ขอทราบวันก่อตั้งกลุ่ม...ครับ - หน้า 3

ชื่อกระทู้: ขอทราบวันก่อตั้งกลุ่ม...ครับ

Dax IE20 Mเมืองช้าง{ปราสาทภูมิโปนC's Avatar
    สถานที่
    สันติสุข (ไลฟ์ โน ลิมิต)
    ขอบคุณ
    0

สันติสุขคลาสสิคสุรินทร์ ก่อตั้งขึน เมื่อ 28 ธันวาคม 2548 (วันสถาปนาสมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราชพอดีครับ) ณ หมู่บ้านสันติสุข ตำบลดม อำเภอสังขะ จังหวัดสุรินทร์ ครับผม

แต่เดิมนั้น ผู้ริเริ่ม มี พี่พิน พี่กาย พี่โค๊ก พี่เอก ฟาง อู้ด แบงค์ ครับผม โดย เริ่มจากคันแรกของกลุ่ม c70 ตีตูด ท้าย บาน สมัยนั้นฮิตมาก

เมื่อ เกิดคันแรกขึ้นมา หลายๆคนต่างเห็นว่า สวย คลาสสิค มันเป็นรถคลาสสิคที่ควรจะอนุรักษ์ ดำรงไว้ สู่ลูกหลานต่อไป จึงเกิดหลายๆคัน ตามมา แล้วจึงเกิดคำว่า "เรา" ในตอนนั้น

ต่างพากันเที่ยว ในวันหยุด หรือหยุดนักขัตฤกษ์ เพื่อ ท่องเที่ยว ตามสถานที่ต่างๆ และเดินทางเพื่อ ช่วยเหลือสังคม ต่างๆ ปลูกต้นไม้ จัดวันเด็ก ทาสีสนามเด็กเล่น ซ่อมจักรยาน

ต่างๆนานา จึงเกิด"กลุ่มสันติสุข"ขึ้นมา สมัยนั้น ใครมีเครื่องดรีม นี่ โอ้โห ฮือฮากันใหญ่เลยครับ ฮ่าๆๆ แบบ ว่าแรงที่สุด ในบรรดา รถทั้งหลาย ซึ่งเมื่อเทียบกับแต่ก่อน การขี่เครื่องเดิม ขึ้นเขานั้น ลำบากมาก

เครื่องดรีม นี่ ถือว่าท็อปเลยทีเดียวครับ แต่ปัจจุบันนี้ เครื่องเวฟกันทั้งนั้น จนไม่ทราบว่า มันเพียงเพราะว่าความสะดวกในการเดินทาง หรือว่า มันเป็นกระแสนิยมไปแล้ว สมัยก่อนนะ

ครับ เจอกันทีนี่ ยกมือไหว้กันทันทีครับ ไม่รู้ใครพี่ ไม่รู้ใคร น้อง ไม่สนทั้งนั้นครับ มิตรภาพในการเดินทางนั้น หายากมากๆ ต้องกอบโกยไว้ก่อนด้วยความจริงใจ แต่สมัยนี้ไม่รู้ทำไม มัน

เปลี่ยนแปลงไปหมด เจอกันนี่เป็นไม่ได้ เบิ้นรถใส่กันทันที แล้วมันจะเกิด มิตรภาพได้อย่างไรครับ อย่างแต่ก่อนนี่ เอาแล้ว รถเสีย รถใครไม่รู้ ไม่สน ยิ่งมีน้อยๆกันอยู่ จอดเลย รถเป็น

อะไรครับพี่ ไม่ต้องสน ลงไปช่วยก่อน แบบว่า รถไม่เสร็จก็ไม่ต้องไปมัน ด้วยกันนั่นแหละ ฮ่าๆๆ แต่เดี๋ยวนี้ น้อยนักครับ ที่จะเป็นเหมือนแต่ ก่อน เรื่องอาร์ม เรื่องสติ้กเกอร์เหมือนกัน

ครับ ไม่รู้ทำไมนักหนา กับสิ่งของพวกนี้ มันก็แค่ของนอกกาย บางคนนะ ครับ ได้อาร์มมาจากไหน ของใคร อยู่จังหวัดอะไร ยังไม่รู้ด้วยซ้ำ ครับ ผมว่า อาร์มเนี่ย ถ้าคุณอยากได้จริงๆ

ละก็ ขอแค่คุณมีความจริงใจ มีน้ำใจต่อเพื่อนร่วมทาง แค่นี้แหละครับ คุณไม่ ต้องไปดิ้นรน หามัน เดี๋ยวมันจะมาหาคุณเอง อย่างอาร์มใหญ่กลุ่มผมให้ได้ แค่คนละตัวเท่านั้นครับ หายแล้ว

หายเลย รักษากันเอาเอง หากคุณอยากแลกอาร์มใหญ่ เราไม่ว่า แต่ คุณจะไม่สามารถ ได้มันมาอีกครั้ง ก็เท่านั้นเองครับ มิตรภาพของคำว่าเพื่อนของคุณ มันอยู่แค่

เสื้ออาร์มหรอครับ ผมว่าการทีคุณรู้จักใครหลายๆคน หลายๆกลุ่ม แล้วคุณมีความจริงใจให้เค้า แต่คุณกลับไม่มีอาร์มพวกเค้าเลย ผมว่ามันน่าภูมิใจกว่ากันเป็น1000เท่าเลย หละครับ หาก

คุณกล้าพอ ที่จะเดินเข้าไปหา แล้วเริ่มเปิดมิตรภาพ คุณก็จะได้รับมันกลับมาคืนเอง ครับ อยากจะปรึกษาเพื่อนๆ ชาวคลาสสิคอีกเรื่องนะครับผม เรื่องการขับขี่รถมอเตอร์ไซค์ เนี่ย ระหว่าง

การเดินทาง นะครับ ควรขับรถอย่างมีมารยาท ต่อผู้ใช้รถใช้ถนน และขับขี่ อย่างมีระเบียบ (ผมว่าการขับรถ มันบ่งบอกถึงตัวคุณได้อย่างดีทีเดียวครับ ว่าคุณนั้น ใจรัก หรือ เพียงแค่

กระแสนิยม) สำหรับผู้ที่วิ่งภาคอีสาน คุณลองวิ่งภาคกลางหรือภาคอื่นๆดูครับ การขับรถ ผมประทับใจมาก ในงานนี่ ถ้าไมค์ไม่เปิด นี่ เงียบสงัด ใครสตาร์ท

รถนี่ รู้ทันทีครับ

และจนวันนี้ก็ผ่านมาหลายปี หลายๆอย่างก็เปลี่ยนแปลงไป ผมได้แต่หวังว่า สักวัน มันจะกลับมาเป็นเหมือนเดิม หากผมกล่าวอะไรที่ผิดไป ก็แค่ความรู้สึกนึกคิด ของปัจเจกชนม์คน

หนึ่ง หากผิดพลาดผมก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ ด้วยนะครับ

ขอบคุณทุกท่านที่อ่านมาถึง ตรงนี้ ขอบคุณ จริงๆ ครับ

mc สันติสุข
    เงียบก็พัง ดังก็พัง
    ((SantisukClassicSurin Since-2005))

Junior Member NOOM classic's Avatar
    สถานที่
    รถโบราณคนท้ายเขื่อน
    ขอบคุณ
    0

กลุ่มรถโบราณท้ายเขื่อน จัดตั้งกลุ่มต้นเดือนปี2550 แต่แต่งตั้งให้เปนวันครบรอบสถาปณากลุ่มวันนี้5 ธันวาคม2550ครับ

โดยมีประธานกลุ่ม ชื่ออุ้มคนท้ายเขื่อน(พี่ชายของผมเอง)แต่เขาได้จากพว กเราไปแล้ว ผมและน้องๆจึงช่วยกันสานฝันต่อไปคับผม
    แด่พี่ชายผู้สถาปณา
    รถโบราณคนท้ายเขื่อน

Windows Live: [email protected]
    ติดต่อเราโดยตรงที่0849575755(หนุ่ม)

เต็มใจช่วยเหลือพี่น้องชาวคลาสสิคทุกคนครับ
    ทักทายแลกเปลี่ยนประสบการณ์กันได้น่ะคับ

asimo_64's Avatar
    สถานที่
    ม.บูรพา จันทบุรี
    ขอบคุณ
    0

กลุ่มฅนเดินดินกับชีวิตเดินทาง (ม.บูรพา จันทบุรี)
    ก่อตั้งเมื่อวันที่ 08/08/08

ฅนเดินดิน กับ ชีวิตเดินทาง
    (ม.บูรพา จันทบุรี)

โทร. 084-3573242 เบียร์

เลขบัญชี 237-0-19740-4
    ออมทรัพย์ ธ.กรุงไทย
    บัณฑิต ตากมัจฉา

ขายเสื้อ Volkswagen ผ้า cotton 100% คลิกๆ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=850743

ขาย ตู้น้ำมันอัตโนมัติ หยอดเหรียญ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=664577

Junior Member first-c100's Avatar
    สถานที่
    INDEPENDENT CLASSIC CLUB อุดรธานี
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

independent Classic club อุดรธานี
    ได้ก่อ ตั้ง วันที่16 ตุลาตม 2550 มี สมาชิก 20 คน มีรถ 15 คัน

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ฅนป่าอิสระสองล้อโบราณ
    มี yl2 ขี่ตั้งแต่ 2535กอ่ตั้งกลุ่ม กับน้องป้อมบรบือ เมื่อปี 2549 จัดงานที่บรบือเมื่อ 3-4 ตุลา51 แต่โดนนายทุนหักหลังพร้อมกับทำลายแต่ฅนป่ากับป้อม
    ยังก่อตั้งรักษาชื่อเสียงและรักรถโบราณพร้อมกับคิดถึ งพี่น้องทุกคนName:  13102009613.jpg
Views: 730
Size:  33.0 KB
    Name:  13102009612.jpg
Views: 704
Size:  33.6 KB

Member Aunkung's Avatar
    สถานที่
    เคียวเกี่ยวดาวคลาสสิค(บ่อวิน)
    ขอบคุณ
    0

ประวัติความเป็นมา
    เดิมที่แต่ก่อนวิ่งร่วม ชมรมปลวกแดง แต่มีเหตุผลบางประการที่ทำให้แยกออกมาก่อตั้งกลุ่มให ม่ชื่อกลุ่ม ชมรมรถโบราณเคียวเกี่ยวดาวคลาสสิค ที่ตั้ง ต.บ่อวิน อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี ได้ก่อตั้งขึ้นในปีพุทธศักราช 2551 โดยมีสหายที่ทำงานโรงงานแถวบ่อวินร่วมก่อตั้ง โลโก้ทางชมรมออกแบบขึ้นมีรูป เคียวเกี่ยวดาว เป็นสัญลักษณ์ของคอมมิวนิสต์ หัวรุนแรง เผด็จการ รักในอุดมการณ์ รักสหาย

เคียวเกี่ยวดาว จงเจริญ

ณ บ่อวิน ชลบุรี
    ณ มหาสารคาม
    ณ บุรีรัมย์
    ณ กาฬสินธุ์
    ณ เลย
    ณ มุกดาหาร
    o๘_๔๕๕oo๔o๑ คุณอั๋น เคียวเกี่ยวดาว
    อุดมการณ์กับการเดินทาง การเดินทางแห่งเสรีภาพ

Senior Member
    สถานที่
    ชมรมรถโบราณวานรสัญจร
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน วานรสัญจรครับ

วิ่งมาพอควร จึงก่อตั้งกลุ่ม

ในวันพฤหัสบดีที่ 17 กุมภาพันธ์ 2548 ( วันเกิดลูกชายผมเองครับ )

รูป รูป  

ชมรมรถโบราณวานรสัญจร

ร้าน บ้านรถสวยบริการ ณ โกสุมมหานคร เยื้องศูนย์คูโบต้า อ.โกสุมพิสัยครับ

085-6097759 เม วานรสัญจร

http://www.facebook.com/memoclassicclub
    FACKBOOK ของ เม วานรสัญจรครับ

https://www.facebook.com/memobbhkosum
    FACKBOOK ของร้านบ้านรถสวยบริการ ณ โกสุมมหานคร สินค้าเพียบ

นายศักดิ์พงศ์ เตชะอุไรวงศ์
    หมายเลขบัญชี 410-0-20851-0
    ธนาคารกรุงไทย
    สาขาโกสุมพิสัย (ออมทรัพย์)

ชื่อ กลุ่ม ตะวันชล ก่อตั้ง ครั้งแรก ปี 2541 หรือ ปี 1999 ก่อตั้งกำเนิดที่ จังหวัด ชลบรี โดยมีสมาชิก หลายสาขา มีทั้งเรียน และ ทำงาน ค้าขาย รับจ้าง แต่ไม่ได้หมายความว่าเราจะอยู๋ด้วยกันไม่ได้ทำอะไรร่ วมกันไม่ได้ เพียงเพราะสิ่งที่ชอบเหมือนกัน โดยมีผม เป้นประธานกลุ่ม แอ็ด ตะวันชล รองประธานกลุ่ม บังกอลพ์ ที่ปรึกษากลุ่ม น่าเหน่ง น่าหนู น่าใหม่ พ่อหน่อง

ปีนี้ เราก่อตั้งกลุ่มครบ 11 ปี ในการขับขี่ด้วยรถทีเรารัก ไปทำประโยชน์ ควบคู๋กับสังคม

ดังสโลแกน ที่ได้ตั้งไว้ว่า เส้นทางยาวไกล ล้อหมุนไปพร้อมอุดมการณ์

สุดท้ายนี้ขอให้พี่น้องทุกท่านจงมีแต่ความสุขในการเด ินทาง แต่อย่าเดินทางจนลืมดูอนาคตตัวเอง และพ่อแม่ พี่น้อง ที่เราจะต้องตอบแทนนะคับ

ขอให้ทุกท่าน โชคดีทุกเวลา ร่ำรวยเงินตรานาที

My name is ADD TAWONCHON
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Add_tawonchon : 20-11-2010 เมื่อ 16:30

Junior Member tonanurak's Avatar
    สถานที่
    นครโอ่งโบราณ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน กลุ่ม นครโอ่งโบราณ

กลุ่ม ผม นครโอ่งโบราณ

เริ่มวิ่ง ใน ปี 2008 หัวหน้ายังตกลงยังไม่ได้

กลุ่มผม ตอนนี้วิ่งเทียบเท่ากัลหมด

คนในกลุ่ม มี 32 คน ยังไม่ชัดเจน

ถ้ากลุ่มผม ตกลงกันได้ จะขอแจ้งอีกครั้งในภายหลัง คัฟ
    ด้วยความยิ่งดี ที่มีความคลาสสิคอยู่ในจัยทุดคนคัฟ

Member gonoza's Avatar
    ขอบคุณ
    0

กลุ่ม monkey hero lopburi ก่อตั้ง 28 พฤษจิกายน 2551 มีสมาชิกทั้งหมด 16 ชีวิต รถ 15 คัน

Member นก แรงยังมี's Avatar
    สถานที่
    แรงยังมี คลาสสิค สมเด็จ
    ขอบคุณ
    0

แรงยังมี ciassic สมเด็จ
    ก่อตั้งเมื่อ วันที่ 9 ตุลาคม 2551
    โดยมีสมาชิกร่วมก่อตั้ง คือ นุก บอล เพชร ต๊ะ
    มีสมาชิก ทั้งหมด 19 คน

ice snail sattahip's Avatar
    สถานที่
    SNAIL CLUB SATTAHIP
    ขอบคุณ
    0

10 ม.ค. 2008 mc. snail club sattahip

Name:  Snail.jpg
Views: 672
Size:  44.4 KB
    สมาชิกประมาณ16คนครับ
    นาย อิสระชล ถัมภ์บรรฑุ 2184/65 ม.2 ต.สัต**บ อ.สัต**บ จ.ชลบุรี 20180

เลขที่บัญชี 051121674835 ธ.ออมสิน สาขา สัต**บ บัญชี เผื่อเรียก โทร.080-257-0667
    สูงสุด คือ คืนสู่สามัญ

Member samakaka's Avatar
    สถานที่
    สำพันตาคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

Name:  163752_183770351656450_100000704593419_477848_6455232_n.jpg
Views: 985
Size:  33.7 KB
    สำพันตาคลาสสิค ปราจีนบุรี ตั้งกลุ่มวันแรก 23 ต.ค.53 เป็นงานแรกที่วิ่งเป็นกลุ่ม
    ยังไม่มีประธานทุกคนเท่าเทียมกันหมด 0899319643 เพชร สำพันตา mc
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย samakaka : 04-07-2011 เมื่อ 21:04

คนรักษ์ของเก่า's Avatar
    สถานที่
    ราชดำเนิน คลาสสิค คลับ
    ขอบคุณ
    0

Angry พวกเราชาวราชดำเนิน คลาสสิค คลับ.....กทม.

ความเป็นมา
    กลุ่ม ราชดำเนิน คลาสสิค คลับ ก่อตั้งเมื่อวันที่ 9 มิถุนายน 2549 ซึ่งในวันนั้นเป็นวันฉลองครองราชย์ ครบ 60 ปี ของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวรัชกาลที่ 9 และเป็นความบังเอิญของคนทั้ง 4 คน ที่ขับรถโบราณมาพบกันโดยเริ่มจาก รถโบราณ 2 คน คือ พี่แมว และ พี่นนท์ (บุคคลเริ่มแรก) ได้พากันขับรถคลาสสิค เพื่อที่จะได้ดูการประดับ ประดาไฟ ณ พระราชวังดุสิต ตลอดถนนราชดำเนิน พอขับมาถึงด้านหลังของสนามม้านางเลิ้ง และ เป็นความบังเอิญที่ได้มาพบกับ พี่โต & พี่ฝ้าย ซึ่งขับรถมาดูไฟเช่นกัน และรถทั้ง 3 คัน ก็ได้ขับรถไปเรื่อยๆ เพื่อดูการประดับไฟ จนขับมาถึงถนนราชดำเนินกลางบริเวณอนุสาวรีย์ประชาธิป ไตย จากนั้นพี่แมวชวน พี่นนท์ พี่โต และพี่ฝ้าย จอดรถตรงบริเวณเวิ้ง ฝั่งถนนดินสอทางเข้าศาลาการกรุงเทพ (ซึ่งเป็นสถานที่ตั้งกลุ่มในปัจจุบัน) เพื่อนั่งพักรอดูรถว่าจะมีรถโบราณผ่านมาทางนี้หรือเป ล่า จะได้เรียกเข้ามาพูดคุยกันตามประสาคนรักรถโบราณเช่นก ัน สักพักก็ได้มีรถโบราณผ่านมาเรื่อยๆ และได้ชวนให้เข้ามาจอดรถคุยกัน จนรถเริ่มเยอะขึ้นเรื่อยๆ นับได้ประมาณ 10 กว่าคัน ในวันนั้นก็เลยคุยกันเรื่องรวมกลุ่ม ทุกคนมีความเห็นตรงกันว่าจะรวมกลุ่มโดยพบกันทุกวันเส าร์ ตั้งแต่บัดนั้นเป็นต้นมา ซึ่งก็ได้ผ่านมา 6 ปี และก็ได้มีสมาชิกเพิ่มเข้ามาเรื่อยๆ ผลัดเปลี่ยนหมุนเวียนเข้ามาจนถึงปัจจุบัน ณ สถานที่อนุสาวรีย์ประชาธิปไตย (บริเวณเวิ้ง)

ที่มาของชื่อกลุ่ม
    หลังจากที่มีสมาชิกมากพอสมควร จึงได้มีการประชุมเพื่อตั้งชื่อกลุ่มและสัญลักษณ์กลุ ่ม ซึ่งได้เห็นสมควรว่า ณ สถานที่ที่เรามารวมกลุ่ม น่าจะใช้สถานที่ตรงนี้เป็นชื่อกลุ่ม คือ ประชาธิปไตย คลาสสิค กลับ แต่เห็นว่าไม่สมควรจึงคิดว่าน่าจะใช้ชื่อถนนราชดำเนิ นมาตั้งเป็นชื่อกลุ่มแทน นั่นเลยเป็นที่มาของชื่อกลุ่ม “ราชดำเนิน คลาสสิค คลับ
    (Rajdamnern Classic Club)

เจอหน้ายิ้มให้ทักทายกัน รถคุณพังผมยันใ้ห้............
    นายชิงชัย ศรีประไพ
    ธ.กรุงเทพ เลขบัญชี 2120749284 สาขาอินทรารักษ์
    สอบถามหรือสั่งของ 080-5933553 แชมป์
    ***หมายเหตุ ของที่สั่งไว้จะส่งทุกวันพุธ***
    หรือดูของได้ที่

เจอกันยิ้มให้ ทักทายกัน รถคุณพังกูยันให้

Member belljan052's Avatar
    สถานที่
    mc สองล้อเมืองมุก
    ขอบคุณ
    0

2ล้อเมืองมุก

เริ่มก่อตั้งเมื่อวันที่ 27 พฤศจิกายน 2553

มีสมาชิก 25คน รถอีก20คันน

งานแรกคนกลุ่มผมนะครับ งานดอกบัวเมืองอุบลราชธาณี

ขอฝากกลุ่มด้วยคนหน่อยนะครับ

Bookmarks