับก่อน เจ้าภาพแหกปากตะโกนด่ประจานพวกที่กลับก่อนผ่านไมล์ ผมไม่แน่ใจว่า ท่านพูดประโยคนั้น ท่านยังมีสติรึเปล่า สายตาทุกคู่มองมาที่กลุ่มคนที่กลับก่อน มันรู้สึกแย่นิดหน่อย ฮึนี่หรือการส่งแขกของชาวสองล้อโบราณที่แสนประทับใจ? ????????????

เอาแค่นี้ก่อน เสียความรู้สึกกับกรออกทริป
    เรามิมีมากเกินหาบคอน
    เราเอื้ออาทรต่อเพื่อนร่วมฟ้า
    เราแบ่งปันรักแรงศรัทธา
    เราชีพจรปัญญาฟ้าเพื่อนดิน

Senior Member viewsonic's Avatar
    สถานที่
    K.M.7
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ไบซิเกิ้ล อ่านข้อความ

งานใหญ่จัดได้ดี งานระดับประเทศ สต้าฟแข็ง ยอมรับเพอเฟค

ทีนี้ขอติหน่อย ไม่รู้จะมีท่านใดเห็นด้วยป่าวขออภัยมา ณ ที่นี้
    - เรื่องแรก ของที่ระลึกไม่พอแจก ไม่เป็นไร แต่ไม่ต้องกล่าวโทษผู้มาร่วมงานแล้วไม่ม่ของมาแล มันเป็นการแสดงที่ว่า............. ผู้จัดงานกล่าวขอโทษผู้มาร่วมงานแค่นั้นเกินพอ และเป็นที่ต้องการรับฟังของผู้ร่วมงานพอแล้ว แต่ที่สำคัญได้ร่วมงานร่วมสนุกคือวัตถุประสงค์

- เรื่องที่สอง ที่กางเต็นท์/ห้องน้ำไม่สะดวก ไม่เป็นไรไปทำบุญญญญญ

- เรื่องสุดท้าย ผมไปแบบไม่มีกลุ่มกลับแบบไม่มีแบบแผน พอมอบของที่ระลึกเสร็จ บอกสตาฟขอกลับก่อน เจ้าภาพแหกปากตะโกนด่ประจานพวกที่กลับก่อนผ่านไมล์ ผมไม่แน่ใจว่า ท่านพูดประโยคนั้น ท่านยังมีสติรึเปล่า สายตาทุกคู่มองมาที่กลุ่มคนที่กลับก่อน มันรู้สึกแย่นิดหน่อย ฮึนี่หรือการส่งแขกของชาวสองล้อโบราณที่แสนประทับใจ? ????????????

เอาแค่นี้ก่อน เสียความรู้สึกกับกรออกทริป

ขอบคุง สำหรับ ความคิดเห้งนะครับ เรื่องสุดท้าย ผมไม่แน่ใจว่าใครเป้งคนด่าผมไม่เห้งนะครับแต่ ความเห้งผมนั้นผมไม่อยากให้กลับคืนนั้นเพราะส่วนใหญ่ จะเมากันมากมาย แล้วที่สำคัญที่เราไม่บอกออกไปก้อคืน หลังจากมีงานเลิกมีการแรงรถในงาน เราก้อ ให้ตำรวจตั้งด่าน รอเป้งที่เรียบร้อย หลายกลุ่มที่โดนในคืนนั้น เนืองจากเมาแล้วขับ เราเป้งห่วงความปลอดภัย ทุกท่าน แต่ บ้างท่านออกจากที่จอดรถ ไม่ถึง 10 เมตร ยกล้อกันเลย หรือ บ้างท่าน ยกล้อในที่จอดรถก้อมี ....เราด่า ด่าบ้างท่านที่ไม่ทำตามกด ของเราที่ตั้งไว้ มีหลายท่านที่ เราส่งให้ ตำรวจ จัดการคับผม
    MsN & Mail :
    [email protected]

HI5 รูปกิจกรรมบ้างส่วน
    http://km7korat.hi5.com

TEL. 089-84-82-87-8 ( รัก K.M.7 )
    TEL. 081-99-73-12-9 (พี่หน่อง ประธาน K.M.7)

ความอดทนเป้งสิงที่ขมขืน แต่ผลของมันหวานชืนเสมอ ฟก.เสือเก่า #34 ฟก.450192041

Senior Member หมง หงจินเป่า's Avatar
    สถานที่
    ชมรมอนุรักษ์รถจักรยานยนต์โบราณหนองเรือ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ขอแจมด้วยคนนะ...เจ้าภาพเขาจัดงานถือว่าดีเลยทีเดียว
    รถตั้ง 6000 กว่าคัน คนอีกที่ยังไม่นับ น่าจะสัก 7500 เท่าที่สายตาเห็นนะ เรื่องห้องน้ำนั้นมันก็น่าจะทุลักทุเลอยู่ก็คน 7500 คน......ส่วนเรื่องกลับก่อน ผมก็กลับช่วงเที่ยงคืน ช่วงนั้นดนตรีเขายังอยู่เลย(น่าจะเป็นวงสุดท้าย)เพรา ะเช้าอีกวันมีงานด่วน ผมก็คุยกับstaff เขาก็เข้าใจ...เขายังบอกผมว่าขี่เบาๆหน่อยนะพี่..

อันนี้ผมไม่ได้เข้าข้างเจ้าภาพนะครับ...แล้วกระทู้2ก ระทู้..อ่านแล้วก็ดีทั้งคู่ครับ..เข้าใจทั้ง2ฝ่าย... ทั้งแขกและเจ้าภาพ
    บ่อยครั้งที่เราไม่มีเวลาสำหรับมิตร แต่กลับทุ่มเทเวลาทั้งชีวิตกับศัตรู

Junior Member wuttipon's Avatar
    สถานที่
    สองล้อโบราณนครกาหลง
    ขอบคุณ
    0

เข้าใจครับ เห็นใจทุกฝ่าย คงเหนื่อยกันทั้งแขกและเจ้าภาพ
    สองมือถือแบบ แทบทั้งชีวัน
    หัวคิดสร้างสรรค์ สนองสังคม
    นำความรู้ บวกอารมณ์
    จับดินสอ เข้าผสม
    เป็นนักศึกษา ถาปัตยกรรม...

Bookmarks