กราบเรียน พี่น้อง ผู้ที่ต้องการจะไปทริปแอ่วเหนือ ครับ - หน้า 2

ชื่อกระทู้: กราบเรียน พี่น้อง ผู้ที่ต้องการจะไปทริปแอ่วเหนือ ครับ

Member phai-sr's Avatar
    สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

อ่า ตอนี้ ทุกคน พร้อมจะไปแอ่วเหนือ เต็มที่ ผม รอตั๋วอย่างเดียว ถ้าตั๋วผมไม่ได้ ผมคงต้อง ขอถอนตัวอ่ะครับ แล้วอาจจะไป คันเดียว ตอนนี้พยายามหาตั๋ว ให้ได้อ่ะครับ ใครมีเส้นสาย การบินไทยช่วยหน่อย คร้าบบบบบบบบบบ แต่ถ้าได้ไป ดูๆ อาการ อาจจะมีพี่น้องหลายคน ไม่สามรถลาได้นาน เราอาจจะต้องปรึกษากันอีกที ว่าอาจจะต้องแบ่งเป็นสองทริป คือ ทริปสั้น กับคนที่จะอยู่ต่อ แต่ในความเห็นผม ครับ อยากให้ไปเที่ยวกันหลายๆๆๆๆๆๆๆๆ วันครับ เข้าใจว่าลางานลำบาก ก็เอาแต่ตามสะดวก ส่วนผมก็รอ ตั๋วอย่างเดียว อันที่จริง ผมมีแสดงงานเรียนจบคอสนี้ ระหว่างสิ้นเดือน พฤศจิกายน กับต้นเดือนธันวาคม อาจารย์ยังไม่แน่ใจว่าวันไหน เฮ้อ แต่ยังงัย ก็พยายามหาตั๋ว เพื่อ ที่จะกลับ อย่างช้า วันที่1 ธันวาคม ครับ เศร้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

วางแผนกันมาตั้งครึ่งค่อนปี จะมาถอนตัวได้ไงล่ะค้าบบบบบบ
    ช่วง 5-14 น่ะมันน่าไป เพราะมันหยุดยาว แต่มันก้อยังไม่ชัวร์นะไผ่
    ยังรอพี่ๆน้องๆ ท่านประธานมาออกความเห็นอยู่นะครับ

***ไว้ซักปลายเดือน พฤศจิกายน ค่อยยืนยันการเดินทางกันอีกทีก้อได้ครับ
    ยังมีเวลาให้เตรียมตัวกันอีกหลายเดือน

***ถ้าไผ่หาตั๋วไม่ได้จริงๆ มาทางเรือเลยครับ ไม่น่าเกิน 3เดือนน่าจะถึง ทัน ธันวาคมแน่นอนครับ
    No Matter What You Ride Just Ride It With Your Pride

Street Biker pup87's Avatar
    สถานที่
    Sup148 Motor Guru
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ashira อ่านข้อความ
    วางแผนกันมาตั้งครึ่งค่อนปี จะมาถอนตัวได้ไงล่ะค้าบบบบบบ
    ช่วง 5-14 น่ะมันน่าไป เพราะมันหยุดยาว แต่มันก้อยังไม่ชัวร์นะไผ่
    ยังรอพี่ๆน้องๆ ท่านประธานมาออกความเห็นอยู่นะครับ

***ไว้ซักปลายเดือน พฤศจิกายน ค่อยยืนยันการเดินทางกันอีกทีก้อได้ครับ
    ยังมีเวลาให้เตรียมตัวกันอีกหลายเดือน

***ถ้าไผ่หาตั๋วไม่ได้จริงๆ มาทางเรือเลยครับ ไม่น่าเกิน 3เดือนน่าจะถึง ทัน ธันวาคมแน่นอนครับ

แหมถ้ามาทางเรือดีเลยครับ จะฝากมากับตู้คอนเทนเนอร์ของเรือสายไหนดีอะ
    ผมรู้จักเยอะเลย เดี๋ยวจัดการให้ คาดว่าไม่เกิน2อาทิตย์น่าจะถึง
    """"""""""""YOU KNOW ME ALITTLE GO"''''''''''''''"""
    ประจวบคีรีขันธ์ เมือง 3 อ่าว

อ่าวน้อย อ่าวประจวบ อ่าวมะนาว

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ashira อ่านข้อความ
    แล้วเม่นนี่จะไปกะเค้ามั๊ยครับเนี่ย
    ไปดิครับ

ผมขี้เกียจลางานไปครับพี่ ผมจะลาออกเลย

เตรียมยางมาอย่างดี แต่เสียวเครื่องพังมากเลย คาบูก็เน่า

ถอยไทรอัมพ์ไปเที่ยวดีกว่า

Senior Member sup148's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pup87 อ่านข้อความ
    อยากเห็นภาพประทับใจอย่างนี้อีกครั้งครับ พี่น้อง
    อยากให้ทุกคนอยู่ครบ แล้วเปลี่ยนสถานที่เป็นบนดอยสุเทพ ดีไหมครับ
    อยากร่วมทางกับทุกๆคนอีกครั้งนะครับ แต่คงลำบาก
    เอาเป็นว่า อีกพักใหญ่ๆ คงได้ไปขับรถเล่นด้วยกันอีกครั้ง
    ยังงัย เดินทางด้วยความระมัดระวัง เซ็ตรถดีๆ เครื่องมือ
    จัดเตรียมไปด้วยนะครับ
    ปลอดภัยทุกหลักกิโลนะทุกๆคน

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ the stroke อ่านข้อความ
    ไปดิครับ

ผมขี้เกียจลางานไปครับพี่ ผมจะลาออกเลย

เตรียมยางมาอย่างดี แต่เสียวเครื่องพังมากเลย คาบูก็เน่า

ถอยไทรอัมพ์ไปเที่ยวดีกว่า
    เอายางไปแรกกะคาร์บูของปั๊บเลยครับเม่น ของปั๊บลูกชักสภาพแจ๋ว em94
    ปั๊บครับ ไร่สัปปะรดยังต้องการคนงานมั๊ยครับ กลับจากแอ่วเหนือเม่นอาจจะว่างงาน 555+
    No Matter What You Ride Just Ride It With Your Pride

สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

เฮ้ย เดี๋ยว กระผมไม่ใช่สินค้านะครับ จะได้ ไปทางเรือ พวกนี้นี่ ว่าแต่เฮียKIT ยังงัยพวกเราก็อยากให้พี่ไปนะครับ แต่ถ้าสุดวิสัยจริงๆ ก็อย่างที่คุยกันไว้แหละครับ ใกล้ๆ สัก เกาะช้างก็พอ อิอิ พี่น้องคร้าบ เตรียมตัวให้พร้อม โดยเฉพาะ เงินนะคร้าบๆๆๆๆ เมื่อไหร่ที่ผม จองตั๋วได้ แผนการเดินทางจะหลุดมาทันที เดี๋ยวต้องปรึกษากันก่อน

สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

ถึงพี่น้อง ผู้ที่ต้องการไปแอ่วเหนือครับ ตอนนี้ผมเริ่มวางแผนการเดินทาง เกี่ยวกับ ทริป นี้ อยากจะให้ไปโหนโค้งที่นับไม่ถ้วน ขี่ผ่านเส้นทาง สวยๆ สัมผัสอากาศหนาวหวังว่าหนาวนะ นอนบนยอดดอย และอื่นๆ อีกมากมาย แต่ตอนนี้ีปัญหาเร่องการที่ยังระบุวันไปไม่ได้่ เนื่องจาก 1. ผมยังไม่ได้ตั๋ว อันนี้ ถ้าไม่ทันจริงๆ ก็ไม่ต้องรอครับ 2. เรื่องวันลาจากการทำงาน หลังจากที่คุยกับเฮียเล็ก inazuma แล้ว พี่น้องหลายคน สามารถลาได้ช่วงวันพ่อ และหยุดยาวได้ แต่อีกหลายท่าน ไม่สามารถลาได้ตรงกับช่วงนี้ ปัญหาคือไม่รู้ว่าจะไปช่วงไหนดี เพราะว่าตอนนี้ต้องเริ่มวางแผนทั้งนับจำนวนคน เผื่อ เรื่องที่พัก พยายาม ทำทุกอย่างให้อยู่ในงบจำกัด และประหยัด เที่ยวอย่างสนุก สบาย ใครมีความเห็นช่วยบอกผมหน่อยนะครับ

อยากให้พี่น้องที่สนใจจะไปแอ่วเหนือด้วยกัน
    แจ้งวันกับเวลาที่ไปได้ครับ จะได้เอามาคิดดูว่า จะไปช่วงไหนกันดี /\3

***อยากให้มันเป็นทริปของพี่น้องเราครับ ไม่อยากให้เป็นแค่ทริปมันส์ๆของเรา(ไม่กี่คัน T^T)

Bookmarks