ถามคับ......วานผู้รู้ช่วยตอบคับเรื่อง โรตาลี

ชื่อกระทู้: ถามคับ......วานผู้รู้ช่วยตอบคับเรื่อง โรตาลี

Member pis_za's Avatar
    สถานที่
    ตูดเหล็ก
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถามคับ......วานผู้รู้ช่วยตอบคับเรื่อง โรตาลี

คือว่า โรตาลี รถของผมมันรั่ว งะคับมันเลยกินน้ำมันมาก ถ้าซ้อมจะต้องเสียตังเท่าไหร่คับ แล้วต้องเปลี่ยน อะไรอีก หรือเปล่าคับ

Member pxmang's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ยังไงก็ต้องผ่าเครื่องนะครับเพราะต้องยกเครื่องไปพอก แล้วเข้าโรงกลึงใหม่นะครับแล้วคุณผ่าออกมาก็ต่องเปรี ยนลูกปืนไหม่นะครับถ้าไม่เปรียนก็ใด้ครับแต่ยังไงก้ต ้องผ่าเครื่องนะครับ
    ค่าซ่อมก็แล้วแต่ว่าเปิดเครื่องมาแล้วจะเจิออะไรที่เ สียบ่างอะครับ

สถานที่
    ตูดเหล็ก
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณคับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pxmang อ่านข้อความ
    ยังไงก็ต้องผ่าเครื่องนะครับเพราะต้องยกเครื่องไปพอก แล้วเข้าโรงกลึงใหม่นะครับแล้วคุณผ่าออกมาก็ต่องเปรี ยนลูกปืนไหม่นะครับถ้าไม่เปรียนก็ใด้ครับแต่ยังไงก้ต ้องผ่าเครื่องนะครับ
    ค่าซ่อมก็แล้วแต่ว่าเปิดเครื่องมาแล้วจะเจิออะไรที่เ สียบ่างอะครับ
    ...
    ขอบคุณสำหรับคำตอบคับ ขอถามอีกทีค่าผ่าเครื่องประมาณเท่าไหร่คับ..

Member pxmang's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แล้วแต่ละครับว่าเจ้าของอยากได้อะไหร่อินเดียหรืออิต ารี่แล้วครับ

ท่าอะไหร่อินเดียก็น่าจะอยู่ที่ห้าถึงหกพันนะครับ

ถ้าอะไหร่แท้ก็น่าจะเกินแปดพันนะครับ

นี่คือราคาที่จะเปลียนหมดเลยนะครับทั้งเครื่องเลยครั บ

แต่ถ้าคิดว่าจะขับเจ้าเวสป่าของคุณไปนานๆ

แนะนำให้ใช้อะไหร่แท้ดีกว่าครับ

เพราะผมเคยเจอมาขับดีดีกากะบาทเกรียร์แตกยับเลยครับพ าไห้เฟื่องผมเสียด้วยครับem87

สถานที่
    ตูดเหล็ก
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pxmang อ่านข้อความ
    แล้วแต่ละครับว่าเจ้าของอยากได้อะไหร่อินเดียหรืออิต ารี่แล้วครับ

ท่าอะไหร่อินเดียก็น่าจะอยู่ที่ห้าถึงหกพันนะครับ

ถ้าอะไหร่แท้ก็น่าจะเกินแปดพันนะครับ

นี่คือราคาที่จะเปลียนหมดเลยนะครับทั้งเครื่องเลยครั บ

แต่ถ้าคิดว่าจะขับเจ้าเวสป่าของคุณไปนานๆ

แนะนำให้ใช้อะไหร่แท้ดีกว่าครับ

เพราะผมเคยเจอมาขับดีดีกากะบาทเกรียร์แตกยับเลยครับพ าไห้เฟื่องผมเสียด้วยครับem87

รถขายไปแล้วคับ... ซ้อมคงเสียเยอะ เลยขาย แบบ ขาดทุน ให้เค้าไปทำไหม่คับ
    ขอบคุณคับ...

_Shake_'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมเพิ่งไปเปลี่ยนมาน่ะคับ เปลี่ยนใหม่หมดเลยอะไรที่อยู่ข้างในเครื่อง ก้านสูบ/กากบาทเกียร์/แกนเกียร์/แกนดึงเกียร์/เฟืองสต๊าด/พวกซีลต่างๆ ลูกปืนต่างๆ/ชุดครัตช์/ตั้งศูนย์ข้อเหวี่ยงใหม่ และอีกต่างๆนาๆ โดนไป8500บาทไทยครับ ตอนนี้วิ่งอืดเลย ช่างบอกว่าต้องรอให้มันเข้าที่เข้าทางก่อนอย่าเพิ่งข ับเร็ว
    http://www.pantipmarket.com/mall/beautycute/

ทางร้านจำหน่ายสินค้าเครื่องสำอางค์ราคาถูก

สินค้าจากทางร้านเป็นสินค้านำเข้าคุณภาพดีลูกค้าท่านใดสนใจสั่งซื้อไปทดลองใช้

ก่อนได้เลยค่ะ (ซื้อให้แฟน ของขวัญเซอร์ไพร์ หรือ ใช้เองก็ได้ค่ะ) ราคาสินค้าตามหน้าเว็ปเลยจร้า

สินค้าไม่จำเป็นต้องสั่งซื้อขั้นต่ำ ขอขอบคุณที่ไว้วางใจและให้เราบริการทุกท่านค่ะ

Senior Member KaiJae's Avatar
    สถานที่
    Sisaket Scooter Club.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ _Shake_ อ่านข้อความ
    ผมเพิ่งไปเปลี่ยนมาน่ะคับ เปลี่ยนใหม่หมดเลยอะไรที่อยู่ข้างในเครื่อง ก้านสูบ/กากบาทเกียร์/แกนเกียร์/แกนดึงเกียร์/เฟืองสต๊าด/พวกซีลต่างๆ ลูกปืนต่างๆ/ชุดครัตช์/ตั้งศูนย์ข้อเหวี่ยงใหม่ และอีกต่างๆนาๆ โดนไป8500บาทไทยครับ ตอนนี้วิ่งอืดเลย ช่างบอกว่าต้องรอให้มันเข้าที่เข้าทางก่อนอย่าเพิ่งข ับเร็ว
    ......ใช่ครับ....ต้องให้พ้นรันอินก่อน....แล้วหลังจ ากนั้น.....ลื่นปื๊ดๆเลย......

มัลติพลาย http://prachachai1963.multiply.com/

Bookmarks