มีด้วยหรอคับ !!!ถ้าเครื่องไม่ร้อนจะเบรคไม่อยู่...ช่วยด้วยครับ!! !

ชื่อกระทู้: มีด้วยหรอคับ !!!ถ้าเครื่องไม่ร้อนจะเบรคไม่อยู่...ช่วยด้วยครับ!! !

Junior Member pathongko567's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มีด้วยหรอคับ !!!ถ้าเครื่องไม่ร้อนจะเบรคไม่อยู่...ช่วยด้วยครับ!! !

ตอนนี้รถของผมครับ sprint ตอนสตาร์ทเคื่องใหม่ๆ จะเบรคไม่ค่อยอยู่อ่ะคับ แต่พอขับซักพักมานถึงจะอยู่อ่ะคับ ล้อล๊อคเลย แต่ ช่วงแรกๆ ที่เครื่องยังไม่ร้อน เบรคแช่ ให้จมยังไงรถก็ยังไหลๆเลยอ่ะคับ เป็นงงเลยคับ อาการนี้ ... คือแบบ จะไปหาช่างอ่ะคับ ก็เลยขับออกไปพอดีบ้านไกลจากช่างที่รับซ่อม พอถึงร้านดันเบรกอยุดนิ่งสนิท ล้อล๊อกเลย หน้าแตกเลยคับ พอวันรุ่งขึ้นจะขับออกไปข้างนอกเป็นเหมือนเดิมอีกแล้ วคับ ทีนี้ เปนงงเลย ช่วยหน่อยนะคับ ทำไงดีๆ !!!!!

ที่เคยใช้รถกัน มานเคยมีอาการแบบนี้ด้วยหรอคับ ?
    P a T h O n G K o 5 6 7

Junior Member @candy team@'s Avatar
    สถานที่
    candy scooter club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน น้ำมันรั่วจากเพลารึปล่าวคับ

ลองถอดล้อมาดูว่ามีน้ามันรั่วมาอยู่ในดุมรึปล่าว เพราะเวลาขี่เมื่อเบรกมากๆๆ
    น้ำมันมันก้อออกไป ประมาณนี้เปลี่ยนซิลล้อ
    we love the king
    em95em87

นายทวีศักดิ์ ประจงศิลป์
    ธนาคารกรุงเทพ สาขาย่อยมหาวิทยาลัยนเรศวร
    เลขที่บัญชี 620-0-18502-0

Member pxmang's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มันก็มีนะครับอาการนี้นะครับ

แต่ผมว่าอาการของคุณมันเกินไปหน่อยนะครับ

ผมว่าไปหาช่างดีกว่าครับอันตราย

singhadum's Avatar
    สถานที่
    Singhadum racing
    ขอบคุณ
    0

ซีลล้อหลังคาดว่าเริ่มซึมๆ ตอนขี่ก้อเลียเบรคให้น้ำมันที่ซึมๆ ออกมาที่ดุมหายไปก่อน แต่ถ้ารีบก้อเปลี่ยนเลยไม่กี่บาท ให้ร้านทำแปบเดียวเสร็จ
    Singhadum Racingสามแยกไฟฉาย กทม 085 - 138 - 6176 [email protected]
    ของแต่ง+อะไหล่เวสป้า http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=209551
    ยางสกูตเตอร์ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=79007

ศิษย์ช่างเบียร์เทวดา MR.LAYUM's Avatar
    สถานที่
    Classic Layum scooter club
    ขอบคุณ
    0

อะไรที่เกี่ยวกับความปลอดภัยรีบเช็คสภาพเลยน่ะครับมั นอันตราย
    เดี๋ยวหน้าฝนเมื่อไรแย่น่ะครับ

em97 ว่ากันว่า สุรา เหล้า เบียร์ เป็นสิ่งไม่ดี em97
    em97 นั้นพวกเราต้องดื่มให้หมดจากโลก เพื่อไม่ให้ตกถึงรุ่นลูกรุ่นหลาน em97

มีคนชอบถามผมว่าเฮ้ยคุณบ้าป่าวที่ขี่เวสป้าไปไหนไกลๆ

ผมตอบกลับไปว่าเออกูบ้าแต่ถ้าคุณได้ลองขี่สักครั้งแล ้วไปเที่ยวไกลๆคุณจะได้ทั้งมิตรภาพ ความเป็นเพื่อนเป็นพี่น้อง คุณหาตรงนี้ไม่ได้หรอกถ้าคุณไม่ได้สัมผัสกับมัน

ขอบคุณทีมงาน Classic Layum scooter club ทุกคนครับ

Bookmarks