ทริป แจน โต้ง ตลุย เขาใหญ่

ชื่อกระทู้: ทริป แจน โต้ง ตลุย เขาใหญ่

Senior Member jeenjeab's Avatar
    สถานที่
    PONGPANA RIDER CLUB
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ทริป แจน โต้ง ตลุย เขาใหญ่

:) ทริปนี้ไปกัน 2 คันจากชัยนาทครับ โปรแกรมจะไปนัดเจอกันเพื่อนที่ปากช่อง แล้วขึ้นเขาใหญ่ไปเปลี่ยนบรรยากาศที่ทานข้าว+ชนแก้วก ัน จากนั้นลงมาค้างบ้านเพื่อนข้างล่าง 1 คืนแล้วค่อยกลับชัยนาท ครับ :) ;) :)
    :) ออกจาก ชัยนาท 6 โมงเช้า แวะเติมพลังงานที่ ร้านน้องเปิ้ล อ.อินทร์บุรี กันก่อนครับ :)

:) แวะเข้าพักแถว ปั๊ม JET แถว ๆ ทางจะเข้า สระบุรีครับ :)

:) ทำธุระเสร็จเรียบร้อยก็ขับออกจากปั๊ม ประมาณ 9 โมงก็ถึงบ้านเพื่อน ที่ปากช่อง จากนั้นก็เตรียมตัวขึ้น เขาใหญ่ไปทานข้าวเที่ยงกันต่อครับ :)
    ;) ก่อนขึ้นเขาใหญ เอา TRIUMHP THUNDER BIRD 900CC. ขึ้นเขาใหญ่ ไปอีกคันนึง :D

:) มุ่งสู่เขาใหญ่ ;)

:) ขึ้นมาถึงน้ำตกผากล้วยไม้แล้ว แต่พี่คนขายของแถวนั้นบอกไม่มีน้ำ เลยตกลงกันว่าจะย้ายลงมาทานข้าวที่ หน่วยลำตะคอง ไม่ไกลจากน้ำตกผากล้วยไม้ :)

:) หลังจากมาถึงหน่วยก็ตั้งวง ทานข้าวแล้วก็ดื่มกันพอเป็นพิธี :)

:) สักพักก็มีเจ้าถอ่นมาเยี่ยมเยียน ครับ ในเวลาใกล้เคียงกัน ฟ้าก็เริ่มตั้งเค้า จากนั้น ฝนก็กลงมาสักพักใหญ่ เลยต้องหาที่หลบฝนก่อนย้ายเข้าไปดื่มต่อในซุ้มหน้าหน ่วยฯ :)

:) :) :D นั่งดื่มไป คุยกันไปเรื่อยเปื่อยรอจนฝนหยุดสนิท ก็เตรียมตัวเก็บข้าวของเพื่อนที่จะเดินทางกลับลงมายั งที่บ้านเพื่อนที่ปากช่องเพื่อนนอนพัก 1 คืนต่อ :) ;) บรรยากาศหลังจากฝนตกแล้ว อากาศดีมาก ๆ ครับเย็นสบายจริง ๆ ;) ;)

:) หลังจากค้างแรมที่บ้านเพื่อนเรียบร้อย วันรุ่งขึ้นก็เก็บข้าวของเตรียมตัวกลับชัยนาท แล้วพวกเราก็เดินทางออกจากปากช่อง ราว ๆ 10.30 น. :) :)

:) ก่อนกลับบ้าน แวะซื้อของฝากที่ฟาร์มโชคชัยฝากครอบครัวสกเล็กน้อย :)

:) ออกจากฟาร์มโชคชัยสักพักก็แวะเติมน้ำมันให้เมถัง จากนั้นก็ยิงยาวจนถึงชัยนาท ประมาณ 13.30 น. จากนั้นก็แยกย้ายครับเพราะชาไปทั้งตัวแต่หนุกหนานครั บ รูปหมดแล้วครับ สวัสดีครับ ;) :) :)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 28-04-2008 เมื่อ 15:25

Senior Member jeenjeab's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ผู้ร่วมชะตากรรมในทริปนี้มีดังต่อไปนี้ครับ
    1. ป๋าแจน ไทยกันเอง SR400 2004
    2. โต้ง SUPER STEEL SR400 1998
    3. เฮียเชษฐ์ BSA M33
    4. โก๋น้อง
    5. ท่านโป่ง
    6. ป๋าอูน triumph t-bird 900 cc.
    และขอขอบคุณร้านอาหาร บ้านดิน แกงส้ม แหล่มมาก
    ขอบคุณร้าน ข้าวหมูแดงหมูกรอบ สุพรรณอร่อยสุด ๆ
    ร้านโจ๊กไข่เยี่ยวม้า อร่อยจริง ๆ

ภาพเก็บตก

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 28-04-2008 เมื่อ 15:29

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Arrow

!!!!!!!!!ก่อนหน้าฝนนี้เตรียมพบกับ
    ทริปเพชรบูรณ์ เร็ว ๆ นี้ ครับ!!!!!!!

Senior Member thai-korea's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รถพร้อม คนพร้อม แล้วพวกคุณนะพร้อมรึเปล่า

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับพี่ พวกพี่ๆ คุยกันเรื่องอะไร! (สนุกกันเลยสิคุณ! )

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pongpana อ่านข้อความ
    สวัสดีครับพี่ พวกพี่ๆ คุยกันเรื่องอะไร! (สนุกกันเลยสิคุณ! )
    ผมได้จัดการตามที่ท่านได้บอกกล่าวไว้ให้เรียบร้อยแล้ วน่ะครับ ต้องขอโทษท่านมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ขอบคุณ
    0

ขอบพระคุณอาจารย์โต้งเป็นอย่างสูงครับ (คราวหน้าคุยกันก่อนก็ดี ประมาณว่ามัน
    ค่อนข้างเสียวสันหลังนิดหน่อย) และผมได้ส่งรูปที่มีทั้งหมดไปให้แล้ว หวังว่าคงจะ
    ถูกใจนะครับ// ส่วนคุณพี่ thai-korea ขอบอกว่าตั้งชื่อได้กวนรองเท้าจริงๆ !!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pong-pana : 30-04-2008 เมื่อ 08:57

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pong-pana อ่านข้อความ
    ขอบพระคุณอาจารย์โต้งเป็นอย่างสูงครับ (คราวหน้าคุยกันก่อนก็ดี ประมาณว่ามัน
    ค่อนข้างเสียวสันหลังนิดหน่อย) และผมได้ส่งรูปที่มีทั้งหมดไปให้แล้ว หวังว่าคงจะ
    ถูกใจนะครับ// ส่วนคุณพี่ thai-korea ขอบอกว่าตั้งชื่อได้กวนรองเท้าจริงๆ !!
    ไม่เป็นไรครับ หากทางท่านโป่งมีสิ่งใดที่ไม่สบายใจหรือหวาดเสียวสิ่ งใด กรุณาติดต่อกับผมผู้ดูแลบอร์ดแห่งนี้ได้ทุกเวลาไม่ว่ าจะเป็นหน้าไมค์หรือหลังไมค์ก็ได้ครับทางกระผมและคุณ thai-koreaต้องขออภัยท่านอีกครั้งด้วยน่ะครับ
    แล้วช่วงนี้ทางตัวท่านเอง ได้จับปืนขึ้นมา DRY FIRE บ้างหรือเปล่าครับมีโอกาสอย่าลืม DRY FIRE บ้าง เดี๋ยวจะลืมน้ำหนัก หากท่านได้ปืนมาใหม่ก็ส่งข่าวบอกกันบ้างน่ะครับถึงช่ วงนี้จะมาเล่นมอเตอร์ไซค์แต่ก็ยังคอยติดตามข่าวสารอา วุธปืนอยู่ห่าง ๆ หวังว่ามีโอกาสคงได้ไปยิงปืนซ้อมมือกันเหมือนแต่ก่อน กันบ้างน่ะครับ ด้วยความเคารพครับท่าน

และนี่คือปืนที่แม่ยำที่สุดสำหรับผมยังจำได้ไหมครับท ่าน ที่ท่านเคยสัมผัสแต่ยังมิได้ลองอยากให้ลองจริง ๆ ครับหวังว่าปืนกระบอกนี้คงจะมีโอกาสให้ท่านได้ลองบ้า งน่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 30-04-2008 เมื่อ 18:43

ขอบคุณ
    0

อาจารย์โต้งนี่รู้ใจผมจริงๆ
    นึกว่าจะไม่มีเพื่อนยิงปืนซะแล้ว
    ช่วงนี่ผมค่อยสะดวกขึ้นหน่อย
    เพราะว่าเริ่มย้ายมาอยู่บ้านแล้ว
    ก็คงจะได้เอาปืนมาไว้ที่บ้านกรุงเทพฯ ได้
    เมื่อก่อนข่อนข้างลำบากอยู่เหมือนกัน
    เพราะว่าอยู่ที่ คอนโดฯ
    เรื่องปืนสำหรับผมไม่ต้องห่วงครับ
    มันอยู่ในสายเลือด ประมาณว่า
    ไม่ได้ยิง แต่เอามานอนกอดก็ยังดี
    ผมก็หวังเป็นอย่างยิ่งว่าจะได้ยิง m14-7
    ของอาจารย์โต้งเสียที อยากมานานแล้ว!
    แต่ประเภทขายปืนกินเหล้านี่ ขออย่าให้เกิดขึ้น
    อีกนะครับอาจารย์ (ล้อเล่นนะครับ)
    ต้องขอโทษด้วยนะครับที่ดันมาคุยเรื่องปืน
    ในเว็บรถจักรยานยนต์ คงไม่ว่ากันนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pong-pana : 01-05-2008 เมื่อ 12:10

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ภาพจากกล้องท่านโป่งครับเขาใหญ่ทริป 19- 4 - 51 เดี๋ยวจะคอยทะยอยลงให้เรื่อยน่ะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 01-05-2008 เมื่อ 15:06

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pong-pana อ่านข้อความ
    อาจารย์โต้งนี่รู้ใจผมจริงๆ
    นึกว่าจะไม่มีเพื่อนยิงปืนซะแล้ว
    ช่วงนี่ผมค่อยสะดวกขึ้นหน่อย
    เพราะว่าเริ่มย้ายมาอยู่บ้านแล้ว
    ก็คงจะได้เอาปืนมาไว้ที่บ้านกรุงเทพฯ ได้
    เมื่อก่อนข่อนข้างลำบากอยู่เหมือนกัน
    เพราะว่าอยู่ที่ คอนโดฯ
    เรื่องปืนสำหรับผมไม่ต้องห่วงครับ
    มันอยู่ในสายเลือด ประมาณว่า
    ไม่ได้ยิง แต่เอามานอนกอดก็ยังดี
    ผมก็หวังเป็นอย่างยิ่งว่าจะได้ยิง m14-7
    ของอาจารย์โต้งเสียที อยากมานานแล้ว!
    แต่ประเภทขายปืนกินเหล้านี่ ขออย่าให้เกิดขึ้น
    อีกนะครับอาจารย์ (ล้อเล่นนะครับ)
    ต้องขอโทษด้วยนะครับที่ดันมาคุยเรื่องปืน
    ในเว็บรถจักรยานยนต์ คงไม่ว่ากันนะครับ
    ขออนุญาตท่านย้ายไปคุยเรื่องปืนกันที่หัวข้อกระทู้คุ ยเรื่องทั่วไปน่ะครับท่าน

Senior Member thai-korea's Avatar
    ขอบคุณ
    0

วันวานยังหวานอยู่เฮ้อ

********โครตอยากทัวร์เลยโว้ย

เจอกันแน่ chaingmai bike week

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thai-korea อ่านข้อความ

วันวานยังหวานอยู่เฮ้อ

***โครตอยากทัวร์เลยโว้ย

เจอกันแน่ chaingmai bike week

ล่วงหน้ากันก่อนเลยครับ ขอเก็บตังค์ซื้อรถดี ๆ สักคัน
    หนาวหน้าเจอกันแน่ครับ ลงใต้กันเลย

เดี๋ยวช่วงงานไป BIKE WEEK เดี๋ยวขอดักเก็บภาพหน่อยน่ะ
    ที่แยกชัยนาท จะได้เอามาลงบอร์ดกัน
    น่าอิจฉาเป็นที่สุด ครับ ป๋า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 08-11-2008 เมื่อ 14:11

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeenjeab อ่านข้อความ
    :) ทริปนี้ไปกัน 2 คันจากชัยนาทครับ โปรแกรมจะไปนัดเจอกันเพื่อนที่ปากช่อง แล้วขึ้นเขาใหญ่ไปเปลี่ยนบรรยากาศที่ทานข้าว+ชนแก้วก ัน จากนั้นลงมาค้างบ้านเพื่อนข้างล่าง 1 คืนแล้วค่อยกลับชัยนาท ครับ :) ;) :)http://imageshack.us"][IMG]

พอได้ยินข่าวทริป BiG BiKE ของพวกชัยนาทและ First Trip First Ride ของสมาชิกใหม่ด้วยแล้ว

ถึงกับต้องย้อนกลับมาชมความหลังครั้งเก่ากันเลยทีเดี ยว ยังพอจำความรู้สึกและอารมณ์นั้นได้กันอยู่ไหมครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thai-korea อ่านข้อความ
    พอได้ยินข่าวทริป BiG BiKE ของพวกชัยนาทและ First Trip First Ride ของสมาชิกใหม่ด้วยแล้ว

ถึงกับต้องย้อนกลับมาชมความหลังครั้งเก่ากันเลยทีเดี ยว ยังพอจำความรู้สึกและอารมณ์นั้นได้กันอยู่ไหมครับ
    จารย์อูล ย้อนอารมณ์กลับไปได้ใจมากครับ ทริปแรกกับการเริ่มเล่นมอเตอร์ไซค์คันแรกเลย ไม่เคยลืมเลือนครับเดี๋ยวสักพักโปรแกรมคงคลอดออกมาแล ้วครับ ปากช่องมันมีดีอะไร ฮ่้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เดี๋ยวพาพี่จุ๊ ไทรอัมท์ เปิดบริสุทธิ์งานนี้ด้วยเลย

Bookmarks