ท้อป๋องผมดังไม่เพราะทำไงดีครับ

ชื่อกระทู้: ท้อป๋องผมดังไม่เพราะทำไงดีครับ

yagami's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ท้อป๋องผมดังไม่เพราะทำไงดีครับ

ท่อป้องผมมันดังเหมือนเสียงอั้น ๆ ยังไงไม่รู้ครับ

อยากให้มันเสียงใส ๆ ต้องทำยังไงครับ

ถ้าเอาไปให้ร้านซ่อมจะนานเปล่าครับ

ไม่อยากทิ้งรถไว้นาน

แป๊ะตง_888's Avatar
    สถานที่
    มิคกี้เมาส์สกู๊ตเตอร์คลับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ yagami อ่านข้อความ
    ท่อป้องผมมันดังเหมือนเสียงอั้น ๆ ยังไงไม่รู้ครับ

อยากให้มันเสียงใส ๆ ต้องทำยังไงครับ

ถ้าเอาไปให้ร้านซ่อมจะนานเปล่าครับ

ไม่อยากทิ้งรถไว้นาน
    ถ้าอั้นๆและท่อเสียงไม่ใส ท่อเริ่มตันครับผม ถ้าอยากให้เสียงใส และ โล่งเหมือนเดิม ถอดแต่ท่อไปที่ร้านก็ได้นะครับ ไปที่ร้านท่อไอเสีย หรือ อู่ปะผุทำสีก็ได้ครับ บอกเค้าเอาท่อมาเป่าไฟ เค้าจะแก๊สที่สำหรับเชื่อม แต่จะใช้แค่ความร้อนจากแก๊ส มาเป่าเพื่อที่จะทำให้คราบเขม่า ภายในตัวท่อให้เหลวเหมือนน้ำมันออกมา หลังจากนั้นถ้าอยากให้สวยเหมือนใหม่ก็หาสีดำ สำหรับทนความร้อนพ่นก่อนใส่ เท่านี้ก็เสียงใสเหมือนเดิม และ สวยเหมือนใหม่ด้วยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย แป๊ะตง_888 : 19-09-2008 เมื่อ 10:59
    <><><><> MiCkEy MoUsE ScOoTeR ShOp <><><><>

นายชานนท์ กุลชาติชัย
    เลขบัญชี 360 - 0 - 87777 - 7
    บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์
    ธนาคารกรุงเทพจำกัด(มหาชน)
    สาขาวังทอง ( จ.พิษณุโลก )
    Tel.084 - 6886 - 456
    เว็บไซต์ตรวจเช็คสิ่งของ และ พัสดุไปรษณีย์ไทยครับ

http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++
    Copy light @ Made In Thailand.

yagami's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณมากครับ

ร้านทำสีรถยนอยู่ใกล้ ๆ พอดีเดี๋ยวจะลองเอาไปให้เขาทำดู

Bookmarks