ถามเรื่อง yl2 หน่อยครับ

ชื่อกระทู้: ถามเรื่อง yl2 หน่อยครับ

Tony_L T_Lagoon's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถามเรื่อง yl2 หน่อยครับ

รถเวลาขี่เร็วๆๆ จะสักพัก วูบดับไปเฉยๆเลยครับ

พอจอดทิ้งไว้สักพัก มีน้ำมันสีดำๆๆไหลออกมาจากตรงข้อต่อท่อไอเสียครับ

พอสตาร์ทก็ไม่ติดแล้วครับ

มันเป็นไรครับ ต้องฟิตเครื่องใหม่หรือเปล่า (พอดีเพิ่งได้รถมาครับ ขาดความรู้)

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

up ครับ บอกด้วยครับ

ashold's Avatar
    สถานที่
    ย้อนรอยคลาสสิค The Past of Classic
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ลองดูครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ t_lagoon อ่านข้อความ
    รถเวลาขี่เร็วๆๆ จะสักพัก วูบดับไปเฉยๆเลยครับ

พอจอดทิ้งไว้สักพัก มีน้ำมันสีดำๆๆไหลออกมาจากตรงข้อต่อท่อไอเสียครับ

พอสตาร์ทก็ไม่ติดแล้วครับ

มันเป็นไรครับ ต้องฟิตเครื่องใหม่หรือเปล่า (พอดีเพิ่งได้รถมาครับ ขาดความรู้)
    ซีลโรตารี่น่าจะรั่วนะครับทำให้น้ำมันเครื่องเข้าไปใ นเครื่องมากไปจนทำให้เกิดอาการเครื่องดับ-หัวเทียนบอดแล้วท่อพ่นน้ำมันเครื่องออกมาหรืออาจจะเย ิ้มได้ครับ(ลองดุนะครับผิดถูกว่ากันไปพอดี 0 เคยเปนนะครับอาการเดียวกัน)
    สนใจอะไหล่ชิ้นไหนโทรสั่งหรือสอบถามได้เลยนะครับ 086-1055246 หรือ 02-8162453(รับจัดส่งทั่วประเทศ)
    โอนเงินสั่งซื้อของได้ที่ ธนาคารไทยพานิชย์ สาขาพระประแดง เลขที่บัญชี 303-2-717-71-0 ชื่อบัญชีนางลำเจียกหรือนายชัยญา จันทร์พุ่ม เท่านั้นนะครับ(ไม่มีบัญชีอื่นครับ)
    ร่วมย้อนรอยไปกับเราได้ที่กลุ่มย้อนรอยคลาสสิค The Past Of Classic แวะมาเยี่ยมเยียนกันได้นะครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...ast-of-Classic

ให้มองตอนจอดนิ่งๆ ถ้าวิ่งอาจมองไม่ทัน

Bookmarks