Dvd ทั้ง 3 แผ่นที่คุณต้องไม่พลาด

ชื่อกระทู้: Dvd ทั้ง 3 แผ่นที่คุณต้องไม่พลาด

ปัญ ยอดชาย ขายความรู้
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb Dvd ทั้ง 3 แผ่นที่คุณต้องไม่พลาด

ด่วน ห้ามพลาดเด็ดขาด...
    DVD 3 แผ่น ที่คุณต้องมี

In Search Of Vespa
    ให้คุณรู้จักเวสป้ามากกว่าเดิม เห็นเวสป้าแท้ๆ โดยการชมพิพิธภัณฑ์ Piaggio ในอิตาลี
    พาช๊อปตลาดอะไหล่ในอิตาลี และอีกหลายอย่าง น่าเอาไปดู

In Search of Lambretta
    พาไปชม Casa Lambretta ที่อิตาลี ดูแล้วน้ำลายไหล พาคุณเปิดกรุแลม บุกบ้านช่างใหญ่
    ผู้ที่เก็บรักษาแลมเบรตต้ารุ่นเทพทั้งหลาย เดิมช๊อปอะไหล่แลม

Scooter Revolution
    จุดสูงสุดของความรู้ความเข้าใจ ไม่ใช่แค่สกู๊ตเตอร์แต่คือความเป็นมาของคำว่า Mods
    แนวคิด แนวทาง ความเป็นมา สูงสุดแห่งจิตวิญญานล้อเล็ก เมืองรองเท้าบู๊ตส์

DVD Zone 3 - 3 แผ่น คมชัด
    ชุดละ 500 บาทถ้วน

การจัดส่ง

1. ลูกค้าโอนเงิน 500 บาท จัดส่ง ฟรี
    2. พกง. เพิ่ม 70 บาท โดยโอนเงินค่าส่ง จำนวน 70 บาท เข้ามาก่อน

ติดต่อได้ที่หมายเลข 080 603 6000 ทุกแผ่นรับประกันครับ
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Phuun : 07-03-2013 เมื่อ 13:59

ca77
    สถานที่
    dfsd
    ขอบคุณ
    0

จอง 1 ชุด ส่งพกง. นายสุรพงษ์ นิกร 27/3 ถนน ราชมนู อ.เมือง จ. พิษณุโลก 65000 โทร 081-8869726

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอ 1 ชุด จัดส่งด้วย

em21ผมขอจองด้วย 1 ชุด พกง. ส่งถึง วีระยุทธ ถิรวณิชกานต์ Tel. 089 45 46 478

1052 ม.4 ซ.สุขุมวิท 115 ถนน สุขุมวิท ต.เทพารักษ์ อ.เมืองสมุทรปราการ จ.สมุทรปราการ

10270

ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ numca77 อ่านข้อความ
    จอง 1 ชุด ส่งพกง. นายสุรพงษ์ นิกร 27/3 ถนน ราชมนู อ.เมือง จ. พิษณุโลก 65000 โทร 081-8869726
    em20 เรียบร้อยครับ รับของที่ทำการไปรษณีย์ใกล้วบ้านครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ harababra อ่านข้อความ
    em21ผมขอจองด้วย 1 ชุด พกง. ส่งถึง วีระยุทธ ถิรวณิชกานต์ Tel. 089 45 46 478

1052 ม.4 ซ.สุขุมวิท 115 ถนน สุขุมวิท ต.เทพารักษ์ อ.เมืองสมุทรปราการ จ.สมุทรปราการ

10270
    em20 เรียบร้อยครับ รับของที่ทำการไปรษณีย์ใกล้วบ้านครับ

Junior Member The_l-lorrors's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ได้รับ ของแล้ว ขอบคุนมากนะคับ

ขอบคุณ
    0

ชุด Lambretta Service Station + Lambretta Operation VCD

1. VCD ถอดประกอบแลม ถ่ายทำจากศูนย์ Innocenti ในอดีตสมัยปี 1950

และ
    2. VCD อบรมช่างซ่อมแลม สำหรับผู้เปิดศูนย์บริการ Lambretta Service Station

คู่นี้ก็เป็นอีกแผ่นที่น่าเก็บ 250 บาท พร้อมส่ง
    (เวลาสั่ง ให้บอกรหัสว่า VCD Lambretta Dismantling LSS)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Phuun : 14-10-2008 เมื่อ 05:28

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ได้รับของแล้วครับ ขอบคุณครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Phuun อ่านข้อความ

ได้รับของแล้วครับ ขอบคุณครับ

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รบกวนถามเรื่อง แรม หน่อยครับ

พอดีอยากได้แรม 2 ผม อยากทราบว่าพอหาได้ไหมครับ แล้วราคาประมาณเท่าไหรครับ ขอทะเบียนโอนได้นะครับพี่

ขอบคุณ
    0

subaruimpreza subaruimpreza's Avatar
    สถานที่
    พระราชวังแวร์ซายส์
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ยังไม่ได้ของ

ผม สิทะเดช ถวิลวิศาล

พี่ครับผมโอนเงินให้พี่ตั้งแต่วันศุกร์ที่11 แล้วนะครับ แต่วันนี้วันที่17แล้วผมยังไม่ได้ของเลย โทรไปหาพี่ พี่ก็ไม่รับ มันแปลกๆๆนะครับช่วยเช็กให้ผมด้วยนะครับ เรื่องเงินผมไม่คิดมากนะครับ แต่ช่วงนี้มีแต่คนโกงกันแบบนี้มากๆๆขึ้น แล้วใครจะกล้าซื้อของกันละครับ ช่วยส่งของให้ผมด้วยนะครับ ขอร้อง

subaruimpreza subaruimpreza's Avatar
    สถานที่
    พระราชวังแวร์ซายส์
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ได้รับแล้วครับ

ได้รับแผ่นแล้วนะครับ แต่แผ่น in search of vespa มันไม่ยอมอ่านครับไม่ทราบว่าจะช่วยส่งแผ่นใหญ่ให้ผมไ ด้หรือป่าวครับ สิทธิเดช ถวิลวิศาล 87/6 ถ.นันทาราม ต.หายยา เมือง เชียงใหม่ 50200 em95

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน "รู้สิ่งใด ไม่สู้รู้วิชา รู้รักษาแลมรอด เป็นยอดคน" ขายความรู้สำหรับคนรักแลม

ขายคู่มือรถแลมเบรตต้าฉบับใหม่ เขียนโดย มาร์ติน ราวนด์
    ชื่อ คู่มือ "เวอร์คชอพ สำหรับ แลมเบรตต้า สลิมสไตล์"

ความหนา : 230 หน้า
    ภาษา: อังกฤษ
    ขนาด: ประมาณ A4 ความหนา 1.5 CM
    ภาพประกอบ มากกว่า 1,000 ภาพ อธิบายวิธีการถอดประกอบ ซ่อม ดัดแปลง ทุกส่วนของแลมเบรตต้า
    ตั้งแต่รุ่น 3Li ขึ้นมา ไม่ว่าเป็น 3Li125, 3Li150, 3LiS150,SX150, 3TV175, TV200, SX200, DL150 และ DL200 (GP) ทั้งนี้ สามารถนำความรู้ไปประยุกต์ใช้ได้กับทุกรุ่น

สารบัญประกอบด้วย หัวข้อดังนี้

1. บทนำ
    2. เตรียมตัวก่อนเริ่ม
    3. อุปกรณ์ และลักษณะงานซ่อม
    4. การใช้งาน และการบำรุงรักษา
    5. การตรวจสอบข้อผิดพลาดจากอาการต่างๆ
    6. การซ่อมแซมทั่วไป
    7. ระบบเครื่องยนต์
      • การถอดเครื่อง
      • การประเมินการสึกหรอในส่วนต่างๆของเครื่อง
      • รูปแบบการขึ้นเครื่องในแบบดั้งเดิม
      • รูปแบบการขึ้นเครื่องในเชิงโมดิฟายน์

8. ระบบท่อไอเสีย
    9. ระบบไฟ
      • ระบบไฟ และระบบจุดระเบิด
      • การรูนระบบจุดระเบิด

10. ระบบจ่ายเชื้อเพลิงและคาร์บูเรเตอร์
    11. โครงชัสซี
      • การแยกโครงถอดชิ้นส่วน
      • การตรวจสอบชัสซี และการเลือกส่วนประกอบ
      • ล้อ เบรค หัวบังคับ และระบบช่วงล่าง
      • การสร้างโครงชัสซีขึ้นใหม่จากโครงที่ชำรุด

12. ส่วนประกอบพิเศษ (Special Parts)
    13. ภาคผนวก
      1. การเลือกขนาดคาร์บูให้เหมาะความจุเครื่องยนต์ของรถแต ่ละรุ่น
      2. ชิ้นส่วนอุปกรณ์ทั่วไป
      3. การตั้งไฟ (องศา และ ระยะมม.)
      4. กระบอกสูบ ขนาด และการเลือกใช้
      5. ขนาดแหวนต่างๆ
      6. ระบบเกียร์ และประเภทของเกียร์ เทียบตามรุ่นตามตาราง
      7. อัตราการทดกียร์ เทียบรุ่น ตามตาราง
      8. แรงบิด การตั้ง และปรับแต่งแรงบิด
      9. โค้ดสีเดิม เปรียบเทียบโค้ดสีรถปีใหม่ (เปรียบกับรหัสสีของ Fiat และรถบางรุ่น)
      10. ปรับแต่งโช๊ค สตั๊ด อะไหล่เสริม
      11. ผังไฟแต่ละรุ่น

• ตัวแทนจำหน่ายอะไหล่ในประเทศอังกฤษ
    • ดรรชนีค้นคำ

นำเข้ามาจำนวนจำกัด มีสองรูปแบบให้เลือกดังนี้

1. เล่มพิมพ์สี่สี ทุกหน้า กระดาษอาร์ตบาง ราคา 1,950 บาทพร้อมส่งมี 3 เล่ม
    2. เล่มพิมพ์ขาวดำ กระดาษ์ปอนด์ ราคา 690 บาท พร้อมส่งมี 10 เล่ม

เหตุผลที่คุณต้องซื้อ

1. ไม่ใช่คู่มือซ่อมฉบับโบราณ แต่เป็นแบบฉบับที่เขียนขึ้นใหม่ สำหรับคนที่ต้องการดูแลแลมเบรตต้าเอง
    2. แม้ว่าเป็นภาษอังกฤษ แต่ส่วนใหญ่เป็นการบรรยายประกอบรูปไม่เกิน 3 บรรทัด สอนทีละ Step
    3. เป็นคู่มือที่แทรก Tip และ Technic ตลอดเล่ม และละเอียดจนเรียกได้ว่าครอบคลุมทุกเรื่อง แม้กระทั่งวิธีใส่ยางลงในรางพื้นอย่างถูกต้อง
    4. ถ้าไม่คิดว่าจะซ่อมเองก็ตาม แต่การมีความรู้เอาไว้ ก็ช่วยให้เราไม่โดนช่าง ฟัน เนื่องจากเราสามารถประเมินความเสียหายล่วงหน้าได้ และทราบว่า การเสียหาย เกิดจากอะไร

ท่านที่สนใจรีบจับจองก่อนนะครับ 0815785844
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Phuun : 25-09-2008 เมื่อ 08:49

ขอบคุณ
    0

@Scooterism@ NJscooter's Avatar
    สถานที่
    -^Slim Style Scooter^-
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ...

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phuun อ่านข้อความ
    ขายคู่มือรถแลมเบรตต้าฉบับใหม่ เขียนโดย มาร์ติน ราวนด์
    ชื่อ คู่มือ "เวอร์คชอพ สำหรับ แลมเบรตต้า สลิมสไตล์"

ความหนา : 230 หน้า
    ภาษา: อังกฤษ
    ขนาด: ประมาณ a4 ความหนา 1.5 cm
    ภาพประกอบ มากกว่า 1,000 ภาพ อธิบายวิธีการถอดประกอบ ซ่อม ดัดแปลง ทุกส่วนของแลมเบรตต้า
    ตั้งแต่รุ่น 3li ขึ้นมา ไม่ว่าเป็น 3li125, 3li150, 3lis150,sx150, 3tv175, tv200, sx200, dl150 และ dl200 (gp) ทั้งนี้ สามารถนำความรู้ไปประยุกต์ใช้ได้กับทุกรุ่น

สารบัญประกอบด้วย หัวข้อดังนี้

1. บทนำ
    2. เตรียมตัวก่อนเริ่ม
    3. อุปกรณ์ และลักษณะงานซ่อม
    4. การใช้งาน และการบำรุงรักษา
    5. การตรวจสอบข้อผิดพลาดจากอาการต่างๆ
    6. การซ่อมแซมทั่วไป
    7. ระบบเครื่องยนต์
      • การถอดเครื่อง
      • การประเมินการสึกหรอในส่วนต่างๆของเครื่อง
      • รูปแบบการขึ้นเครื่องในแบบดั้งเดิม
      • รูปแบบการขึ้นเครื่องในเชิงโมดิฟายน์
    8. ระบบท่อไอเสีย
    9. ระบบไฟ
      • ระบบไฟ และระบบจุดระเบิด
      • การรูนระบบจุดระเบิด
    10. ระบบจ่ายเชื้อเพลิงและคาร์บูเรเตอร์
    11. โครงชัสซี
      • การแยกโครงถอดชิ้นส่วน
      • การตรวจสอบชัสซี และการเลือกส่วนประกอบ
      • ล้อ เบรค หัวบังคับ และระบบช่วงล่าง
      • การสร้างโครงชัสซีขึ้นใหม่จากโครงที่ชำรุด
    12. ส่วนประกอบพิเศษ (special parts)
    13. ภาคผนวก
      1. การเลือกขนาดคาร์บูให้เหมาะความจุเครื่องยนต์ของรถแต ่ละรุ่น
      2. ชิ้นส่วนอุปกรณ์ทั่วไป
      3. การตั้งไฟ (องศา และ ระยะมม.)
      4. กระบอกสูบ ขนาด และการเลือกใช้
      5. ขนาดแหวนต่างๆ
      6. ระบบเกียร์ และประเภทของเกียร์ เทียบตามรุ่นตามตาราง
      7. อัตราการทดกียร์ เทียบรุ่น ตามตาราง
      8. แรงบิด การตั้ง และปรับแต่งแรงบิด
      9. โค้ดสีเดิม เปรียบเทียบโค้ดสีรถปีใหม่ (เปรียบกับรหัสสีของ fiat และรถบางรุ่น)
      10. ปรับแต่งโช๊ค สตั๊ด อะไหล่เสริม
      11. ผังไฟแต่ละรุ่น

• ตัวแทนจำหน่ายอะไหล่ในประเทศอังกฤษ
    • ดรรชนีค้นคำ

นำเข้ามาจำนวนจำกัด มีสองรูปแบบให้เลือกดังนี้

1. เล่มพิมพ์สี่สี ทุกหน้า กระดาษอาร์ตบาง ราคา 1,590 บาทพร้อมส่งมี 5 เล่ม
    2. เล่มพิมพ์ขาวดำ กระดาษ์ปอนด์ ราคา 690 บาท พร้อมส่งมี 10 เล่ม

เหตุผลที่คุณต้องซื้อ

1. ไม่ใช่คู่มือซ่อมฉบับโบราณ แต่เป็นแบบฉบับที่เขียนขึ้นใหม่ สำหรับคนที่ต้องการดูแลแลมเบรตต้าเอง
    2. แม้ว่าเป็นภาษอังกฤษ แต่ส่วนใหญ่เป็นการบรรยายประกอบรูปไม่เกิน 3 บรรทัด สอนทีละ step
    3. เป็นคู่มือที่แทรก tip และ technic ตลอดเล่ม และละเอียดจนเรียกได้ว่าครอบคลุมทุกเรื่อง แม้กระทั่งวิธีใส่ยางลงในรางพื้นอย่างถูกต้อง
    4. ถ้าไม่คิดว่าจะซ่อมเองก็ตาม แต่การมีความรู้เอาไว้ ก็ช่วยให้เราไม่โดนช่าง ฟัน เนื่องจากเราสามารถประเมินความเสียหายล่วงหน้าได้ และทราบว่า การเสียหาย เกิดจากอะไร

ท่านที่สนใจรีบจับจองก่อนนะครับ 0815785844
    สนใจครับ ไงช่วยส่งรูปให้ดูหน่อยครับ ขอบคุนครับ
    จงอย่าอิจฉาคนอื่น แต่จงใช้ชีวิตให้คนอื่นอิจฉา

ฟู่ฟ่าเดี๋ยวก็วาย เรียบง่ายอยู่ได้นาน

ระวังคนที่แสดงออกว่าเป็นคนดีมากๆ

มนุษย์ต้องการสิ่งที่ตนไม่มีเสมอ

[SIGPIC][/SIGPIC]
    เลขบัญชี 100-2-88930-3 ธ.กสิกรไทย ชื่อ Chaloempon Kaew.

โทร 081-6650611,081-7542050 แจ็ค

ขอบคุณ
    0

รับประกันว่าแน่นจริงๆสำหรับเนื้อหา

มีการบอกรายละเอียดเล็กน้อยทุกอย่าง

อธิบายด้วยภาพ

แม้เรื่องเล็กๆน้อยๆ

ดรรชีค้นคำหลังเล่ม เสียส่วนไหน พลิกดูหน้านั้น

จึงเห็นว่าเป็นเอกสารที่เหมาะสำหรับคนที่มีแลมเบรตต้ า
    เพราะแลมเบรตต้า ซ่อมได้...

Bookmarks