ขาย Mini Austin Morris 1000 cc. ราคาต้องรีบคว้า 275000-.บาทและมีอะไหล่ใหม่ๆนำเข้า!!!

ชื่อกระทู้: ขาย Mini Austin Morris 1000 cc. ราคาต้องรีบคว้า 275000-.บาทและมีอะไหล่ใหม่ๆนำเข้า!!!

สถานที่
    Vespaland
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขาย Mini Austin Morris 1000 cc. ราคาต้องรีบคว้า 260000-.บาทและมีอะไหล่ใหม่ๆนำเข้า!!!

อยากมี Mini ไว้ครอบครองราคานี้มีเอกสารการครอบครองถูกต้อง+ประกั นรถและ พ.ร.บ.รถเป็นรถนำเข้ามาขอใช้ในประเทศไทย..
    เอกสารเป็นชื่อผมเองครับในเล่มทะเบียนของมาเลเซียแต่ ตอนนี้รอเวลาขอจ่ายภาษีเท่านั้นตามกฏหมายประเทศไทย..
    หลายท่านอาจยังสงสัยว่าถูกต้องจริงมั้ย...สบายใจได้เ ลยครับรถคันนี้นำเข้ามาถูกต้องตามกฏหมายจากทางด่านกร มศุล.ผมศึกษาและปรึกษามาพอสมควรครับ....เพื่อให้ถูกต ้องที่สุด
    เคสนี้มีน้อยมากเพราะพอดีผมได้ภรรยาเป็นคนมาเลเซียเล ยมีสิทธิซื้อได้เลยโดยใช้ทะเบียนสมรสและที่อยู่ตามทะ เบียนของประเทศมาเลเซีย..และตอนนี้ผมสามารถมาขอใช้ใน ประเทศไทยโดยต้องครอบครองก่อน 1ปีครึ่งและถึงจะขอจ่ายภาษีเต็มเพื่อขอทะเบียนของไทย ตามกฏ...เพราะฉะนั้นช่วงที่รอสามารถใช้ขับขี่ได้ทั่ว ไปในประเทศไทย...หายห่วงครับ คันนี้เป็นรุ่น Mini morris ปี 71 1000 cc อุปกรณ์ครบ อ.ว.ท.ม.. รถแท้อังกฤษ สภาพเครื่อง 90 % ขับมา 1000 กว่ากิโล..ฉิวๆ คุ้มมากครับ...คุณซื้อราคานี้ไปรออีกปีกว่าและคุณจ่า ยภาษีแล้วรอโอนเป็นชื่อคุณรวมราคาแล้วคุ้มมากๆครับ.. .ดีกว่าไปซื้อรถที่เค้าสวมทะเบียนมาเสี่ยงครับราคาที ่เค้าขายกันก็เริ่มที่ 400000 ขึ้น...ส่วนรถประมูลชั่วโมงนี้ต่ำๆ ก็ 600000 ขึ้นครับดูราคาอ้างอิงจากเว็ปรถมือสองได้...
    ราคานี้ต่อรองได้นะ
    ครับ.....สนใจติดต่อ 089-1600880 ปาครับ ตอนนี้รถอยู่กรุงเทพแล้วครับขอชมได้
    ตอนนี้ผมไปทำสีใหม่+ทำเครื่องช่วงล่างมาใหม่เอาเป็นว ่าคุ้ม รูปบนก่อนทำส่วนรูปล่างทำเสร็จแล้ว
    ผมมีล้อแม็กลายกล้วย 12 x 5.5 " ล้อใหม่ๆสั่งเข้ามา ชุดละ 28000-. พร้อมยางใหม่ๆ 4 เส้นกรุงเทพขายมือ 2 เกือบ 30000-.ครับเอาใจคนรัก Mini
    - กระจกแท้ๆ คู่ละ 3700-. โคมเมื่ยม.มีของตลอดแต่ต้องสั่งล่วงหน้านะครับ...
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย panapan15 : 27-11-2008 เมื่อ 11:12

สถานที่
    Vespaland
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ panapan15 อ่านข้อความ
    /\2กลับมาอีกครั้งเพื่อคนอยากมี Mini ไว้ครอบครองราคานี้มีเอกสารการครอบครองถูกต้อง+ประกั นรถและ พ.ร.บ.รถเป็นรถนำเข้ามาขอใช้ในประเทศไทย..พอดีคันสีน ้ำตาลเพื่อนภรรยามาขอซื้อไปแล้วครับ..
    เอกสารเป็นชื่อผมเองครับในเล่มทะเบียนของมาเลเซียแต่ ตอนนี้รอเวลาขอจ่ายภาษีเท่านั้นตามกฏหมายประเทศไทย..
    หลายท่านอาจยังสงสัยว่าถูกต้องจริงมั้ย...สบายใจได้เ ลยครับรถคันนี้นำเข้ามาถูกต้องตามกฏหมายจากทางด่านกร มศุล.ผมศึกษาและปรึกษามาพอสมควรครับ....เพื่อให้ถูกต ้องที่สุด
    เคสนี้มีน้อยมากเพราะพอดีผมได้ภรรยาเป็นคนมาเลเซียเล ยมีสิทธิซื้อได้เลยโดยใช้ทะเบียนสมรสและที่อยู่ตามทะ เบียนของประเทศมาเลเซีย..และตอนนี้ผมสามารถมาขอใช้ใน ประเทศไทยโดยต้องครอบครองก่อน 1ปีครึ่งและถึงจะขอจ่ายภาษีเต็มเพื่อขอทะเบียนของไทย ตามกฏ...เพราะฉะนั้นช่วงที่รอสามารถใช้ขับขี่ได้ทั่ว ไปในประเทศไทย...หายห่วงครับ คันนี้เป็นรุ่น Mini morris ปี 71 1000 cc อุปกรณ์ครบ อ.ว.ท.ม.. รถแท้อังกฤษ สภาพเครื่อง 90 % ขับมา 1000 กว่ากิโล..ฉิวๆ คุ้มมากครับพอดีผมต้องการใช้เงินเรื่องซื้อบ้านที่โน ้นเลยต้องตัดใจขายครับ...คุณซื้อราคานี้ไปรออีกปีกว่ าและคุณจ่ายภาษีแล้วรอโอนเป็นชื่อคุณรวมราคาแล้วคุ้ม มากๆครับ...ดีกว่าไปซื้อรถที่เค้าสวมทะเบียนมาเสี่ยง ครับราคาที่เค้าขายกันก็เริ่มที่ 400000 ขึ้น...ส่วนรถประมูลชั่วโมงนี้ต่ำๆ ก็ 600000 ขึ้นครับดูราคาอ้างอิงจากเว็ปรถมือสองได้...
    ราคานี้ต่อรองได้นะครับ.....สนใจติดต่อ 089-1600880 ปาครับ ตอนนี้รถอยู่กรุงเทพแล้วครับขอชมได้ตลอดโอกาสมาแล้วอ ย่าพลาดครับและผมมี Clubman อีกคัน ราคาตั้งอยู่ที่ 220000-.ครับ 850 cc..แต่รถอยู่ที่มาเลเซียครับ...

- ผมมีล้อแม็กลายกล้วย 12 x 5.5 " ล้อใหม่ๆสั่งเข้ามา ชุดละ 28000-. พร้อมยางใหม่ๆ 4 เส้นกรุงเทพขายมือ 2 เกือบ 30000-.ครับเอาใจคนรัก Mini
    - กระจกแท้ๆ คู่ละ 3700-. โคมเมื่ยม.มีของตลอดแต่ต้องสั่งล่วงหน้านะครับ...

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย panapan15 : 24-04-2009 เมื่อ 14:40

Senior Member speeddproshop's Avatar
    สถานที่
    Speed D Proshop
    ขอบคุณ
    0

ถ้าคิดภาษีแบบรถนักเรียนนอก 200 % ค่าภาษี คำนวนตาม Blue Book ออกมา ค่าภาษีอย่างเดียวก็ หลายแสนแล้วมั้ง ส่วนตัวรถ ต้องเอาออกไปต่อที่ด่านเรื่อยๆ วุ่นวายมาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย speeddproshop : 19-09-2008 เมื่อ 18:36

สถานที่
    Vespaland
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ speeddproshop อ่านข้อความ
    ถ้าคิดภาษีแบบรถนักเรียนนอก 200 % ค่าภาษี คำนวนตาม Blue Book ออกมา ค่าภาษีอย่างเดียวก็ หลายแสนแล้วมั้ง ส่วนตัวรถ ต้องเอาออกไปต่อที่ด่านเรื่อยๆ วุ่นวายมาก
    ขอบคุณในคำแนะนำครับ....ถูกต้องที่แจ้งมาครับ...แต่ร ายละเอียดทั้งหมดอยู่ในเอกสารที่ผมโหลดข้อมูลมาจากกร มศุล.บางคนอาจจะเป็นนักเรียนนอกจากประเทศอื่นแต่ทางข องผมแค่ด่านที่สะเดาเหมือนจะยุ่งยากครับแต่ผมก็เอาเข ้ามาได้ถูกต้องแถมรายละเอียดในการครอบครองออกไปต่อแค ่ปีละครั้งก็ได้..โดยค่าอากรในการกลับออกไปและสามารถ เข้าใช้ชั่วคราวได้อีก.ผมถามเจ้าหน้าที่มาทั้งหมดแล้ วเอาแบบเอาว่าผมเคลียร์เลย....เพราะผมมีภูมิลำเนาที่ โน้นชัดเจน....เอกสารครบถ้วนครอบครองแค่ปีครึ่งและยั งมีส่วนรถจากราคาประเมินแถมสามารถเจรจาได้อีกตาม cc ของรถหลักในการครอบครองแถมยังมีส่วนรถอีก 21.67 % ในการครอบครองรถปีครึ่ง....มีอีกเยอะครับใครสงสัยโทร มาคุยกันได้ครับ...แต่ที่สำคัญผมทำได้แล้วกัน....em9 0

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

น่าสนใจครับ แต่ผมไม่ถนัดทำแบบวิธีที่คุณแนะนำ มาช่วยเชียร์คนใจถึงรายต่อไปem93

สถานที่
    Vespaland
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ beta007 อ่านข้อความ
    น่าสนใจครับ แต่ผมไม่ถนัดทำแบบวิธีที่คุณแนะนำ มาช่วยเชียร์คนใจถึงรายต่อไปem93

-ผมเข้าใจนะครับว่าทุกคนค่อนข้างสงสัยกันแต่ผมศึกษามา พอสมควรรถผมถูกต้องจริงๆถ้าไม่ถูกต้องจริงตั้งแต่อยู ่ที่มาเลเซียเค้าคงยึดผมไว้แล้ว
    กฏหมายเค้าเข้มกว่าเราอีกอย่างผมคนไทยเค้าต้องเข้มงว ดอยู่แล้วเพราะต้องผ่านด่านเช็คเอกสารการออกมาจากประ เทศเค้าหลายด่านอยู่นะครับ....เท่านั้นยังไม่พอผมต้อ งผ่านด่านศุลกากรรถที่เข้าต้องผ่านทุกคันทุกคนน่าจะร ู้....ถ้ามีอะไรไม่ถูกต้องผมคงไม่เอาขับกินลมฉิวๆในป ระเทศไทยได้หรอกครับ...กว่าจะมาถึงกรุงเทพเจอไม่รู้ก ี่ด่านแต่ละด่านเข้มๆทั้งนั้นภาคใต้ด้วย...และผมมั่น ใจเกินร้อยอยู่แล้วเพราะรถมันชื่อผม....
    ทำไมต้องใจถึงในการที่จะซื้อรถด้วยครับ....แต่ทีขับแ บบสวมทะเบียนกันอันนั้นไม่ถึงกว่าหรือครับผิดกฏหมายเ ต็มอีกอย่างเอกสารของกรมศุลก็อยู่ในมือผม....เอกสารผ มพร้อมตลอดที่เค้าให้เตรียมไว้เพียงแต่รอเวลาเท่านั้ นเอง....ผมออกมาขายราคานี้มันก็สมเหตุสมผลอยู่แล้ว.. .ทำไมครับผมทำถูกต้องมันผิดด้วยหรือแล้วทำไมต้องกลัว ...เพราะส่วนใหญ่ไม่รู้กันจริงประเภทฟังเค้าเล่ามา.. แล้วมาสรุปของๆผมรู้แบบเจาะลึกแล้วผ่านทุกขั้นตอนด้ว ยตัวเอง...พิจารณากันนะครับ..
    กรณีคนที่สนใจจะซื้อจากผม...สรุปง่ายๆว่าผมออกเอกสาร การครอบครองให้คุณชั่วคราวโดยการร่างลายละอักษรไว้โด ยผมมอบอำนาจชั่วคราวในการดูแลรถแทนผมจนครบเวลาพอถึงเ วลาผมจะเอาเอกสารจากกระทรวงพาณิชย์ตามเอกสารที่ทางกร มศุลระบุไว้ส่วนเรื่องการประเมินราคาภาษีมันมีเอกสาร ในการขอลดหย่อนของรถเก่าใช้แล้วประเมินตามความเป็นจร ิงที่สามารถเจรจาได้ตรงนี้ผมมีข้อมูลทั้งหมด....พอถึ งเวลาก็ทำตามขั้นตอนที่เเจ้งระบุไว้ขอใช้แบบถาวรออกส มุดเล่มเป็นชื่อผมแล้วผมก็เซ็นต์โอนให้กับทางคุณ...ซ ึ่งเป็นขั้นตอนทั่วไปแล้วสรุปมันเสี่ยงตรงไหนครับ... .

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน หลอกลวง

ผมอยากทราบว่ารถนี้ซื้อขายได้จริงรึเปล่า เพราะผมก็เห็นมาเยอะเเล้วขายอย่างงี้และพอมีปัญหาเกิ ดขึ้นก็ไม่รับผิดชอบ
    ผมก็อยากได้เหมือนกันแต่กลัวโดนหลอก เหมือนที่เพื่อนผมโดนมา ทั้งที่เป็นรถในประเทศด้วย ผมก็เลยถามเพื่อไม่ให้
    เพื่อนในเวปโดนหลอก

สถานที่
    Vespaland
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ unknown55 อ่านข้อความ
    ผมอยากทราบว่ารถนี้ซื้อขายได้จริงรึเปล่า เพราะผมก็เห็นมาเยอะเเล้วขายอย่างงี้และพอมีปัญหาเกิ ดขึ้นก็ไม่รับผิดชอบ
    ผมก็อยากได้เหมือนกันแต่กลัวโดนหลอก เหมือนที่เพื่อนผมโดนมา ทั้งที่เป็นรถในประเทศด้วย ผมก็เลยถามเพื่อไม่ให้
    เพื่อนในเวปโดนหลอก
    ก่อนจะขึ้นหัวข้อโดยที่ไม่ได้พิจารณามันต้องขอตำหนิค ุณ Unknown 55 หน่อยครับ....ขึ้นมาได้ยังงัยว่าหลอกลวงมีสมองคิดหรื อเปล่าครับ...จะสงสัยอะไรก็ให้มันเคลียร์ในการใช้ถ้อ ยคำหน่อย.....คนมันมีหลายประเภทอย่าเหมาหมดครับ....อ ่านภาษาไทยเข้าใจหรือเปล่าครับ...ผมอธิบายค่อนข้างเค ลียร์และมีเอกสารยืนยัน...มาดูก่อนครับก่อนจะตัดสินค นครับ...ผมฟ้องได้ง่ายๆนะครับประเภทรู้ไม่จริงแล้วมา comment ชุ่ยๆ.....เข้าใจว่าคุณสงสัยก็โทรมาคุยกันก่อนได้หรื อมาหาผมเลย....อย่าปรักปรำชุ่ยๆ อีกอย่างผมเป็นมุสลิมและมีคนรู้จักพอสมควรมีตระกูลคร ับ....ผมไม่เอามาขายชุ่ยๆหลอกครับ......ผมทำถูกต้องต ามกฏหมายทุกอย่าง....ใช้หัวคิดด้วยครับ....และผมถือเ อกสารตัวจริงไว้ทั้งหมดและรถมันชื่อผม.....ผมปรึกษาแ ละสอบถามทางเจ้าหน้าที่มาหมดแล้วเอกสารการจ่ายภาษีทำ ทะเบียนของกรมศุลอยู่ที่ผมหมดแล้ว.....ทุกคนมันต้องม ีพิจารณญาณในการตัดสินใจและเช็คข้อมูลก่อนทั้งสิ้น.. ...... โทรมาหาผมได้ตลอดนะครับอยากคุยกับคนประเภทนี้จัง 089-1600880...

Junior Member 1971's Avatar
    สถานที่
    อยากได้
    ขอบคุณ
    0

ร้อนเงิน ทำไมไม่ขายทิ้งซะที่มาเลเซียครับ สงสัยจัง คงได้ราคามากกว่า 2แสน7 ทำให้รำบากทำไมกว่าจะเอามาขายในไทย เฮ้อ....กลุ้มแทน

สถานที่
    Vespaland
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ 1971 อ่านข้อความ
    ร้อนเงิน ทำไมไม่ขายทิ้งซะที่มาเลเซียครับ สงสัยจัง คงได้ราคามากกว่า 2แสน7 ทำให้รำบากทำไมกว่าจะเอามาขายในไทย เฮ้อ....กลุ้มแทน
    ไม่ต้องกลุ้มแทนผมครับ...ผมไม่ได้ร้อนเงินอะไรมากมาย เพียงอยากจะซื้อบ้านแบบว่าเงินสดครับและที่มาเลเซียร ถมันยังพอหาได้ครับ....ผมเห็นว่าที่เมืองไทยราคามันส ูงมากๆ และอีกอย่างคนมาเลเซียเค้าไม่ชอบรถสไตล์นี้ซะส่วนใหญ ่..มีแค่บางกลุ่มเท่านั้น....และอีกอย่างผมต้องการขา ยให้คนอยากได้จริงๆที่เค้าไม่มาป่วนในกระทู้เลอะเทอะ แบบพวกที่ทำตัวน่าเบื่อ...และอีกอย่างผมต้องออกมาปกป ้องสิทธิของผมและต้องการจะตอบกระทู้ที่มีสาระ...พวกไ ร้สาระเยอะมากครับน่าเบื่อem86...รถผมรอแค่อีกปีครึ่ งก็ขอทะเบียนใช้ได้ครับ....โอกาสผมสามารถจะหามาขับกี ่คันก็ได้เพราะผมมีภรรยาอยู่ที่โน้นแต่ผมต้องการอยาก ให้คนอยากได้จริงๆที่เค้าไม่ต้องไปซื้อไอคันละ 600000- 700000 แสนหรือรถที่สวมทะเบียนมาใช้...มันผิดตรงไหนครับที่ผ มจะขาย....อีกอย่างผมก็ขายและนำเข้ารถ Vespa มาขายอยู่ใน Web นี้ด้วยและลอง Link ดูได้... ถ้าสงสัยอะไรโทรมาได้นะครับ

Junior Member men 200's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผ่อนได้ป่ะ.. คับ....อิอิ

ขอบคุณ
    0

Thumbs down แน่ใจหรอ

ที่ผมพิมกระทู้ไปนั้นทางผมไม่ได้มีเจตนาที่จะก่อกวนแ ต่อย่างใด เพราะการซือขายรถคลาสสิคนั้นเป็นความชอบส่วนตัว ผมไม่ได้ให้คนที่รักรถพวกนี้จิงๆมาโดนหลอกกับพ่อค้าพ วกนี้ ผมแค่พิมไปบอกเรื่องราวที่ผมเคยโดนหลอกมา แต่ทางคุณกลับร้อนตัวพิมด่าผมกลับมา ผมไม่กลัวคุณหรอก แน่จริงไปยืนต่อหน้าตำรวจเศรษฐกิจที่เคยจับผมมาแล้วก ล้ารึเปล่าให้คนที่เข้ามาดูกระทู้คุณรู้ไปเลยว่าผิดไ ม่ผิด
    ทำไม่ผมจะไม่รูว่้าคุนซือรถที่มาเลยเซียราคาเท่าไหร่ ราคาไม่เกิน 5 หมื่นบาทหรอก แต่กลับมาขายแบบหลอกลวงแล้วยังจาเอากำไรเกินควร คุณบอกว่ามีเจ้าหน้าที่เครียลร์ได้ลองบอกมาสิครับว่า ใครชื่ออะไร ผมจาได้ติดต่อแล้วเอารถเข้ามามั่ง ถ้าคิดว่าแน่จริง
    ที่พิมตอบกลับมาไม่ได้มีเจตนาอื่น แต่ควรมีมารยาทในการตอบกระทู้หน่อย ไม่ใช่มาด่าแค่มั่วๆมีความรับผิดชอบกับการกระทำด้วยค รับ อย่าให้คนที่รักในวงการรถคลาสสิคจริงๆเค้าเสียชื่อกั นหมด

สถานที่
    Vespaland
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ unknown55 อ่านข้อความ
    ที่ผมพิมกระทู้ไปนั้นทางผมไม่ได้มีเจตนาที่จะก่อกวนแ ต่อย่างใด เพราะการซือขายรถคลาสสิคนั้นเป็นความชอบส่วนตัว ผมไม่ได้ให้คนที่รักรถพวกนี้จิงๆมาโดนหลอกกับพ่อค้าพ วกนี้ ผมแค่พิมไปบอกเรื่องราวที่ผมเคยโดนหลอกมา แต่ทางคุณกลับร้อนตัวพิมด่าผมกลับมา ผมไม่กลัวคุณหรอก แน่จริงไปยืนต่อหน้าตำรวจเศรษฐกิจที่เคยจับผมมาแล้วก ล้ารึเปล่าให้คนที่เข้ามาดูกระทู้คุณรู้ไปเลยว่าผิดไ ม่ผิด
    ทำไม่ผมจะไม่รูว่้าคุนซือรถที่มาเลยเซียราคาเท่าไหร่ ราคาไม่เกิน 5 หมื่นบาทหรอก แต่กลับมาขายแบบหลอกลวงแล้วยังจาเอากำไรเกินควร คุณบอกว่ามีเจ้าหน้าที่เครียลร์ได้ลองบอกมาสิครับว่า ใครชื่ออะไร ผมจาได้ติดต่อแล้วเอารถเข้ามามั่ง ถ้าคิดว่าแน่จริง
    ที่พิมตอบกลับมาไม่ได้มีเจตนาอื่น แต่ควรมีมารยาทในการตอบกระทู้หน่อย ไม่ใช่มาด่าแค่มั่วๆมีความรับผิดชอบกับการกระทำด้วยค รับ อย่าให้คนที่รักในวงการรถคลาสสิคจริงๆเค้าเสียชื่อกั นหมด
    เอ๊ะคุณ Unknown 55 คงจะไม่เข้าใจภาษาไทยจริงๆผมไปใช้ถ้อยคำว่า ...ด่า ตอนไหนครับ..เพียงแต่ผมออกมาปกป้องสิทธิของผมมันผิดต รงไหนครับ...คุณอายุเท่าไรกันเนี่ย....แล้วอีกอย่างท ำไมผมต้องร้อนตัวด้วย...ผมแค่แนะนำคุณในการใช้ข้อควา ม...แล้วคุณก็ไม่ต้องมากลัวผมมากลัวผมทำไมไม่เคยรู้จ ักกันด้วยซ้ำ...คุณกลัวตำรวจที่คุณบอกว่าเคยจับคุณดี กว่า..เจอคนประเภทอย่างคุณแล้วกลุ้ม!!!...แล้วที่บอก ว่าผมซื้อมาแค่ 5 หมื่น คุณมาสรุปผมได้ไง...ปรักปรำชุ่ยๆอีกแล้ว..ผมไม่อยากจ ะพิมพ์ตอบกระทู้ไร้สาระอย่างคุณเลย.เอาซิไปซื้อมาใช้ เองแล้วกันถ้าคุณบอกว่าคุณซื้อได้ 5 หมื่น ขำคนประเภทอย่างคุณจังเลย...แล้วทำไมผมต้องบอกคุณเรื ่องเจ้าหน้าที่เก่งก็หาเองซิครับแล้วมาตอบโง่ๆในกระท ู้ผมทำไม...แล้วไอที่มันขายกัน 600000-700000 แสนที่เค้าเรียกว่าอะไร...โลกคุณแคบจริงๆๆ
    ผมมีมรรยาทในการใช้ในการตอบกระทู้เพราะนี่มันกระทู้ข องผม...และจำเอาไว้นะครับคนจะซื้อรถที่มาเลเซียได้ต้ องมีภรรยาและมีภูมิลำเนาหรือนักธุรกิจที่มี work permit เท่านั้นถึงจะมีสิทธิ.. คุณนี่มันไม่รู้แล้วยังอวด......ด.ถ้าสงสัยอะไรก็โทร หาผม 089-1600880 .อีกอย่างลองไปเปิดดูกระทู้ซื้อขาย Vespa นะครับชือผม panapan15 ผมซื้อขายในบอร์ดมา 3-4 ปีแล้วลูกค้าผมทั่วประเทศผมขาย Vespa ไปกว่า 800 คันแล้วถ้าผมไม่ซื่อสัตย์ในหน้าที่ผมคงแย่ไปนานแล้วน ้องๆที่เล่นรถ Vespa รู้จักผมดี และผมมีClub ของผมด้วย...รู้ไว้ด้วยนะครับว่าระหว่างคุณกับผมใครม ันน่าเชื่อถือกว่ากัน..พอเถอะครับอย่ามาเสนอความคิดเ ห็นแบบเด็กพึ่งโตเลยครับ...คนที่เค้าจะซื้อเค้ามีวุฒ ิปัญญาในการพิจารณาณครับ..ผมเบื่อมากที่จะต้องตอบกระ ทู้อย่างคุณ...คนอื่นเค้าก็เบื่ออ่าน...ไปทำอะไรที่ม ันสร้างสรรดีกว่าครับ

ขอบคุณ
    0

Thumbs up

Unknown 55 ว่าไงๆ สู้ป่าว....อิอิ

คนไทย รักกันๆ

ขอบคุณ
    0

มี rover หัวฉีดมั้ยครับ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่

ถ้ารวมกับภาษีที่ต้องเสียเพื่อขอทะเทียนในไทยแล้วเท่ าไหร่คับ

ตอนนี้ใช้ 1100 อยู่ อยากมีน้อง Mini มั้ง