คลาสสิคหายไปไหน

ชื่อกระทู้: คลาสสิคหายไปไหน

Senior Member ST.Lucifer-MC's Avatar
    สถานที่
    ST.Lucifer Classic Club
    ขอบคุณ
    0

Thumbs down คลาสสิคหายไปไหน

ตอนนี้ผมยังคิดอยุ่เลยจะวิ่งทริปต่อหรือจะหยุดวิ่งดี

งานเดียวนี้มันตีกันทุกงาน ตีกันทุกงานก้ไม่เท่าไหร่

มีโยนขวดเข้ามาอีก

งานทำบุญหรืองานนักเลงกันแน่

ยังไงพี่น้องคลาสสิคที่เเท้จริง

ขอให้รักกันมากๆนะครับ

ส่วนพวกสร้างความวุ่นวายก้ขอร้องละครับ

ไม่สร้างก้อย่ามาททำลายครับ

สุ้ๆ พี่น้อง

ทริปไหนไหนเราไม่หวั่นถ้ามีตัง

ล้อครบ สตาดติด เบรคมี เจอกัน

ST.Lucifer Classic Club

ท่าแร่...สกลนคร

https://skydrive.live.com/?cid=f3379...57cb#sc=photos << ดูรูปทริปที่ผ่านมากว่า 20 ทริป

080-1943501(แมน)
    ขอบคุณ WEBMASTER ที่ทำให้พวกเรารู้จักกันมากขึ้นครับ

ติว-เสี่ยวโบราณ kuna_classic's Avatar
    สถานที่
    -เสี่ยวโบราณ-
    ขอบคุณ
    0

คิดแล้วกลุ้ม
    จะแว้นหรือคลาสสิคเลือกทีเถอะ
    - เสี่ยวโบราณ -
    Nongkhai

โทร 085-7557692
    BB PIN:27DE7669

สิ่งที่คุณเห็น. มันอาจไม่เปนอย่างที่คุณคิด. ลองมารู้จักกันก่อน. แล้วที่เหลือค่อยว่ากัน

Junior Member รีออง อานะ's Avatar
    สถานที่
    อนุรักษ์รถโบราณหลานเจ้าปู่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน คิดหนักเหมือนกัน

เมื่อ วันเสาร์ยิ่งประกวดรถผมเสร็จเอาไปจอดทิ้งไว้แถวๆมีเร ื่อง
    ดีที่รถไม่เป็นไรแต่ขวดแตกเต็มเลย em96
    em87 /\8 คลาสสิคอย่างผมสูญพันธุ์แน่........................ ...........
    Name:  IMGA0135.JPG
Views: 764
Size:  59.0 KB
    em97

ลูกเจ้าพ่อหลักเมืองกุดชุม off-rider's Avatar
    สถานที่
    กุดชุม-ยโสธร
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน หมดแล้วครับท่าน

เลิกแล้วครับท่านสำหรับรถซี เลิกออกทริปแล้ว เก็บเงินซื้อรถ King ดีกว่า
    บักหำน้อย ยโสธร...........

ขออภัยหากไม่สุภาพ mini c's Avatar
    สถานที่
    (สมาคม)นิยมเครื่องเดิม
    ขอบคุณ
    0

ยังไม่หมดหรอกครับพี่
    ทุกสิ่งทุกอย่างมันอยู่ที่เรา
    เราจะทำรถให้ดีไม่ดีมันอยู่ที่เรา
    เราจะทำตัวดีไม่ดีมันก็อยู่ที่เรา

ผมยังเชื่อว่าสักวันหนึ่งตัวป่วนเมือง จะต้องถูกทำลายโดยตัวของเค้าเอง

ยังเชื่อมั่นในผู้ที่มีใจรัก ในรถ classic
    สบายดี
    เดินทางใกล้ไกลไปคนเดียว แต่ไม่เดียวดาย
    (สมาคม)ผู้นิยมเครื่องเดิมๆ สามเกียร์ไม่ไวแต่ไปถึง

Ninja250r & PX150E golf9066's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อยากให้พวกตีกัน พวกก่อปัญหาให้เจ้าภาพ อยากให้เข้าเน็ตมาเว็บนี้บ้างจังเลย อยากได้มันรู้ว่าคนในวงการเดี้ยวนี้เขามีปัญหากันมาก แค่ไหนแล้ว เขาต่อต้านแค่ไหน เขาหาทางออกกันได้รึเปล่า แต่น่าเสียดายที่พวกนั้นคงไม่มีเวลาเข้าหรอกคงมีแต่อ อกไปบิดรถก่อกวนชาวบ้านมากกว่าละมั้ง
    รักเธอประเทศไทย

MSN: [email protected]
    คุยกันคับผม

Junior Member ดงมะไฟคลาสสิค's Avatar
    สถานที่
    อนุรักษ์รถโบราณหลานเจ้าปู่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ยังอยู่ตรงนี้

ความคลาสสิคไม่หายไปไหน
    ยังอยู่ในใจผมเสมอ
    แล้วพวกคุณล่ะ
    Mc ดงมะไฟ พลังแห่ความคลาสสิค
    http://dongmafaiclassic.spaces.live.com/default.aspx

พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว ตาลีบัน's Avatar
    สถานที่
    สนิมคำราม
    ขอบคุณ
    0

Arrow

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mini c อ่านข้อความ
    ยังไม่หมดหรอกครับพี่
    ทุกสิ่งทุกอย่างมันอยู่ที่เรา
    เราจะทำรถให้ดีไม่ดีมันอยู่ที่เรา
    เราจะทำตัวดีไม่ดีมันก็อยู่ที่เรา

ผมยังเชื่อว่าสักวันหนึ่งตัวป่วนเมือง จะต้องถูกทำลายโดยตัวของเค้าเอง

ยังเชื่อมั่นในผู้ที่มีใจรัก ในรถ classic
    เห็นด้วยอย่างมากเลยครับคุณพี่

มันจะคลาสสิคไม่คลาสสิคก็ขึ้นอยู่กับตัวเราเองนี้แหล ่ะครับ
    "ชีวิตนั้นสั้น ศิลปะยืนยาว"

"มีข้าวกินเพราะควาย มีแผ่นดินไทยก็เพราะช้าง"

นึ่นิคำ
    มื

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถึงชาวคลาคสิค

เราเหลือคำว่าคลาคสิคอยู่ไหม ถ้ายังเหลืออยู่ขอให้รักกันเหมือนเดิมได้ไหมพี่น้องค ับ แล้วคำว่าคลาคสิคจะอยู่กับเราตลอดไปem95คลาคสิคจะยั่งยืนอยู่ที่การกระทำของพวกเรา

รูป รูป  

Junior Member
    สถานที่
    M&C Classic club Khon Kaen
    ขอบคุณ
    0

Exclamation คลาสสิค....?????

em96 คนที่ทำความเดือดร้อนในงานก็เป็นเพียงส่วนน้อย ๆ แค่นั้นแหละครับผมว่า แต่แล้วมันก็เหมือนว่าพวกเราทุกคนต้องติดรากแหไปด้วย กัน ไปจัดที่ไหนชาวบ้านเขาก็คงจะเบื่อพวกเรากันทั้งนั้น มีคนเดินทางมาไกล ๆ เขาเหนื่อยอยากพักผ่อนก็มีเสียงเบิ้นรถ หน้าเวทีอยากเต้นสนุก ๆ ก็ตีกัน ผมไม่กล้าไปวิจารณ์หรอกครับว่าใครจะดีหรือไม่ แต่ผมก็เชื่อว่าเรื่องง่าย ๆๆๆๆ แค่นี้พวกเราทุกคนที่รักในความคลาสสิคเหมือนกันก็น่า จะทำได้กันทุกคนอยู่แล้ว อยากถามทุกคนว่าเจ้าภาพเขาเตรียมงานตั้งนานและพวกคุณ เดินทางมาตั้งไกลเพื่อมาดูคนตีกันแค่นั้นหรือ ?????????

Senior Member หมง หงจินเป่า's Avatar
    สถานที่
    ชมรมอนุรักษ์รถจักรยานยนต์โบราณหนองเรือ
    ขอบคุณ
    0
    1

เป็นปัญหาที่แก้ยาก แต่ก็ไม่ยากเกินแก้ไป

พวกที่ตีกัน ที่บ้านเขาไม่มีเน็ตหรอกครับ(ความเจริญด้านจิตใจไปไม ่ถึง)

เวลาเรียกมาประชุมเพื่อที่จะแก้ไขปัญหา ก็มาประชุมกับเข๊าสะอีก

ตอ้งมาถกกันว่าปัญหามันเกิดจากตรงไหน ควรแก้ไขตรงไหนบ้าง

เอาความจริงมาพูดกัน ต้องยอมรับกัน
    บ่อยครั้งที่เราไม่มีเวลาสำหรับมิตร แต่กลับทุ่มเทเวลาทั้งชีวิตกับศัตรู

Member ART_MC's Avatar
    สถานที่
    กลุ่มรถโบราณหนองหานคลาสสิคิ <mc หนองหาน>
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อยากเห็นภาพวันวาน

ผมว่าความคลาสสิคยังอยู่ในจัยพี่น้อง 2 ล้อหลายๆคน ปัญหาที่เกิด เกิดขึ้นจากกลุ่มคนที่เล่นเพราะคิดว่าเท่ คงไม่ไช่ปัญหาจากกลุ่มคนที่จัยคลาสสิคหรอกครับ ผม กลุ่มmc หนองหานอยากจะเห็นภาพวันวาน และผมเชื่อว่ากลุ่ม 2 ล้อ ต่างๆคงอยากจะเห็นภาพนั้นเหมือนผม
    ( กลุ่มรถโบราณหนองหานคลาสสิคจะยืนยัดรถคลาสสิคต่อไป รถเก่ายืนยง )
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ART_MC : 16-10-2008 เมื่อ 20:46

Junior Member GZ metal's Avatar
    สถานที่
    ตะวันชล
    ขอบคุณ
    0

ที่ว่าหายไปนี่ เจอยังงับ em87

Junior Member GZ metal's Avatar
    สถานที่
    ตะวันชล
    ขอบคุณ
    0

ล้อ เล่น นะ คับ
    ถือว่าเปนการคลายเครียดไป แหะๆ

Senior Member หมง หงจินเป่า's Avatar
    สถานที่
    ชมรมอนุรักษ์รถจักรยานยนต์โบราณหนองเรือ
    ขอบคุณ
    0
    1

ก็ดีครับถือว่าเป็นการคลายเครียด
    ผมว่ามันหายไปกับจิตสำนึกที่ดี ที่ไม่ยอมนำมาใช้มากกว่า
    แค่เราทุกคนหยิบมันมาใช้ แต่ต้องเข้าใจด้วยนะครับ
    บางทีบางคนบางกลุ่มก็ไม่ยอมหยิบมันมาใช้(อันนี้ไม่ว่ ากันครับมันเป็นสิทธิส่วนบุคคล)
    ผมก็คงพูดได้แค่นี้ล่ะครับ ปัญหาที่เกิดขึ้นพวกเราก็รู้ๆกันอยู่ ว่าที่ไหที่มาเป็นอย่างไร
    บ่อยครั้งที่เราไม่มีเวลาสำหรับมิตร แต่กลับทุ่มเทเวลาทั้งชีวิตกับศัตรู

Bookmarks