เชิญชวนเพื่อน พี่ น้อง ไปทำบุญอีกครั้งคับ

ชื่อกระทู้: เชิญชวนเพื่อน พี่ น้อง ไปทำบุญอีกครั้งคับ

MoDsMaNia's Avatar
    สถานที่
    ..LamCliNic...หลังบ้าน..ข้างห้องน้ำ..
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

มาตรฐาน เชิญชวนเพื่อน พี่ น้อง ไปทำบุญอีกครั้งคับ

เนืองจากดูรายการtv เห็นมูลนิธิบ้านสงเคราะห์สัตว์พิการ น่าสงสารน้องหมาน้องแมวคับ มูลนิธินี้เป็นมูลนิธิที่รับเลี้ยงสัตว์ที่พิการจาก การถูกกระทำโดยมนุษย์อย่างเราๆท่านๆ หรือโดนรถชนจนไม่สามารถเดินได้

โดยทุกวันนี้ทางมูลนิธิต้องแบกรับภาระจากค่าอาหาร ค่าแรงงาน
    ค่ากำจัดมูลสุนัข ค่ารักษา เดือนละไม่ต่ำกว่า 400,000 บาท !!
    ซึ่งแน่นอนว่าทางมูลนิธิไม่สามารถจัดหามาได้ครบทุกเด ือน บางเดือนต้องค้างค่าแรงงานหรือหมุนของเดือนอื่นมาจ่า ยทบบ้าง

ซึ่งผมอยากเชิญชวน เพื่อน พี่ น้อง ทุกท่านไปร่วมกันบริจาค เศษเงินของท่าน
    หรือแม้แต่ อุปกรณ์ทำความสะอาด อาหารสุนัข แมว หรือแม้แต่รับเลี้ยงลูกสุนัขที่เกิดจากพ่อแม่ที่พิกา ร เพื่อให้เพื่อนร่วมโลกของเราสามารถมีชีวิตอยุ่บนโลกใ บนี้ต่อไปได้

ปล มูลนิธินี้กำลังจะย้ายบ้านเนืองจาก บ้านหลังเก่านี้ ไม่เพียงพอที่จะรับสุนัขพิการได้มากพอ จึงต้องการเงินบริจาคเพื่อไปปลูกบ้านใหม่ให้น้องหม า แต่
    ยังไม่มีเงินเพียงพอที่จะสร้างได้

ทางกลุ่มเราจะไปวันอาทิตย์ที่ 8 มิถุนายน 2551 เวลา 10.00 น.
    มูลนิธินี้อยู่ที่ปากเกร็ดคับ ใครสนใจที่จะร่วมบริจาค หรือว่าสนใจที่จะบริจาคสิ่งของ เช่น อาหารสุนัข ,แมว อุปกรณ์ทำความสะอาด หรืออย่างอื่นที่คิดว่าน่าจะมีประโยชน์ต่อเพื่อนร่วม โลกของเราก็ เชิญบริจาคได้คับ ติดต่อได้ที่บอร์ดกลุ่ม ziggy ant คับ หรือ 084-1323133 มิน ขอบคุณเพื่อน พี่ น้อง ที่สนใจคับ มีงานบุญเลยมาบอกต่อ

นัดเจอกันที่ ลานจอดรถไฟฟ้าตรงข้ามตลาดรัชดาไนท์ ตามเวลาที่บอกไว้คับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MoDsMaNia : 16-12-2008 เมื่อ 22:03
    .
    .

..::ค่อยดู..ค่อยศึกษา..กรุณาวาจา..อย่าเป็นเซียน ::..

Senior Member Lam Station's Avatar
    สถานที่
    Lambretta Service Station
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับ.มิน..เป็นโครงการที่ดีมากครับ..นอกจากรูป หล่อ แล้วยังใจบุญอีก..น่ายกย่องครับ..น่ายกย่อง

ปล. ของมากแล้วฯครับ..

em90em90em90em90em90
    We're team service.
    We're Lambretta Service Station.

ติดต่อ Lam Station โทร. 081-867-6974

Junior Member LooK-kaew's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ทำบุญร่วมขัน...สาธุ
    [[LOOK*KAEW]] ------> ร่ำสุรา พาเพลิน

Senior Member Lam Station's Avatar
    สถานที่
    Lambretta Service Station
    ขอบคุณ
    0

จัดไป..รับด้วยน๊ะ.น้องลูกแก้ววววววว

ชาติก่อนเราเพียง คู่เคียง
    เก็บดอกไม้ร่วมต้น
    แต่ว่าเราสองคน ไม่สนใจ
    ใส่บาตรร่วมขัน
    ชาตินี้เราสองเราสองจึงต้องโศกศัลย์
    รักกันชอบกัน ไม่ได้กัน
    บุญเรานั้นไม่มี
    We're team service.
    We're Lambretta Service Station.

ติดต่อ Lam Station โทร. 081-867-6974

Bookmarks