รวบรวมสารพันปัญหาสำหรับ Px - หน้า 2

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 18 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: รวบรวมสารพันปัญหาสำหรับ Px

เมี่ยงคุง PX200E & ET3 PX200E's Avatar
    สถานที่
    Chiang Mai, Thailand, Thailand
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ห้าๆๆ โดนเหมือนกัน

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ CluB 200 อ่านข้อความ
    3 ตัวครับ ที่ต้องทำ คอยสต๊าด ปิ๊กอัพคอยล์ และ คอยล์ นอก มันจะลามกัน ทั้ง 3 ตัวเลยครับ มันจพังจาก

คอยล์นอกตัวสีฟ้าๆก่อน ไม่เป็นเพราะ 150 นะFL เป็นประจำ พูดเเล้วเครียด รถผมกำลังเป็นอยู่ สาด

ดดดดดด

ปิ๊กอัพคอยล์ ที่ไทยเจริญ ไม้เกิน 500 แท้

คอยล์สต๊าดไม่รู้

คอยล์นอก พันนิดๆ

เปลี่ยนยกจานไฟทั้งมัดไฟ 2 พันกว่า ต้นๆ

จัดไป อยากทำแบบไหน แต่ของผมก็ยังไม่ได้ทำเลย จบข่าว
    ผมเอาของเสี่ยมาเทสแล้วผ่านครับ กลับมาจากเกาะโดนแน่ๆ หนึ่งชุดเซงเลยแสรด ขอบคุณเสี่ยที่ให้รถผมถึงทะเล
    <<<<รถคันนี้ไม่ได้มีไว้แข่ง!!
    [email protected]

http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=45

Member insmOke's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ไฟไม่จ่ายครับ

ผมใช้ px150 สตาทมือ ลูปแยก ผมขี่ ๆอยู่ทั้งวันก็ ปกติ แต่ผมตกกลางคืน
    อยู่ๆ ก็ สตาทไม่ติด รื้อมาดู ปลากดว่า ไฟไม่ออกหัวเทียน ถอดหัวเทียนออก
    ก็ไม่มีไฟออก ทิ้งไว้พอตอนเช้าอีก วัน อยู่ ๆมันก็ ออก พอใช้ อีก ไม่กี่วันก็ไม่ออก ไม่ทราบว่า จะแก้ไข อย่าง ไรคับ มันงอแงอยู่ที่เดียว เองคับ เศร้ามากเลยครับ ที่รักผมดันป่วย ให้อู่แถวบ้านดู ก็ไม่หาย ใครพอแนะนำได้บ้าง ค้าบบts23

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

น่าจะคอย์ลเสียแน่นอนครับ ไฟออกบ้างไม่ออกบ้าง บางทีสตาร์ทเหมือนจะติดก็ไม่ติดซะงั้น ทางที่ดีจะมีคอย์ลอยู๋อีกอันหรือใครมีลองมายืมใส่ดูว ่าหายไหม แต่นะจะเป็นที่คอย์ลครับ หรือไม่ก็ลองเช็คไล่สายไฟที่แถวเครื่องดูว่ามีหลวมหร ือมัช๊อตกันอยู๋บ้างหรือป่าว

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Px ONLY !!!! Nine_px177's Avatar
    สถานที่
    UNDERGROUND SCOOTER
    ขอบคุณ
    0

น้ำมันไหลจากแถวๆใต้ซอกกระปุกเกียด้านในๆ มันเกิดจากสาเหตุไรครับ ไปทำมาแล้วเปลี่ยนปะเก็นมาแล้วก็ไม่หายครับสงสัยจะเป ็นมาจากข้างในครับใครพอจะรู้สาเหตุที่ทำให้หายบอกด้ว ยนะครับ
    ตอนนี้กำลังเซง ไปทำมา2รอบละยังไหลออกมาอยู่ดี
    em89

Miszile แบงค์ px150's Avatar
    สถานที่
    MisZile Scooter
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Nine_px177 อ่านข้อความ
    น้ำมันไหลจากแถวๆใต้ซอกกระปุกเกียด้านในๆ มันเกิดจากสาเหตุไรครับ ไปทำมาแล้วเปลี่ยนปะเก็นมาแล้วก็ไม่หายครับสงสัยจะเป ็นมาจากข้างในครับใครพอจะรู้สาเหตุที่ทำให้หายบอกด้ว ยนะครับ
    ตอนนี้กำลังเซง ไปทำมา2รอบละยังไหลออกมาอยู่ดี em89
    เหงบอกว่า ซิลจานไฟ ไม่ใชไง ไปทำมายัง

เมืองทองคะนองเดช

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ก็ทำอย่างที่บอกไปนะนาย แต่ถ้าไม่หาย เชื่อมติดไปเลย อิอิ รับรองหยุดไหลแน่นอน

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Senior Member น้องพี่สีชมพู's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ insmOke อ่านข้อความ
    ผมใช้ px150 สตาทมือ ลูปแยก ผมขี่ ๆอยู่ทั้งวันก็ ปกติ แต่ผมตกกลางคืน
    อยู่ๆ ก็ สตาทไม่ติด รื้อมาดู ปลากดว่า ไฟไม่ออกหัวเทียน ถอดหัวเทียนออก
    ก็ไม่มีไฟออก ทิ้งไว้พอตอนเช้าอีก วัน อยู่ ๆมันก็ ออก พอใช้ อีก ไม่กี่วันก็ไม่ออก ไม่ทราบว่า จะแก้ไข อย่าง ไรคับ มันงอแงอยู่ที่เดียว เองคับ เศร้ามากเลยครับ ที่รักผมดันป่วย ให้อู่แถวบ้านดู ก็ไม่หาย ใครพอแนะนำได้บ้าง ค้าบบts23
    ลองดูพวกระบบไฟนะครับชุดคอย..สายหัวเทียนขาดในหรือปล ่าว.เช๊คตรงรอยต่อของคอยกับสายหัวเทียน..ส่วนมากคอยจ ะเสีย...ลองดูนีครับประมาณนี้

Nevigator Member Inferior scooter's Avatar
    สถานที่
    ^Nevigator scooter Club^
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รบกวนหน่อยเด้อ...

เฟืองสายไมค์(ดุมหน้า)ของผมเสียบ่อยจังเลย...วันก่อน ไปซื้อมาเปลี่ยน ใช้ได้ 4-5 วันก็เสียไปอีกตัว....ไม่ทราบว่าเป็นเพราะดุมล้อป่าว ครับ
    ......Nevigator scooter club.....
    มัลติพลาย :Hakeem300.multiply.com
    Inferior :Ha-keem.
    E-mail : [email protected].
    :http:// keeminferior.hi5.com
    Px 200 : By Dee Modify Kokpadoo Satunthailand
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=120

Senior Member PX_Chiangmai's Avatar
    สถานที่
    เชียงใหม่,เชียงราย
    ขอบคุณ
    0

ไม่ทราบว่าอาการของเฟืองสายไมค์เสียเป็นยังไงคับ ลอหมุนครบรอบละ ดักแป๊กๆ หรือป่าว
    Vespa & Lambretta

Tel.083-2043948 086-9126300

Nevigator Member Inferior scooter's Avatar
    สถานที่
    ^Nevigator scooter Club^
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PX_Chiangmai อ่านข้อความ
    ไม่ทราบว่าอาการของเฟืองสายไมค์เสียเป็นยังไงคับ ลอหมุนครบรอบละ ดักแป๊กๆ หรือป่าว

ลองถอดมาดูครับแล้วสังเกตูที่เฟืองพบว่าเกรียวของเฟื องมันล้มครับผม.....
    ......Nevigator scooter club.....
    มัลติพลาย :Hakeem300.multiply.com
    Inferior :Ha-keem.
    E-mail : [email protected].
    :http:// keeminferior.hi5.com
    Px 200 : By Dee Modify Kokpadoo Satunthailand
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=120

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อยากรู้ครับ

px150มีรุ่นที่ระบบไฟเป็นทองขาวด้วยหรอครับเคยอ่านหน ังสือมาบอกผลิตปี1977รุ่นแรกระบบไฟก็เป็นแบบcdi12โวล ต์

Senior Member ketpx200's Avatar
    สถานที่
    นครสวรรค์สกู๊ตเตอร์คลับ
    ขอบคุณ
    0

ขี่200คับแต่เหมือนแรงไม่อืดเพราะอะไรช่วยตอบทีเวลาข ี่ต้องรอรอบรึเปล่าเร่งไม่ขึ้นบิดไม่ค่อยออก

33_SERVICE's Avatar
    สถานที่
    33 รวมมิตร ขับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ketpx200 อ่านข้อความ
    ขี่200คับแต่เหมือนแรงไม่อืดเพราะอะไรช่วยตอบทีเวลาข ี่ต้องรอรอบรึเปล่าเร่งไม่ขึ้นบิดไม่ค่อยออก
    ซีลรั่วเปล่าครับ
    - รับ ผ่าเครื่อง ถอด - ประกอบ ทำสี vespa&Lam พร้อมจำหน่อยอุปกรณ์ตกแต่ง
    - รับจำนำรถ vespa&Lam ทั้งทีมีทะเบียนและไม่มี
    T.087-808-8817
    ID Line iee33
    http://facebook.com/iee33service

ระงับใช้ชั่วคราว เนื่องจากไม่ปฎิบัติตามกฎ ton311549's Avatar
    สถานที่
    ชุมแพ scooter
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

มาตรฐาน ขอถามเรื่องโช้คอัพหน่อยครับ

สวัสดีครับชาว px club ทุกท่ขอถามเลยนะครับ เมื่อประมาณเดือนที่แล้วผมได้เปลี่ยนโช้คหน้าใหม่ครั บ ยี่ห้อGABRIEL ทางร้านบอกว่าเป็นของไต้หวันแต่พอสั่งมาจริงๆมันปั๊ม อยู่ข้างกระบอกโช้คว่า made in india และเมื่อทำการเปลี่ยนเป็ที่เรียบร้อยแล้วลองขี่ดูมัน ไม่เด้งเหมือนโช้คอัพทั่วๆไปเลยครับ คือปกติเมื่อเราลองเหยีบเบรกไว้แล้วโยกนั้นโช้คมันโย กขึ้นและลงได้ใช่ไหมครับแต่นี่มันไม่ลงเลยต้องใช้วิธ ีขึ้นยืนบนรถแล้วขย่มครับมันก็จะยุบเพียงเล็กน้อยแล้ วเวลาขี่บนถนนที่ไม่ค่อยเรียบมันจะสั่นจนมือจะหลุดจา กแฮนด์(อันนี้จริงๆนะครับไม่ได้โม้)ตอนนี้ก็เกือบจะ2 เดือนแล้วไม่รู้ว่าจะทำอย่างไรดีครับขับเร็วก็คุมรถล ำบากอันตรายมากวอนถามท้านผู้เชี่ยวชาญข่วยตอบที่นะคร ับหรือว่ามันมีเทคนิคอะไรหรือเปล่าตอนใส่เข้าไปเพราะ ว่าผมไม่รู้จริงๆเพิ่งขับpxคันนี้ยังไม่ถึงปียังไงผม ก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ.......ขอบพระคุณครับ

Px ONLY !!!! Nine_px177's Avatar
    สถานที่
    UNDERGROUND SCOOTER
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ton311549 อ่านข้อความ
    สวัสดีครับชาว px club ทุกท่ขอถามเลยนะครับ เมื่อประมาณเดือนที่แล้วผมได้เปลี่ยนโช้คหน้าใหม่ครั บ ยี่ห้อGABRIEL ทางร้านบอกว่าเป็นของไต้หวันแต่พอสั่งมาจริงๆมันปั๊ม อยู่ข้างกระบอกโช้คว่า made in india และเมื่อทำการเปลี่ยนเป็ที่เรียบร้อยแล้วลองขี่ดูมัน ไม่เด้งเหมือนโช้คอัพทั่วๆไปเลยครับ คือปกติเมื่อเราลองเหยีบเบรกไว้แล้วโยกนั้นโช้คมันโย กขึ้นและลงได้ใช่ไหมครับแต่นี่มันไม่ลงเลยต้องใช้วิธ ีขึ้นยืนบนรถแล้วขย่มครับมันก็จะยุบเพียงเล็กน้อยแล้ วเวลาขี่บนถนนที่ไม่ค่อยเรียบมันจะสั่นจนมือจะหลุดจา กแฮนด์(อันนี้จริงๆนะครับไม่ได้โม้)ตอนนี้ก็เกือบจะ2 เดือนแล้วไม่รู้ว่าจะทำอย่างไรดีครับขับเร็วก็คุมรถล ำบากอันตรายมากวอนถามท้านผู้เชี่ยวชาญข่วยตอบที่นะคร ับหรือว่ามันมีเทคนิคอะไรหรือเปล่าตอนใส่เข้าไปเพราะ ว่าผมไม่รู้จริงๆเพิ่งขับpxคันนี้ยังไม่ถึงปียังไงผม ก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ.......ขอบพระคุณครับ
    อ่อ ผมก็พึ่งเปลี่ยนมาเหมือนกันครับยี่ห่อ Gabriel เป็นของอินเดียครับ โชคนี้จะแข็งมากจิงๆเหมาะแก่การสำหรับคนขี่คนซ้อนตัว ใหญ่ๆครับ ผมใช้ก็ปกติดีนะครับอาจจะแข็งๆทื่อๆหน่อยบางที ถ้าโชคหลังสูงพอๆกะโชคหน้ามันก็จะสมดุลพอได้ครับตอนน ี้ผมใช้อยู่แกนล้อหน้าเชิดมากๆใช้ไปนานๆเดี๋ยวคงนิ่ม มั้งครับ แต่โชคนี้ขอบอกจิงๆเหมาะแก่การบรรทุกของหนักๆกะคนตัว ใหญ่ๆครับถึงจะใช้ดี

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 18 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks