แปลกมั้ย

ชื่อกระทู้: แปลกมั้ย

Member อาเจี่ย's Avatar
    สถานที่
    สจพ. คลับ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แปลกมั้ย

รถผมเป็น Sprint V คับ รถจดทะเบียนปี พ.ศ. 2520 ตรงกับ ค.ศ. 1977 คับ เลขตัวถัง ผมลองเช็คจาก scooterhelp ดู เค้าบอกเลขตัวถังผม ตรงกับปี 1976 แต่ผมงงตรงที่เลขเครื่อง เค้าบอกว่าเป็นปี 1978 ซึ่งมันตรงกับ พ.ศ. 2521 งงตรงที่รถผมจดก่อนปีผลิตเครื่องได้ไงอ่ะคับ และจำเป็นมั้ยที่เลขตัวถังกับเลขเครื่องต้องผลิตปีเด ียวกัน em84
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย อาเจี่ย : 07-04-2008 เมื่อ 15:58
    ท่านต้องสอนให้ลูกหลานของท่านรู้ว่า แผ่นดินที่เขาเหยียบอยู่คือเถ้าถ่านของบรรพบุรุษของเ รา เพื่อเขาจะได้เคารพแผ่นดินนี้ บอกลูกหลานของท่านด้วยว่า โลกนี้อุดมสมบูรณ์ไปด้วยชีวิตอันเป็นญาติพี่น้องของพ วกเรา
    สั่งสอนลูกหลานของท่านเช่นเดียวกับที่เราสอนลูกหลานข องเราเสมอมาว่า
    โลกนี้คือแม่ของเรา ความวิบัติใดๆที่เกิดขึ้นกับโลกก็จะเกิดขึ้นกับเราด้ วย
    หากมนุษย์ถมน้ำลายรดแผ่นดิน ก็เท่ากับมนุษย์ถ่มน้ำลายรดตนเอง
    เรารู้ดีว่าโลกนี้ไม่ได้เป็นของมนุษย์ แต่มนุษย์เป็นส่วนหนึ่งของโลก
    ทุกสิ่งทุกอย่างมีส่วนสัมพันธ์ซึ่งกันและกัน
    เช่นเดียวกับสายเลือดที่ความผูกพันในครอบครัว ทุกสิ่งทุกอย่างมีส่วนผูกพันต่อกัน ความวิบัติที่เกิดขึ้นกับโลกนี้จะเกิดขึ้นกับมนุษย์เ ช่นกัน มนุษย์มิได้เป็นผู้สร้างเส้นใยแห่งมวลชีวิตแต่มนุษย์ เป็นเพียงเส้นใยเส้นหนึ่งเท่านั้น
    หากเขาทำลายสายใยเหล่านี้ เขาก็ทำลายตัวเอง
    สุนทรพจน์ของหัวหน้าเผ่าอินเดียนแดงในมลรัฐ วอชิงตัน
    กล่าวเมื่อ ค.ศ.1854 เป็นการตอบข้อเรียกร้อง
    จากประธานาธิบดีสหรัฐที่ได้ขอซื้อดินแดนจากเผ่าอินเด ียนแดง

Member My Sprinter, I'm sprinter's Avatar
    สถานที่
    บ้านอยู่แถวเมืองชล แวะมาเที่ยวนะครับ
    ขอบคุณ
    0

หาน้อยที่เครื่องกับทะเบียนจะเลขตรงกัน เคยเห็นแต่ cosa ที่มีแบบนี้ รุ่นอื่นอย่างมากก็เลขห่างกันนิดหน่อย

Member
    สถานที่
    ไม่มีจ๊ะ
    ขอบคุณ
    0

อาจจะเคยเปลี่ยนเครื่องมามั้งครับ
    รับงานถ่ายภาพ รับปริญญา และ งานถ่ายภาพทุกประเภท ครับ

www.iambuddha.multiply.com

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

และสุดท้ายก็เปนอิตาลีแท้ใช่ไหม
    เพราะฉะนั้นก็อย่าไปเครียด

อาจเกิดการคลาดเคลื่อนของหลักฐานอ้างอิง
    นิดๆหน่อยๆช่างมันเถอะ
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Member อาเจี่ย's Avatar
    สถานที่
    สจพ. คลับ
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุนพี่ๆทุกคนคับ คิดได้แล้วว่าไม่ต้องซีเรียส ขอบคุนคับ
    ท่านต้องสอนให้ลูกหลานของท่านรู้ว่า แผ่นดินที่เขาเหยียบอยู่คือเถ้าถ่านของบรรพบุรุษของเ รา เพื่อเขาจะได้เคารพแผ่นดินนี้ บอกลูกหลานของท่านด้วยว่า โลกนี้อุดมสมบูรณ์ไปด้วยชีวิตอันเป็นญาติพี่น้องของพ วกเรา
    สั่งสอนลูกหลานของท่านเช่นเดียวกับที่เราสอนลูกหลานข องเราเสมอมาว่า
    โลกนี้คือแม่ของเรา ความวิบัติใดๆที่เกิดขึ้นกับโลกก็จะเกิดขึ้นกับเราด้ วย
    หากมนุษย์ถมน้ำลายรดแผ่นดิน ก็เท่ากับมนุษย์ถ่มน้ำลายรดตนเอง
    เรารู้ดีว่าโลกนี้ไม่ได้เป็นของมนุษย์ แต่มนุษย์เป็นส่วนหนึ่งของโลก
    ทุกสิ่งทุกอย่างมีส่วนสัมพันธ์ซึ่งกันและกัน
    เช่นเดียวกับสายเลือดที่ความผูกพันในครอบครัว ทุกสิ่งทุกอย่างมีส่วนผูกพันต่อกัน ความวิบัติที่เกิดขึ้นกับโลกนี้จะเกิดขึ้นกับมนุษย์เ ช่นกัน มนุษย์มิได้เป็นผู้สร้างเส้นใยแห่งมวลชีวิตแต่มนุษย์ เป็นเพียงเส้นใยเส้นหนึ่งเท่านั้น
    หากเขาทำลายสายใยเหล่านี้ เขาก็ทำลายตัวเอง
    สุนทรพจน์ของหัวหน้าเผ่าอินเดียนแดงในมลรัฐ วอชิงตัน
    กล่าวเมื่อ ค.ศ.1854 เป็นการตอบข้อเรียกร้อง
    จากประธานาธิบดีสหรัฐที่ได้ขอซื้อดินแดนจากเผ่าอินเด ียนแดง

Bookmarks