ถามเซียน แรลลี่ 200 หน่อยครับ

ชื่อกระทู้: ถามเซียน แรลลี่ 200 หน่อยครับ

jeng23's Avatar
    สถานที่
    thabo vespa club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถามเซียน แรลลี่ 200 หน่อยครับ

อาการเครื่องรถ ก็คือ เวลาขี่แล้วผ่อนเครื่องจะมีเสียง วีดๆๆๆๆ ทุกเกียร์เลย แต่เวลา เร่งไม่ดัง เกียร์ว่างจะไม่ดัง
    ผ่าเครื่องมาใหม่ เลย คลัชก็เปลี่ยนใหม่ เพลาก็เปลี่ยนใหม่ ลูกปืน ซิล ปะเก็น ลูกสืบ เปลี่ยนใหม่หมด
    ไม่ได้เปลี่ยน แต่ ข้อเหวี่ยง กับเฟืองเกียร์
    หรือเป็นกับเฟือง ช่วยที ใครรู้บ้างครับ ผมต้อง เปลี่ยนตัวไหน ช่วยทีครับ

candy สายแว้น unseenooan's Avatar
    สถานที่
    candy scooter
    ขอบคุณ
    0

วีดๆๆ ไม่เข้าจัยเสียงงะคับ งง มันดัง วีดๆๆหรอคับ อธิบายอาการอีกทีนะคับ
    ขอบคุณมิตรภาพดีๆๆ
    ..........
    <<อยากเห็นคนไทยขี่เวสป้า>>
    Candy's scooter Gang
    ชื่อบัญชีทวีศักดิ์
    107-2-78201-8 ธ.กสิกรไทย
    สาขาพิษณุโลก

ทำเอง ขับเองแบบชิลลๆ smoother's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

เสียงวิดๆ ยังไง เสียงครัชหอนรึป่าวครับ มันจะเป็นเวลาชะลอ ถ้าเปลี่ยนครัชใหม่ หอนแน่ น่าจะเป็นอาการนี้
    ปล. ถ้าครัชเก่าเป้นของเดิม ถ้าเฟืองครัชยังดีอยู่ใช้ของเดิมดีกว่า อย่าลืมเอาครัชเก่าของแท้เก็บไว้ด้วยนะครับ ใช้ดีกว่าเยอะ ไม่หอน นิ่มกว่าอีกตะหาก

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ unseenooan อ่านข้อความ
    วีดๆๆ ไม่เข้าจัยเสียงงะคับ งง มันดัง วีดๆๆหรอคับ อธิบายอาการอีกทีนะคับ
    เวลาขี่ เร่งเครื่องก็ปกติ แต่ถ้าเราผ่อนเครื่องให้ไหลไปมันจะดัง วีด ยาวตามที่เราผ่อนเครื่อง ถ้าเร่งเครื่อง
    ก็ไม่มีเสียงวีด คลัชก็เปลี่ยนใหม่ 23 ฟัน เฟืองขับ ก็65ฟันเ เปลี่ยนเกือบหมดแล้วครับ

Rally 2 แรง's Avatar
    สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ครัช 100% คร้าบบบบบบบบ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ smoother อ่านข้อความ
    เสียงวิดๆ ยังไง เสียงครัชหอนรึป่าวครับ มันจะเป็นเวลาชะลอ ถ้าเปลี่ยนครัชใหม่ หอนแน่ น่าจะเป็นอาการนี้
    ปล. ถ้าครัชเก่าเป้นของเดิม ถ้าเฟืองครัชยังดีอยู่ใช้ของเดิมดีกว่า อย่าลืมเอาครัชเก่าของแท้เก็บไว้ด้วยนะครับ ใช้ดีกว่าเยอะ ไม่หอน นิ่มกว่าอีกตะหาก
    ถูกต้องแล้วคร้าบบบบบบบ!

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Rally 2 แรง อ่านข้อความ
    ถูกต้องแล้วคร้าบบบบบบบ!
    ครัชของใหม่ฟันเฟืองยังเต็มอยู่เลยครับ ยังหอน อีกเหรอครับแล้วผมต้องทำยังไง ของเก่ามันไม่เดิมแล้ว21ฟัน
    ช่วยทีครับ

candy สายแว้น unseenooan's Avatar
    สถานที่
    candy scooter
    ขอบคุณ
    0

เมื่อเราผ่าเครื่องใหม่ เฟืองครัตใหม่ๆ นี้บางทีมันยังไม่เข้ากันดีคับ มันเลยเกิดการเบียดกันบาง
    ธรรมดาคับ ถ้าผ่ามาแล้วเปลี่ยนหมดจิงก้อไม่ต้องไปกังวลคับว่าเค รื่องจะมีปัญหา
    ลองถามช่างที่ผ่าดูก้อได้คับว่าเสียงอะไร จะได้แก้ไข
    ขอบคุณมิตรภาพดีๆๆ
    ..........
    <<อยากเห็นคนไทยขี่เวสป้า>>
    Candy's scooter Gang
    ชื่อบัญชีทวีศักดิ์
    107-2-78201-8 ธ.กสิกรไทย
    สาขาพิษณุโลก

Bookmarks