ทำไมต้องแว้นกันด้วย(คลาสสิคหายไปไหน)

ชื่อกระทู้: ทำไมต้องแว้นกันด้วย(คลาสสิคหายไปไหน)

Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ทำไมต้องแว้นกันด้วย(คลาสสิคหายไปไหน)

จากประสบการที่เคยออกทริปเมื่อก่อนการออกทริปถือว่า รถเดิมเกือบทุกคันนั้นคลาสสิคจริงๆ ขับขี่กันอย่างสุภาพมากเด็กน้อยแทบจะไม่มี
    แต่เดียวนี้ทำไมขับรถแบบเด็กแว้นกันครับ ในงานนั้นได้ยินแต่เสียงรถเบิ้ลกันสนั่นไปหมด แทบจะไม่ได้ยิงเสียงกิจกรรมบนเวทีเลย และอีกอย่างตอนเช้าๆตื่นมาไม่ทราบว่าจะเบิ้ลอะไรกันข นาดนั้น ผมเข้าใจว่ามันต้องวอมเครื่องยนต์แต่การวอมเครื่องแบ บนี้มันไม่ถูกวิธีนะครับเครื่องจะพังเอา (เบิ้ลอะไรนักหนา)เครื่องเดิมแทบจะไม่มีเลย

คลาสสิคหายไปเด็กแว้นกำลังมาเรียนประธานชมรม ทุกชมรมผมขอแนะนำว่าก่อนจะรับสมาชิกเข้ากลุ่ม โปรดพิจารณากันสักนิดเอะครับ ไม่อยากให้วงการคลาสสิคต้องเสื่อมเสียไปมากกว่านี้คร ับ

ผมขอโทษด้วยถ้าข้อความนี้ไม่พอใจบุคคลไหน ผมต้องขอโทษไว้ด้วยครับ

หยาบคายต่อผู้ดูแล ระงับใช้ถาวร RACING_ALIVE's Avatar
    สถานที่
    UNDERGROUND
    ขอบคุณ
    0

...แว๊น แว๊น แว๊นๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ...จะทำ ไมอ่ะ แสรดดดดดดด

Senior Member ST.Lucifer-MC's Avatar
    สถานที่
    ST.Lucifer Classic Club
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up ST.Lucifer-ท่าแร่

เหนด้วยครับ

จะรอวันที่คลาสสิคกลับมา
    ทริปไหนไหนเราไม่หวั่นถ้ามีตัง

ล้อครบ สตาดติด เบรคมี เจอกัน

ST.Lucifer Classic Club

ท่าแร่...สกลนคร

https://skydrive.live.com/?cid=f3379...57cb#sc=photos << ดูรูปทริปที่ผ่านมากว่า 20 ทริป

080-1943501(แมน)
    ขอบคุณ WEBMASTER ที่ทำให้พวกเรารู้จักกันมากขึ้นครับ

Junior Member komdetpr's Avatar
    สถานที่
    บัวใหญ่คลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้คับ
    อยากให้มีบรรยากาศคลาสสิคแบบเดิมคับ
    C หม่อมบัวใหญ่คลาสสิค

Member teej_rockers's Avatar
    สถานที่
    bangmoh rockers.
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up bangmoh rockers

ช่ายๆๆ บางคนอายุยังไม่น่าจะทำใบขับขี่ได้ ไม่รู้ขับมาได้ยังไง?????

Junior Member พ่อค้าเรือเร่'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

พูดแล้วมานขึ้น ยังไงก็หาทางแก้ยากคับ เด็กแว้นยังไงก็ยังเป็นเด็กแว้น วันยังค่ำละคับ ไม่ว่าจะเป็น c ชาลี เหงวางเครื่องปี2000+ กันเกลื่อน ใส่ท่อบึ้ม งี้ ขับรถยกล้อ งี้ อายุยังน้อยมาเล่นรถเก่า ผมไม่ว่าหรอก แต่เลือกเล่นให้ถูกทางหน่อย เล่นรถเดิมเครื่องเดิมอย่าไปกลัวมันพังขึ้นชื่อว่ารถ เก่ามานก็ต้องมีพังกันบ้าง แต่ออกทริปไปกันเยอะก็ช่วยเหลือกันได้ เสน่ห์ของรถเก่ามานอยู่ตรงนี้แระ ไม่ใช่ออกทริปทีแว้นกันมาเปงหมู่คณะเลยเสียดายรถพูดต รงๆๆ ถ้าคิดจะไปแว้นน่ะคับ ออกรถใหม่ๆๆมาขับเลย เด๋วนี้ดาว์นฟรีแล้ว
    ที้งนี้ผมขอชื่นชมทุกๆๆคนที่เข้าใจในความคลาสสิคและร ักคลาสสิคด้วยใจ ใครมีรถก็ขอให้เก็บความคลาสสิคเดิมๆไว้ให้มากที่สุดค ับ ไว้ให้รุ่นลูกเราได้ดู
    E-mail-[email protected] ท็อป

Tel 084-129-5352 สนใจติดต่อ สอบถาม /\2

สิทธิชัย เลขที่บัญชี 232 424 6806
    ธนาคาร กรุงเทพ สาขาซีคอน บัญชีออมทรัพย์

หาญ Classic Bike on Tour klahan's Avatar
    สถานที่
    นครกาหลง
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ตั้งแต่วันนั้นมา clubของเราก็ไม่วิ่งทริปอีกเลยครับ เหงาใช้ไหมจะไปหาพบกันที่โฐน่าซ่าน่ะครับ
    รัพ่....วิ่ย่พี

หาญ นครกาหลง ติดต่อ 089-6273467 ตลอด24ช.ม

ครับ

Senior Member kokopop's Avatar
    สถานที่
    ลูกพระนเรศ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน จริงอย่างที่สุด

การที่ผมเล่นรถมาก่อประมานเกือบสิบปีและได้ไปสัมผัสง านที่ภาคอีสานเกือบทุกงาน มีการตีกันทุกงานจริงๆอย่างเช่น งานนครนาคาผมเปนกลุ่มพิดโลกขี่รถต้องหลายร้อยโลเพื่อ ไปร่วมงานและแวะเที่ยวชมงานบั้งไฟ แต่เจอะกับการตีกันแค่เพียงเวลาสองทุ่มกว่าๆก่อเลิก เหนใจคนอย่างพวกผมมั่ง ทั้งตีกัน เบิ้ลรถแว้น และก่อมีรถชนกันพวกผมก่อต้องลงไปเปนกู้ภัยอีกนี้แหละ ผลของการแว้นของคุน อย่างน้อยน่าจะคิดถึงพ่อแม่ก่อน ไอ้รถที่มันไม่สวยหรือข้ามสายพันผมไม่ว่า แต่พวกนอกรีดหน้าจะเหนใจคนที่เขามาไกลๆบ้าง บางคนมาออกทริปครั้งแรกก่อออกปากบอกเลย
    ขอไห้พวกเราที่ชื่นชอบรถเก่าจงทำความเข้าใจใหม่ได้แล ้วคับ
    คราสสิคอยู่ที่ใจ ไปไม่ไปอยู่ที่ตัง

Senior Member suttikeat's Avatar
    สถานที่
    MC2ล้อเพื่อนสนิทขอนแก่น2548
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เห็นด้วยครับผม

em89ผมเองก็ชอบรถคลาสสิคเหมือนกันการที่ไปร่วมงานแล้ วตีกันนี้แถมยังเสียชื่อเสียงตัวเองอีกแล้วยังเสียชื ่อคนที่ชอบรถคลาสสิคจริงๆจังๆด้วยแล้วคนอื่นเขาจะมอง เราว่าอย่างไหรเพราะไปทุกงานก็ตีกันทุกงานผมขอน่ะครั บอย่าตีกันเลยเพราะเราไปออกทริปนี้เพื่อไปสร้างความส ามัคคีกันไม่ใช่ไปเทลาะกันครับem89
    (ป.ล.สองล้อเพื่อนสนิทคลับ)

Senior Member ตั้มNITTO's Avatar
    สถานที่
    CLASSIC BIKE MAHASAKHAM
    ขอบคุณ
    0

ตำรวจช้วยจับพวว้นให้ด้วยนะคับ

คลาสสิคอย่าจับนะคบ
    เราะเราไม่เคยสร้างความวุ้นวายให้ใครๆ
    TUMza 089-3943743

Senior Member WooozaBlue11's Avatar
    สถานที่
    Pakkred - Rangsit
    ขอบคุณ
    0

Thumbs down

ก่อนนอนได้ยินแต่เสียงรถ ตื่นมาก็ยังได้ยินเสียงรถเหมือนเดิม t^t น่าเศร้ามากครับ นอนแทบไม่ได้ !!
    --------------------------------------------------------------------------
    --------------------------------------------------------------------------

ความรักจะไม่ทำร้ายเรา...ถ้าเราไม่ทำร้ายตัวเอง ถ้าเธอรู้จักรัก
    แสงแดดจะทำให้เธออุ่น ลมหนาวจะทำให้เธอหลับสบาย
    ความรักเป็นสิ่งที่สวยงาม...หากเรารู้จักที่จะรักมันให้ถูก
    " รักในสิ่งที่เราเป็น..."

Bookmarks