หัวเทียน ช่วยด้วยคร้าบบบบบ

ชื่อกระทู้: หัวเทียน ช่วยด้วยคร้าบบบบบ

มาตรฐาน หัวเทียน ช่วยด้วยคร้าบบบบบ

ผมใช้ สปิ้น 150 อยู่ แล้วส่วนมากวิ่งไมเร็วเท่าไร ควรใช้หัวเทียนเบอร์ไรอ่ะ แล้วพี่ผมบอกว่า มันมีหัวเทียน สำหรับวิ่งเร็ว วิ่งช้า ด้วยอ่ะครับ อย่างไงช่วยบอกหน่อยนะคร้าบ ขอบคุนจ้า
    สุนทรภู่ครูกวีขี่ Smash

แบงค์วงแคลสขี่ Mio เท่หนักหนา

เสกโลโซขี่ Nouvo โอ้งามตา

ฉันนี่หนาขี่ Vespa ตามหาเทอ

Senior Member jinnyrit's Avatar
    สถานที่
    เมาทุกที่ ที่มีเหล้า
    ขอบคุณ
    0

ส่วนมาก จะใช้หัวเดียวกันนะค่ะ แต่ถ้าอยากจะเปลี่ยน ก็จะมีทั้งแบบ 2 เขี้ยว 3 เขี้ยว และ 4 เขี้ยวนะค่ะ
    em87 อยู่แบบนี้ก้อพอใจแล้ว...................

Senior Member armmy666's Avatar
    สถานที่
    มั่วกะเข้าไปเรื่อย
    ขอบคุณ
    0

โดยหลักๆแล้วจะมี2แบบครับ แบบเกลียวสั้น กับแบบเกลียวยาว เวสป้าใช้เกลียวสั้นนะคับ
    ถ้ามั่วนิ่มไง ก็ให้อภัยแล้วกัน แบบเกลียวยาวส่วนใหญ่จะเป็นพวกรถใหม่ๆนะ ใช้ ngk ดีคับผมว่า
    แตนดาดสุด
    เราเอารถออกจากสุสานได้ แต่เราเอาสุสานออกจากรถไม่ได้
    จอดนิ่งมา7ปี สตาร์ทติดก็บุญแล้ว

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ใช่ครับใช้ สปริ้นใช้เกลียวสั้น แต่รุ่นอื่นไม่รู้นะครับ และก็ใช้ngk คับ ดาดๆๆ

Junior Member Hangman's Avatar
    สถานที่
    Hatyai Scooter Club(HSC)
    ขอบคุณ
    0

ใช้ บอช แพลตตินั่ม แต่ว่าค่อนข้างจะเว่อร์ เกินไปนะ ผมว่า..
    ทำไงได้ที่บ้าน บ้า บอช แพลตตินั่ม ทั้งบ้าน
    :D วัตถุไปไว..

tickbaco tickbaco's Avatar
    สถานที่
    free rider
    ขอบคุณ
    0

Champain L 95yc เวิร์คสุด หาซื้อได้ตามร้านเวสป้าทั่วไป
    เดินทางใกล้ไกล ปลอดภัยทุกเส้นทาง
    PARATA SCOOTER

Junior Member Kron200's Avatar
    สถานที่
    ThaiOil Scooter gang
    ขอบคุณ
    0

มีสองแบบครับหัวเทียนร้อนกับ หัวเทียนเย็นครับ
    หัวเทียนร้อนใช้วิ่งระยะทางใกล้ๆครับ
    หัวเทียนเย็นวิ่งระยะไกลครับ
    แต่มันมีแยกเบอร์ของมันอีกผมไม่รู้ครับ

Champion L95YC

ไปไหน เมื่อไหร่ ไม่มีงอแง /\2
    " กิ เ ล ส . . . ล้ น "

Senior Member joe classic's Avatar
    สถานที่
    Freedom group
    ขอบคุณ
    0

ngk หัวเข็มบอกร้านไปงี้ เบอร์7-8 นะ เกลียวสั้น หลายเดือนยังวิ่งอยู่ สำหรับผมนะ!

piezaa007's Avatar
    สถานที่
    ทุกที่ทุกเวลาถ้ามีเพื่อน
    ขอบคุณ
    0

เอามาฝากครับ

รูป รูป  
    การรอคอย...เวลาทัมมัยมันช่างเดินช้า
    การรอคอย...มันก้อคงเหมือนกับความเหงา
    .
    .
    ความเหงา...ไม่มีรัยทัมมันก้อน่าเบื่อ
    ความเหงา...เวลามานก้อเดินช้า
    ความเหงา...มันก้ออคงเหมือนกับการรอคอยอารัยบางสิ่งบ างอย่าง
    .
    .
    แต่ถ้ามีอารัยทัมในเวลาที "รอ"...และเวลาที่ "เหงา"
    มานก้อคงดีสิน้ะ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ cupman อ่านข้อความ
    ไม่มีท่านใดทราบเลยหรอครับเนี้ย
    เป็นเบอร์ร้อนครับ เหมาะกับการใช้งานทั่วไป ผมก็ใช้ตัวนี้ วิ่งในเมือง มีช้ามีเร็ว เอาอยู่ครับ วิ่งไกลๆเพิ่มออโต้ลูปให้มากกว่าเดิม ก็ไม่เห็นป้าแกว่าอะไรนะครับ ยังวิ่งดีอยู่เลย เมื่อก่อนหัวนึงได้เกือบเดือน หลังๆพอเริ่มรู้จักรถ ตั้งไฟลงตัว ส่วนผสมน้ำมันกับออโต้ลูปลงตัว รู้แนวการขับของตัวเอง ก็แทบไม่ได้เปลี่ยนหัวเทียนเลย จะสี่เดือนแล้วมั้ง 555
    ขายอะหลั่ย หนังสือซ่อม C95/92 นิดหน่อย http://www.thaiscooter.com/forums/sh...78#post5767978
    อะหลั่ย เฟียต โฟล์ค สภาพดี หลายอย่าง ลองเข้าไปชมครับ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...08#post5767308
    http://www.youtube.com/watch?v=kV2BJdSjJTI
    ขายเหมาอะหลั่ยพระร้าย TShttp://www.thaiscooter.com/forums/sh...1#post10072071

ติดต่อ 083 132 8222 / 080 9000 832

Bookmarks