เพิ่งซื้อcosa มาช่วยตอบคำถามด้วยค่ะ

ชื่อกระทู้: เพิ่งซื้อcosa มาช่วยตอบคำถามด้วยค่ะ

Cool เพิ่งซื้อcosa มาช่วยตอบคำถามด้วยค่ะ

:p เพิ่งซื้อcosaมาใหม่ค่ะ ช่วยบอกวิธีการดูแลรักษาหน่อยนะคะ

ถ้า ซ่อมstart มือจะแพงมั้ย

เมื่อขาไม่อยากstartเท้าอ่ะ อิอิ ช่วยบอกหน่อยนะคะ

ขอบคุนมากกค่ะ:D

รูป รูป  

Junior Member jabbjabb's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ลองดูที่แบตเตอร์รี่ก่อนละกันะครับ เผื่อโชคดี ง่ายๆเปลี่ยนแบตฯก็หาย เอาใจช่วยครับ ให้ผูรู้ท่านอื่นช่วยด้วยละกันนะครับ

Cool

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ between_cosa
    :p เพิ่งซื้อcosaมาใหม่ค่ะ ช่วยบอกวิธีการดูแลรักษาหน่อยนะคะ

ถ้า ซ่อมstart มือจะแพงมั้ย

เมื่อขาไม่อยากstartเท้าอ่ะ อิอิ ช่วยบอกหน่อยนะคะ

ขอบคุนมากกค่ะ:D

ขอบคุนเป็นอย่างสูงนะคะ

แล้วจะทำตามนะ
    /\3 ** -- We walk 2 gether with ,, Co$a ,, -- ** /\2

ดีใจจังที่ได้ร่วมเป็นสมาชิกของเว็บนี้

ขอบคุนนะคะ สำหรับทุกคนที่เข้ามาอ่าน

ขอความกรุนาให้ช่วยบอกเคล็ดลับ

เกี่ยวกับการดูแล การซ่อม cosa ให้บ้างนะคะ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ

น้องใหม่ค่ะ
    /\3 ** -- We walk 2 gether with ,, Co$a ,, -- ** /\2

มาตรฐาน คนเคยขับคอซ่า[email protected]

รถสวยมากๆครับ...ถ้าเล่นmsnคงได้คุยกันนะครับ/\2

Member Bom_Lampang's Avatar
    สถานที่
    ลำปางสกู๊ตเตอร์
    ขอบคุณ
    0

Talking

สวยใส มากๆ คับ อิอิ สอาดตา ดี /\2 /\2 /\2
    ไม่มีอำนาจใดในโลกหล้า ผู้ปกครองต่างมาแล้วสาบสูญ
    ไม่มีอำนาจใดล้ำเลิศน่าเทิดทูน ประชาชนสมบูรณ์นิรันด์ไป
    เมื่อยืนหยัดต่อสู้ผู้กดขี่ ประชาชนย่อมมีชีวิตใหม่
    เมื่อท้องฟ้าสีทองผ่องอำไพ ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน.....

ใครที่สนใจเรื่องราวเกี่ยวกับประวัติศาสตร์ทางการเมื องของประเทศไทยหรือว่าของโลกก้อแอดมาคุยกันได้คับ อยากมีเพื่อนคุยจิงๆ [email protected]

Senior Member i - On's Avatar
    สถานที่
    The Libertine / Criminals Mc
    ขอบคุณ
    0

ถ้าเป็นรถผมจะตั้งชื่อว่าน้องไข่มุก 555+ ลองเปลี่ยนแบตหรือชาร์ตดูหน่ะครับ ตัวไดสต๊าดแพงมาก ฮะ
    [email protected]
    http://www.facebook.com/media/set/?s...541868&sk=info
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=679236 ขายหรือแลก รถ Volvo 940 GLT คลาสสิครถตัวท๊อปปี 1993

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ตอบคุณ

คอซ่าที่สตาตมือไม่ได้ให้ตรวจดังต่อไปนี้
    1 แบต มีไฟเต็มหรือไม่ ลองชาตร์ดู
    2 ถ้าไฟเต็มลองกดปุ่มสตาตดู แค่ต้องมีไฟเกียร์ว่างโชว์ เพราะถ้าตืดเกียร์จะไม่ทำงาน
    3 ถ้ากดปุ่มสตาตแล้วเงียบตรวดู รีเลย์สตาต ที่หลังล้ออาหลั่ย ถอดเอามาตรวจกับแบตข้างนอก ไม่ต้องกล้วพัง
    4 บางครั้งกดแล้วรีเลย์ไม่จาก ตรวจไดโอดด้านหน้าหลังแผงหน้าอญุบริเวณไต้รีเลย์ไฟเล ี้ยวว่าทะลุหรือไม่ด้วยการใช้มิเตอร์ตรวจสอบ
    ระบบไฟของคอซ่าผมสามารถตรวจสอบได้หมด แม้แต่วัดรอบที่ส่วนมากเสียจากการใช้งานโดยไม่มีแบตท ำให้วัดรอบขาดก็สามารถซ่อมได้ค่าใช้จ่ายไม่แพง ผมห้นมาชอบมันเพราะความแข็งแรงและนีม