c70 ขอถามนีสนึงคับ

ชื่อกระทู้: c70 ขอถามนีสนึงคับ

Junior Member nond32's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน c70 ขอถามนีสนึงคับ

1. C70 ถังรวมเปลี่ยนลูกมา มันต้องเติมออโต้ลูปมั๊ยอ่ะคับเห็นพวกรถรุ่นใหม่มีถั งไว้เติม รถเราไม่มี พอถามไปถามมาเห็น้ค๊าบอกกันว่าใส่ลงไปในถังน้ำมันเลย งง ครับ

2. รถผมทำเครื่องเปลี่ยนลูปก้านไปแล้ว เกือบ 2 อาทิต์ แต่ตอนนี้วิ่งๆไป เครื่องชอบสะดุดไม่ทราบว่าเป็นเพราะอ่ะไรอ่ะคับ เห็นช่างบอกว่าเป็นเพราะหัวเทียนบอด เกิดจาก คาร์บูเดิมเป็นแบบตั้งน้ำมันเลยลงมาแล้วรถเลยเกิดอาก ารสำลักน้ำมัน แล้วทำให้หัวเทียนยอดอ่ะคับ ช่างเค๊าเลยแนะนำให้เปลี่ยนคาร์บูเป็นเวฟอ่ะคับ
    รบกวนพี่ๆ ตอบหน่อยอ่ะคับว่าอาการสะดุด สะดุดเนี่ยมันเพระอะไรครับ /\2 ::
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nond32 : 17-05-2006 เมื่อ 18:38

CB175 HM_man's Avatar
    สถานที่
    สุพรรณ คลาสสิก
    ขอบคุณ
    0

C70 มันเป็นเครื่อง 4 จังหวะน่ะครับ ไม่ต้องเติมออโตลูปครับ ส่วนเรื่องเครื่องสะดุดเนี่ยไม่แน่ใจน่ะครับแต่ที่ผม ใช้ในการตรวจเช็ค ก็คือ ถ้า หัวเทียนมีขม่ำมากจนหนาแสดงว่าน้ำมันเข้าเยอะ และถ้าเปียกก็แสดงว่าน้ำมันท่วม และถ้าหัวเทียนออกเหลืองๆ ไหม้ๆ แห้งๆ ก็น้ำมันเข้าน้อย ต้องออกน้ำตาลไหม้ๆ มีขม่ำบางๆ ถึงจะดี แต่เรื่องคาบูเรเตอร์ของรุ่นนี้ มีคนว่ามันจะสะดุดนะ เปลี่ยนเป็นของเวฟ ก็ดีอะไรประมาณเนี่ย อีกทีดูที่เข็มปรับน้ำมันนะครับ แต่ต้องปรับให้สัมพันธ์กับเรื่องหัวเทียนนะครับ

Senior Member bed's Avatar
    สถานที่
    HARIPHUNCHAI CLUB
    ขอบคุณ
    0

ครับ ตอบได้ดีครับ แต่ เรื่องคาบิวเวฟไม่แนะนำครับ เพราะในเรื่องของราคาก็ไม่ใช่ว่าถูกละก็ไม่ตรงรุ่น อย่าลืมครับว่าคาบิวc70 ของใหม่มีขายเยอะแยะครับเรื่องมันกระตุกคงจูนคาบิวไม ่นิ่งอะ ไม่ก็ระบบไฟตั้งไม่ดี ถ้าเวฟดีกว่าเดิมๆคงไม่ใช่อะครับผมเถียงเลยว่าเดิมๆด ีกว่า :D :D
    เรารักรถถีบเฒ่า

CB175 HM_man's Avatar
    สถานที่
    สุพรรณ คลาสสิก
    ขอบคุณ
    0

อืม.......คุณ bed พูดมาก็ใช่น่ะครับ เพราะผมเองใช้แต่ของเดิมๆ ส่วนใหญ่จะใช้วิธีปรับเซตให้ดีที่สุดครับ (ไม่อยากเปลี่ยนเพราะไม่มีตังค์ ผมใช้ CB 175 กับ GL-X 125 ครับ)

Senior Member bed's Avatar
    สถานที่
    HARIPHUNCHAI CLUB
    ขอบคุณ
    0

ครับยินดีที่ได้รู้จักยังไง แลกเปลี่ยนความรู้กันนะครับ ผมกลุ่มลำพูน บอดร์บนสุดของบอดร์ภาคเหนืออะครับ ใช้รถ c95 c105 ครับ /\2 /\2 /\2
    เรารักรถถีบเฒ่า

ize_noonz
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ....

ขอค้าบหน่อยค้าบบ

ผมม่ายรุจีงๆว่าหัวเทียนคือตรงไหนอ่ะค้าบบ
    /\2 /\2 [[{{-+IzE...N.Oo...Nz+-}}]]/\2 /\2

คัยมี C ส่งรูปมาโชว์หน่อยค้าบบบ
    เผื่อเราจาด้ายดูเปนแบบอย่าง

[email protected] เมล์นี้นะค้าบบบ

Bookmarks