ผ่าเครื่องยากไหมครับ,หาชื้ออะไรแท้ที่ไหนครับ

ชื่อกระทู้: ผ่าเครื่องยากไหมครับ,หาชื้ออะไรแท้ที่ไหนครับ

Junior Member น้องใหม่หัดขับ's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ผ่าเครื่องยากไหมครับ,หาชื้ออะไรแท้ที่ไหนครับ

ตัวผมเองรื้อประกอบรถเองได้แต่ไม่เคยผ่าเครื่องอย่าท ราบว่า..การรื้อเครื่องมีสูตรอะไรไหมต้องระวังส่วนไห นและดูอย่างไงส่วนที่ต้องเปลี่ยนใหม่เมื่อประกอบควรด ูส่วนไหนเป็นพิเศษว่าต้องพอดีหรือวัดอะไรอย่างไงและอ ะไหล่แท้ชื้อที่ไหนบาง(ก.ท.ม.)นะครับ

ช่วยที่นะครับบอกหน่อยนะครับไม่ได้มาแย่อาชีพแต่อยาก ประหยัดครับบ้านไม่รวยครับแต่ใจรักครับ

Member luckynumber's Avatar
    สถานที่
    Ride Alone Club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อืมมม

การผ่าเครื่องก็ไม่อยากนะผมว่า แต่ประกอบกับตั้งไฟของหน้าทองขาวสิยาก ถ้ามีความรู้เรื่องเครื่องยนต์ ก็คงจะทำได้ไม่ยากครับ แต่ถ้าไม่มีเลยแบบผมรับรองต้องง้อร้านอย่างเดียวครับ เพราะว่าผมเคยถามช่างนะ เค้าบอกว่ารื้อประกอบเองได้แต่จะออกมาดีหรือเปล่า ส่วนการตั้งหน้าทองขาว ถ้าตั้งไม่เป็นหรือตั้งไม่ดี รถวิ่งถอยหลังนะครับ สรุปว่าเครื่องยนต์กับไฟ ไม่อยากทำเองครับ ส่วนอย่างอื่นพอทำเองได้ เช่น เปลี่ยนสายเกียร์ สายคลัช สายเบรก เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง อิอิ

ส่วนอะไหล่แท้ ก็ไม่รู้อ่ะครับผมอยู่ ตจว. ลองเปิดกระทู้เก่า ๆ อาจจะมีคำตอบให้นะครับ

Bookmarks