จาแก้ยังไงคับ

ชื่อกระทู้: จาแก้ยังไงคับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน จาแก้ยังไงคับ

คือ รถเป็น Sprint คับ

มีอาการคือ ขี่ไปไกลๆแล้วมัน วอดดับไปเองคับ
    เกี่ยวกับการเติม ออโต้ ลูป ป่าวคับ

Senior Member jinnyrit's Avatar
    สถานที่
    เมาทุกที่ ที่มีเหล้า
    ขอบคุณ
    0

ก็ เท่าที่ นู๋ เคยเห็น มานะค่ะ ถ้า ถอด หัวเทียน มาดูแล้ว มันออกสีแดง ก็ อาจเป็น เพราะ ออโต้ลูป น้อย ค่ะ ส่วน อื่นนั้น นู๋ ไม่ค่อยรู้ ค่ะ.......และ หรือ ไม่ก็ อาจจะเป็น ที่ระบบของ คาร์บู นะค่ะ ต้องลองไล่ดู นะค่ะ

**ปล.ถ้าบอกผิด ไป อภัยด้วยนะค่ะ**

Junior Member Green crazy's Avatar
    สถานที่
    สงขลา
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ aon_alive
    คือ รถเป็น Sprint คับ

มีอาการคือ ขี่ไปไกลๆแล้วมัน วอดดับไปเองคับ
    :o เกี่ยวกับการเติม ออโต้ ลูป ป่าวคับ
    ทำเครื่องมาใหม่รึป่าวครับ ถ้าทำใหม่ก็ใส่ออโต้ลู้บหนักหน่อยเอาให้ควันออกท่อเล ยนะ ทางที่ดีควรใช้ถ้วยตวงออโต้ลู้บครับเสียเวลานิดหน่อย แต่มันดีกว่าลูกสูบติด หัวเทียนบอด อะไรเนี่ยแหละ กะเองบางที น้อยไป มากไปอีก ถ้วยดีกว่า ของผมใช้ถ้วยตวงอยู่นานแล้วไม่ค่อยมีปัญหาอะไรซักเท่ าไหร่ มีก็ตอนทำเครื่องใหม่ๆ :D
    -------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    ปล. ลองดูความคิดเห็นของคนอื่นๆบ้างก็ได้นะครับ

singhadum's Avatar
    สถานที่
    Singhadum racing
    ขอบคุณ
    0

ลองดูคอยล์หัวเทียนด้วยก้อดีครับ

เท่าที่รุ้นะคาบ ก้อเหมือนที่ข้างบนบอกมา ...ถ้าสูบติดเครื่องมันจะดับไปเลยต้องกำครัชนะคาบไม่ งั้นอันตราย หรืออีกอย่างหนึ่งคือน้ำมันอาจจะลงไม่ทันอะคาบ
    MkrongthiP king of RaStA

[email protected]
    สราวุธ เรืองพรวิสุทธิ์
    ธ.กสิกรไทย สาขา ย่อย วุฒากาศ 740-2-23853-9

Saravut Ruengponvisut

เท่าที่รุ้นะคาบ ก้อเหมือนที่ข้างบนบอกมา ...ถ้าสูบติดเครื่องมันจะดับไปเลยต้องกำครัชนะคาบไม่ งั้นอันตราย หรืออีกอย่างหนึ่งคือน้ำมันอาจจะลงไม่ทันอะคาบ
    MkrongthiP king of RaStA

[email protected]
    สราวุธ เรืองพรวิสุทธิ์
    ธ.กสิกรไทย สาขา ย่อย วุฒากาศ 740-2-23853-9

Saravut Ruengponvisut

Senior Member jinnyrit's Avatar
    สถานที่
    เมาทุกที่ ที่มีเหล้า
    ขอบคุณ
    0

น้ำมันหมด หรือ ป่าว ค่ะ...........อลงเปิดก็อก 2 ดู นะ
    em87 อยู่แบบนี้ก้อพอใจแล้ว...................

Bookmarks