ขอความช่วยเหลือ เรื่องการโอนครับ

ชื่อกระทู้: ขอความช่วยเหลือ เรื่องการโอนครับ

SUZUKI_F70
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอความช่วยเหลือ เรื่องการโอนครับ

Anglia ของผม ที่เคยถามเรื่อง เลขตัวรถหาย(เพตหาย) ก็หาไม่เจอจริงๆ ครับ ตัดสินไจนำเข้าไปตรวจสภาพที่ขนส่งนนทบุรี... พี่ ๆ เจ้าหน้าที่เข้าใจดีครับ เขาดูเลขเครื่องตรงกับในเล่ม จึงให้เจ้าของรถ(ผู้จักการมรดก)มายืนยันว่าเป็นรถคัน นี้จริง ๆ ทางขนส่งเขาก็ตอกเลขใหม่ให้ครับ

แต่มันติดอยู่ที่ในใบที่ศาลแต่งตั้ง มีผู้จัดการมรดก 2 คนครับ แต่ตอนนี้มีแค่ภรรยาเจ้าของรถ เท่านั้น ส่วนอีกคนหนึ่งย้ายไปต่างประเทศนานแล้ว ไมสามารถติดต่อได้
    ทางขนส่งเขา จึงยังไม่ให้โอน ....และแนะนำมาว่าให้ไปยื้นคำร้องต่อศาล เพื่อขอให้ภรรยาเจ้าของรถ เป็นผู้จัดการ มรดกแค่คนเดียว
    :ก็ติดอยู่แค่นิดเดียวนี้แหละครับ
    ใครพอจะมีวิธีอื่นแนะนำบ้างไหมครับ ...
    ขอบคุณครับ

Member toom_satang's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Talking

ของผมหนักกว่าอีกคีอเจ้าของตายตามหาคนรับมรดกไม่เจอเ ลขตัวถังก็ไม่มี เล่มก็หาย ตอนจะทำ
    เรื่องครอบทะเบียนอยู่ พอดีได้เล่มมาจากท๊อด ว่าวันพุธนี้จะไปติดต่อดู ไม่รู้ว่าจะเป็นยังไงแต่จะ
    ทำให้ถึงที่สุดครับเพราะรักAngliaมาก และขอให้โชคดีนะพยายามเข้านะครับจะได้มีAnglia
    บนถนนมากๆๆ

SUZUKI_F70
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ toom_satang อ่านข้อความ
    ของผมหนักกว่าอีกคีอเจ้าของตายตามหาคนรับมรดกไม่เจอเ ลขตัวถังก็ไม่มี เล่มก็หาย ตอนจะทำ
    เรื่องครอบทะเบียนอยู่ พอดีได้เล่มมาจากท๊อด ว่าวันพุธนี้จะไปติดต่อดู ไม่รู้ว่าจะเป็นยังไงแต่จะ
    ทำให้ถึงที่สุดครับเพราะรักAngliaมาก และขอให้โชคดีนะพยายามเข้านะครับจะได้มีAnglia
    บนถนนมากๆๆ

ขอบคุณมากครับ

Bookmarks