ภาพงานโครงการปันน้ำใจให้น้อง ร่วมกับกลุ่มกรุรถเก่าและกลุ่มรถเก่าสาครบุรี19-20/10/08 - หน้า 2

ชื่อกระทู้: ภาพงานโครงการปันน้ำใจให้น้อง ร่วมกับกลุ่มกรุรถเก่าและกลุ่มรถเก่าสาครบุรี19-20/10/08

ระงับใช้ชั่วคราว เนื่องจากไม่ปฎิบัติตามกฎ totoh's Avatar
    สถานที่
    CLUB K
    ขอบคุณ
    0

gb65_65's Avatar
    สถานที่
    รถเก่าพระราม2
    ขอบคุณ
    0

Member น้ำค้าง's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ทริปดีดี....จบลงได้ด้วยดี

ก็จบลงไปอีกทริปหนึ่ง....ทริปดีดี....ที่มีแต่สิ่งดี ดี....ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆน้องๆทุกคนที่ ช่วยสละของใช้อุปกรณ์การเรียนอุปกรณ์กีฬารวมทั้งเงิน ด้วยนะค่ะ...แต่ก็ต้องเสียใจแทนเพื่อนๆหลายคนที่ไม่ส ามรถร่วมเดินทางไปด้วยกันได้....เพราะไม่ว่าจะเป็นกา รเดินทางที่แสนจะลำบาก...ฝนฟ้าที่ตกมาตลอดทั้งไปและก ลับ....ถ้าไม่ได้ความสามัคคีของกลุ่มเรา....การเดินท างครั้งนี้ก็ไม่สามรถจบลงได้ด้วยดีแบบนี้แน่ๆ....ทริ ปนี้ก็จะเป็นอีกทริปหนึ่งที่ป้าจะจดจำไว้.....บุคคลท ี่ป้าต้องขอขอบคุณไว้คือ..คุณลุงคุณป้าของแจ๊คที่ได้ ทำอาหารกลางวันขนมจีนแกงเขียวหวานที่อร่อยมากๆไว้รอต ้อนรับแถมด้วยการนำทางไปตามเส้นทางที่สวยมากๆจนทำให้ การเดินทางภายใต้สายฝนดูไม่ลำบากอย่างที่น่าจะเป็น.. . ต้องขอบคุณน้าโต้น้องหยุย...ที่คอยขับรถยนต์บริการตล อดเส้นทาง...เจ๊หนู...น้องหนึ่ง...น้าหนุ่ม...น้องเก ๋...และสีสรรของทริปก็คงเป็นน้องแจ๊ค...ของเราตามเคย ...และต้องขอบคุณน้องกุ๋ยและเพื่อนๆๆ...ที่ร่วมเดินท างไปด้วยกัน...รวมถึงเพื่อนๆๆที่คอยรอรับคลัพเราที่ส วนผึ้ง...ช่วยนำทางฝ่าความมืดบนเส้นทางหฤโหด...อีกคู ่หนึ่งที่ป้าต้องขอขอบคุณจากใจก็คือคู่แฝดใจพระน้องเ อรินกะน้องอั้ม....ที่ช่วยดูแลป้าตลอดเส้นทาง...อบอุ ่นจิงๆ......ความสุขของการเดินทางในทริปนี้ไม่ได้สิ้ นสุดแค่การเดินทาง....แต่ทุกกิจกรรมที่เราร่วมกันทำท ี่โรงเรียนบ้านหนองตาดั้ง..ภาพทุกภาพ...เด็กๆทุกคน.. .ล้วนสร้างความสุขและเสียงหัวเราะให้กับเราทุกคน.... .ป้าหวังอย่างยิ่งว่าทริปครั้งนี้นอกจากจะสร้างความส ุขให้กับพวกเราแล้ว...เด็กๆๆที่นั่นคงได้รับความสุขด ้วยเหมือนกัน....ความหวังอีกอย่างที่ป้าหวัง....ก็คื อ....หวังว่าเราคงจะมีทริปดีๆๆ...ให้เราร่วมเดินทางด ้วยกันอีก.......

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Junior Member kuilucky22's Avatar
    สถานที่
    CLUB K
    ขอบคุณ
    0

ทริปแรกสุดประทับใจ ดีใจมากๆครับที่ร่วมเดินทางไปกับพี่ทุกคน ถึแม้ผมจะไม่ได้ขึ้นไปข้างบนด้วยกัน(เสียใจสุดๆ จนถึงวันนี้) แต่ก็ประทับใจมากกับน้ำใจของทุกๆคน โดยฌฉพาะ พี่หนุ่ม ที่ทำให้ผมได้ทฃมาเจอทุกๆคน พี่เอิร์นพี่อั้ม รุ่นพี่ศิลปกรรมที่แสนดีและหล่อเหลาของพวกผม ป้าซิมประธานคลับเคที่เท่ที่สุดเท่าที่เคยเห็น พี่โต้ที่น่ารักของผม ดีใจที่ได้เจอตัวจริง แล้วก็พี่แจ๊ค พี่หนึ่ง พี่หนู เพื่อนน้ำที่น่ารักของผมที่พาผมไปบ้านแต่ไม่ยอมพาผมไ ปที่โรงเรียน(แอบน้อยใจเพื่อน อิอิ) คุณลุงdt แล้วก็ทุกๆคนที่ผมไม่รู้จักชื่อคับ ดีใจมากๆ ทริปหน้าไปไหนผมไปด้วยนะคับอิอิ สัญญาว่าจะไปจนสุดหนทาง
    LUCKY 22
    มีความสุขกับชีวิตบนสองล้อมอเตอร์ไซค์

Junior Member kuilucky22's Avatar
    สถานที่
    CLUB K
    ขอบคุณ
    0

ฝนฟ้าไม่เป็นใจ ต้องแวะปั๊มใกล้ถ่ายรูปกัน อิอิ

ออกมาอีกนิดนึง ก็กร่ำหน่ำตกลงมาอีก ใครเสริมสวยมารับรองจบแน่งานนี้

พี่โต้กับคาราวานฟีโน่ผู้(แอบ)ติดตาม

เค125 กับเดเอสอาร์ มาคู่

รับประทานอาหารที่บ้านคุณลุงของพี่แจ๊ค

ถ่ายรูปหมู่ก่อนอกเดินทางต่อ

พี่หนูสู้ตาย

หนทางมีหลากหลายรูปแบบ

บั้นท้าย

ทริปแรกแสนประทับใจ ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากนะคับ โอกาสหน้าเจอกัน

LUCKY 22
    มีความสุขกับชีวิตบนสองล้อมอเตอร์ไซค์

โอกะก้อย's Avatar
    สถานที่
    หัวรถไฟโคราช mc คลาสสิค สิครับ
    ขอบคุณ
    0

สุดยอดครับรักกันเหนียวแน่นจริงๆครับem97
    ชัยพฤกษ์ แจ้งไพร
    ธ.กรุงเทพ สาขาย่อยเดอะมอลล์ นครราชสีมา
    595-0-46414-8

T.086-7235166 โอ ครับ
    ขอบคุณเพื่อนทุกๆ คน
    ประสบการณ์ทุกๆ ประสบการณ์
    ที่ทำให้ผมมีวันนี้

Bookmarks