อยากทราบว่าซุปเปอร์ต่างกะสปิ้นตรงไหน?

ชื่อกระทู้: อยากทราบว่าซุปเปอร์ต่างกะสปิ้นตรงไหน?

เวสป้าสายทัวร์ anuchitse's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อยากทราบว่าซุปเปอร์ต่างกะสปิ้นตรงไหน?

อยากรู้ว่าสปิ้นกะซุปเปอร์ ต่างกันตรงไหน ถ้านอกจากรหัสเครื่อง ที่กะโปงข้าง ซุปเปอร์มี 5 ขีด ล้อ 8 บังโคลนหน้า ไม่เหมือนกัน หัว หมายเหตุหน่อยนะครับ ที่ถามเพราะรถผมเลขโครงตอกใหม่มันไม่มีรหัสเลขโครงแล ้ว ตอนนี้ยังดูไม่ขาดสักที ว่ามันเป็นรุ่นไหนแน่เพราะ 2 รุ่นนี้เหมือนกันมากใครมีวิธีดูบอดี้แบบ ขาดๆบอกกันบ้างนะครับem89

Senior Member KaiJae's Avatar
    สถานที่
    Sisaket Scooter Club.
    ขอบคุณ
    0

อืม.....ใช่ครับ 2รุ่นนี้โครงบอดี้คล้ายๆกันจริงๆแร่ะครับ..........แ ต่ช่วงความยาวของตัวรถซุปเปอร์จะสั้นกว่านะครับ ต้องลองจอดเทียบกันดู แต่มันก็ยังไม่พอที่จะยืนยันได้แน่ชัดนะครับ
    em21 หรือไม่ก็ลองเอาเลขเก่า(เลขโครง)ในเล่มทบ.จะแจ้งเลขเ ดิมอยู่ใช่มั๊ยครับ....แล้วเอามาเซทหาดูใน ... http://www.scooterhelp.com/serial/ve...l.numbers.html
    ลองดูนะครับ
    ปล.ผิดพลาดประการใดขอภอัยด้วยนะครับ ช่วยๆกันนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KaiJae : 01-06-2008 เมื่อ 13:23

มัลติพลาย http://prachachai1963.multiply.com/

Junior Member @candy team@'s Avatar
    สถานที่
    candy scooter club
    ขอบคุณ
    0

1, หัวต่างกัน
    2.ขีดที่ฝาข้างซุปเปอน้อยกว่า
    3.รูปร่างไมลเล็กเหมือนสปิ้นวี
    4.ล้อ8
    5.เฟืองเกีย
    6.บังโคนหน้า
    ปล.ลองสังเกตดูคับว่าต่างกันไง เพราะผมก้อไม่ใช่ผู้รู้มากนัก อาศัยประสบการณ์
    เครื่องซุปเปอจะมี2รุ่นป่าวไม่เเน่จัย มีรุ่นเก่า ตัวp รุ่นใหม่ เป็นใบโพคับ อย่างอื่นถ้าไม่ดูเลขโครงก้อยากแล้วคับเลขบอดี้อยู่ด ้านซ้ายใต้เกะคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย @candy team@ : 02-06-2008 เมื่อ 01:01
    we love the king
    em95em87

นายทวีศักดิ์ ประจงศิลป์
    ธนาคารกรุงเทพ สาขาย่อยมหาวิทยาลัยนเรศวร
    เลขที่บัญชี 620-0-18502-0

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

ซุปเปอร์เล็กกว่าทั้งคันคับ ทั้งตัวรถ หัว ฝาข้าง
    ถ้าจอดใกล้ๆ กัน นี่ยิ่งดูง่ายเลยครับคันไหนซุปเปอร์คันไหนสปริ้น
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

ส่วนมากสมัยนี้ ที่เค้าแปลงกันเอาสปริ้นหรือซุปเปอร์ไปแปลงเป็น64หรื อจีเอสครับ เพราะราคากันต่างกว่า
    เค้าไม่เอาสปริ้นแปลงเป็นซุปเปอร์เล่นหรอกครับ เสียเวลา

ปล.สมัยก่อน64นิยมแปลงเป็นสปริ้นครับ เพราะมันเท่ห์กว่า ขี่64ไม่ไฮโซเลย

My Bike running on LPG

Senior Member KaiJae's Avatar
    สถานที่
    Sisaket Scooter Club.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mr.ไวไว อ่านข้อความ
    ส่วนมากสมัยนี้ ที่เค้าแปลงกันเอาสปริ้นหรือซุปเปอร์ไปแปลงเป็น64หรื อจีเอสครับ เพราะราคากันต่างกว่า
    เค้าไม่เอาสปริ้นแปลงเป็นซุปเปอร์เล่นหรอกครับ เสียเวลา

ปล.สมัยก่อน64นิยมแปลงเป็นสปริ้นครับ เพราะมันเท่ห์กว่า ขี่64ไม่ไฮโซเลย
    ใช่ครับ....ผมเคยเห็น 64แปลงเป็นสปิ้นหัวเหลี่ยมรถในสำเพ็ง.....

มัลติพลาย http://prachachai1963.multiply.com/

Bookmarks