ช่วยกันแสดงความคิดเห็นกับพวกที่ชอบตีกันในงานรถโบรา ณหน่อยครับ

ชื่อกระทู้: ช่วยกันแสดงความคิดเห็นกับพวกที่ชอบตีกันในงานรถโบรา ณหน่อยครับ

Senior Member kidsada's Avatar
    สถานที่
    กรุงเก่าคลาสสิคไบค์
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยกันแสดงความคิดเห็นกับพวกที่ชอบตีกันในงานรถโบรา ณหน่อยครับ

อยากให้พี่น้องชาวรถโบราณช่วยกันแสดงความคิดเห็น และแนวทางการแก้ไขกับพฤติกรรม ของพวกที่ชอบตีกันในงาน รถโบราณหน่อยครับ

Senior Member kidsada's Avatar
    สถานที่
    กรุงเก่าคลาสสิคไบค์
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ในความรู้สึกผมนะครับ

พฤติกรรมของพวกที่ตีกัน คือการไม่เคารพเจ้าภาพที่จัดงาน พอตีกันเสร็จงานมันก็แย่ลงทันที เรามาทำบุญกันนะครับ พี่น้องรถโบราณเหมือนกัน ผมเห็นว่าระยะหลังหลังมันกลายเป็นประเพณีไปแล้วสำหรั บการตีกันในงาน เหมือนงานวัดแถวบ้านครับ มันหายไปไหนหมดแล้ว ความรุ้สึกและบรรยากาศของงานสมัยเก่าเก่าที่มีแต่ควา มรัก ความสนุกสนาน เหมือนพี่เหมือนน้องครับ อยากให้กลับมาเหมือนเก่าครับ ถ้าคุณคิดจะมาตีกันก็ขอให้ไปตีกันที่อื่น อย่ามาตีกันในงานเลยครับ เจ้าภาพเสียนะครับ สงสารกลุ่มที่เขามาไกลไกลกันบ้าง ขับรถมาก็เหนื่อยแล้วยังมาเจอเรื่องไม่เข้าเรื่องอีก อนาคตคงไม่มีใครกล้าจัดงานและมางานแล้วละครับ ขอร้องนะครับถ้าจะตีกันก็ไปตีกันที่อื่นครับอย่ามาตี กันในงานเลย มันไม่เท่ห์หรอกครับ

ผู้ชอกช้ำ ระกำทรวง " แศนแศบ "'s Avatar
    สถานที่
    กำลังเล็งหาผู้อุ้มชู
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kidsada อ่านข้อความ
    อยากให้พี่น้องชาวรถโบราณช่วยกันแสดงความคิดเห็น และแนวทางการแก้ไขกับพฤติกรรม ของพวกที่ชอบตีกันในงาน รถโบราณหน่อยครับ
    ตอนนี้คนวิ่งทริป อายุน้อยลงทุกที เด็ก 13 ปี ก็มีนะ
    กำลังฮ้าวเลย . . นิยมเอาชาลีมาแว๊น กันเยอะมาก ๆ งานต่อไปต้องระวังคลื่นลูกใหม่ให้ดี
    พวกที่ไม่รู้จัก ความคลาสสิคจริง ๆ
    คิดว่าเค้าจัดงานเพื่อให้มาแว๊น ยั่วใส่กัน . . รถกูแรงสัตว์ ๆ มาลองแข่งกันม๊ะ . Fuck U

em88 ความรัก ทำให้ ตาบอดem88

วิดวะ อุตสาหการ the tung's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ส่งมันไปรบภาคใต้ครับ

Senior Member viewsonic's Avatar
    สถานที่
    K.M.7
    ขอบคุณ
    0

เลววว....เด็กแว๊น....ใครคราบ...ของคนรักรถ คลาลสิก.... เลวได้ใจ
    MsN & Mail :
    [email protected]

HI5 รูปกิจกรรมบ้างส่วน
    http://km7korat.hi5.com

TEL. 089-84-82-87-8 ( รัก K.M.7 )
    TEL. 081-99-73-12-9 (พี่หน่อง ประธาน K.M.7)

ความอดทนเป้งสิงที่ขมขืน แต่ผลของมันหวานชืนเสมอ ฟก.เสือเก่า #34 ฟก.450192041

มาตรฐาน เซ็ง

เบื่อพวกนี้จัง เซ็ง ไม่มีสมอง ว่าคนดีๆเค้าออกทริปเพื่ออะไร พวกนี้มันคิดเพียงแต่ว่าไปออกทริปไปกินเหล้าเมาแล้วโ ชว์พลังตัวเอง คิดว่าตัวเองเก่งมีพลังเหนือใคร ไร้สมอง ซึ่งพวกนี้ในสมองมันมีแต่ขี้เรื่อย ไอ้พวกนี้ควรไล่มันออกไปซะ เพราะมันมาทำลายอุดมการณ์ดีๆ ที่พี่ๆน้าๆรุ่นเก่าๆเค้าเคยสร้างเอาไว้ ขนาดไล่มันขนาดนี้แล้วมันยังหน้าด้านอยู่เพื่อทำลายส ังคมรถคลาสสิคอีก พวกนี้พูดไปมันก็ไม่เข้าสมองมันหรอกเพราะสมองมันกรวง หมดแล้ว บอกได้คำเดียวว่าเซ็ง เบื่อ ไม่รู้เมื่อไหร่พวกนี้มันถึงจะสูญพันธ์
    ขอบคุณที่ครั้งหนึ่งเคยผูกพันได้ร่วมทางกัน
    กาลเวลาของประสบการณ์ แห่งการเรียนรู้ทุกระยะทางล้วนมีคุณค่าของความทรงจำท ี่ดี
    หากเกิดความผิดพลาดใดๆเพราะขาดประสบการณ์ในช่วงแรกเร ิ่ม ก็ ขออภัยไว้ ณ.ที่นี้ด้วยนะคะ

ปิ่นมณี อพาร์ทเม้นท์ จังหวัดชัยภูมิ 093-3299883
    339 ม.7 ต.ในเมือง อ.เมือง จ.ชัยภูมิ

ผาล้อม คลาสสิก lek_aine's Avatar
    สถานที่
    ผาล้อม คลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

มานแสดง

เซง

แสดดดดดดดด

Junior Member snoogdogg's Avatar
    สถานที่
    เด็กหลังโรง+ Classic Club
    ขอบคุณ
    0

ไม่มีคัยว่า เก่งหรอกนะตีกันอ้ะ มีสมองไหมพวกที่ตีกานอ่ะ มีสมองไว้กั้นหูอย่างเด่วหรอ

รู้จักคิดบ้างดิว่าคนที่จัดงานเขาจะรู้สึกอย่างไร

Member คลานมา's Avatar
    สถานที่
    เก๊า..เก่า & กุ๊ย...กุ๋ย
    ขอบคุณ
    0

Thumbs down

พวกที่ชอบตีกันอ่ะครับสงสารคนที่เค้ามาไกลๆบ้างพวกเค ้ามาด้วยใจจริงๆๆน่ะครับ
    อย่างเช่นงานกรุงเก่าอ่ะครับเจ้าภาพเชิญประธานกลุ่มท ั้งสองกลุ่มขึ้นเวทีเลยครับ

Senior Member YoSST's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ชมตะวัน s.s.t

ts32ต้องทำไจครับทุกวันนี้เปรียนไปมากครับ

ใหม่ mai_bn's Avatar
    สถานที่
    บำเหน็จณรงค์
    ขอบคุณ
    0

Talking เบื่อจริงจริง

เบื่อพวกไม่มีสมองไม่รู้จะตีกันทำไม ถ้าคิดจะตีกันกันก็ไปเป็นเด็กแว้นไป รถโบราณไม่ใช่รถแข็งไปเพราะใจรักไปเพราะหาเพื่อนไม่ไ ด้ไปหาตีกัน และเรื่องอุ่นเครื่องรถตอนเช้าไม่รู้จะเบ้นทำไมตั้งแ ต่ตี 4 ตี5 ผมขอฝากบอกไว้ด้วย
    ไปไหนไปกันบ้านฉันบ้านเธอ

Junior Member +หล่อเถ้าทึง+'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

ต่อไปถ้ากลุ่มใดจะจัดงานอีก.. ก็ช่วยจัดเวทีมวยไว้ข้างๆด้วยครับ. เวลาเกิดเรื่องพวกเราก็จับมันโยนไปบนนั้น.. ให้มันไปเก่งบนเวทีเลย..ในงานจะได้สนุก เพราะมีกิจกรรมเชียร์มวยเพิ่ม.. หรือไม่ก็ขอความร่วมมือจากตำรวจ ให้มาช่วยกวดขัน.. นำรถรับ-ส่งผู้ต้องหา(รุ่นที่เค้าสั่งมาใหม่ตู้ดำปิดทึบๆ)มาจ อดในงานด้วยครับ.. มีเรื่องเมื่อไหร่พวกเราก็พร้อมใจกันอัปเปหิพวกมันไป กับรถตำรวจแน่งเลย...

Junior Member
    สถานที่
    ชมรมรถโบราณรังสิต
    ขอบคุณ
    0

ผมก็ว่าอย่างนั้นและครับ......ไม่รู้ว่าจะตีกันทำไม ไม่เห็นใจคนที่เขามาไกลบ้างสิ
    ผมไม่ให้เป็นแบบนี้เลย อายคนอื่นเค้า

~* หื่น VIP *~ Sorthor_ko's Avatar
    สถานที่
    ~*Crave CIassic*~
    ขอบคุณ
    0

สุดยอดครับ..ตีกันเพื่อสร้างอารยธรรม...คลาสสิคสาดดด ..
    เเก๊งค์สกูตเตอร์ที่...สาวๆต้องผวา..

~* Crave Scooter CluB *~

(หื่น สกูตเตอร์คลับ)

แล้วคุณจะรู้จักกับ....

MoDs -->สายไฟสว่างที่สุดในเอเชีย..

Senior Member ST.Lucifer-MC's Avatar
    สถานที่
    ST.Lucifer Classic Club
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up ST.Lucifer-ท่าแร่

จามาตีกันก็เลิกเล่นรถคลาสสิคไป

ไปหานวมมาชกไป ไปเลยไป้

ทริปไหนไหนเราไม่หวั่นถ้ามีตัง

ล้อครบ สตาดติด เบรคมี เจอกัน

ST.Lucifer Classic Club

ท่าแร่...สกลนคร

https://skydrive.live.com/?cid=f3379...57cb#sc=photos << ดูรูปทริปที่ผ่านมากว่า 20 ทริป

080-1943501(แมน)
    ขอบคุณ WEBMASTER ที่ทำให้พวกเรารู้จักกันมากขึ้นครับ

Bookmarks