ปัญหาเรื่องไฟครับ

ชื่อกระทู้: ปัญหาเรื่องไฟครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ปัญหาเรื่องไฟครับ

รถผมเหยียบเบรคแล้วไฟท้ายดับ แล้วไฟเบรคก็ไม่ติดด้วย เป็นเพราะอะไรครับ อีกอย่างไฟตรงแผงไมล์บางวันมันก็ติดแต่ส่วนใหญ่มันจะ ดับ(วันที่ติดจะดับเมื่อเหยียบเบรคเหมือนกัน)

ปล.รถพึ่งไปทำมาแท้ๆ หมดไปเกือบสามหมื่น ยังต้องมานั่งซ่อมโน่นซ่อมนี่เองอีก ชาตินี้ขออย่าได้เจอกันอีกเลยร้านนี้ แพงไม่ว่าขอให้งานออกมาดีแล้วกัน แต่นี่แพงแล้วยังมีปัญหาตามหลังอีก : เฮ้อ ขอให้คนอื่นโชคดีอย่าซวยอย่างผมเลย :(

Junior Member bom_manu's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สามหมื่น พระเจ้ายอด มัน..... /\ ซื้อรถใหม่ได้อีกคันเลย ทำอะไรไปมั่งหว่า
    เค้าไม่ได้เชคระบบไฟให้หรือป่าว แต่สามหมื่นนี่น่าจะปิ๋งๆเลยนะ ;)
    My Heart
    My Soul
    My Vespa

Inspire By Vespa ( Sprint V)

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

คุณลองไปดูว่า30พัน รายการที่ซ่อมทำอะไรไปบ้าง บางครั้งสาเหตุมันเป็นไปได้หลายอย่าง ตั้งแต่แก้แบบปลายเหตุ หรือต้นเหตุ ยังงัยลองไปดูที่หัวข้อเรื่องผ่าเครื่อง ของบางอย่างมันก็ใช้ได้แต่ประสิทธิภาพมันไม่ได้เต็มร ้อย บางร้านที่ไม่มีจรรยาบรรณบอกว่าเปลี่ยนอะไหล่ร้อยแปด แต่ความจริงไม่เลย (อาจจะเปลี่ยนแต่เอาอะไหล่มือสองมาใส่) ผมก็เคยโดนแต่ถือว่าซื้อเอาประสบการณ์ อยู่ที่ว่าแต่ละคนจะซื้อถูกหรือแพง ยังงัยก็เป็นกำลังใจให้ครับ

[

ของเราก็เป็นเวลาเบรกไฟดับ เอาท้าวยกขาเบรกแล้วก็หาย เซ็งเหมื่อนกัน
    เป็นวัยรุ่น มันไม่ใช้ งานง่ายง่าย

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Exclamation ผมก็เคยเป็น ลองแก้ดู

เคยเป็น ครับ ... เท่าที่เคยจำได้ ไฟท้าย(ไฟโชว์) กับไฟเบรคมัน โวล์ไม่เท่ากัน ลองดู เช่น ไฟโชว์12v. ไฟเบรค6v. หรือไม่ก็ สลับกัน เวลาเหยียบเบรคไฟมันเลยดึงไม่เท่ากัน จริงๆไฟมันติดแต่มันอ่อน ลองดู ไฟไม่ขาดใช่เปล่า หรือไม่ก็ทุ่นไฟ หลังมันเก่าไฟท้ายเลยอ่อน เวลาเหยียบเบรค ไฟท้ายเลยดึงกันทำให้ไฟไม่พอเลยไม่ติดทั้งคู่ตอนเบรค ...
    1.น่าจะเปลี่ยนมัดข้าวต้ม ตัวที่เกี่ยวกับไฟท้าย หรือว่ายกชุด เพื่อให้ไฟพอ
    2.ใส่หลอด 12V. ทั้ง2ดวงทั้ง หรือ6V.ทั้ง2ดวง แล้วแต่ความเหมาะสม
    ******ผิดพลาดประการใดขออภัย****** พวกคุณยังดี สมัยผมไม่มีใครมานั่งบอกอย่างนี้หรอกเสียเงินอย่างเด ียวบางที่ก็แก้ไม่ตรงจุด ได้ผลไงตอบมาด้วยก็ดีว่าที่บอกไปถูกหรือผิด*****
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    [email protected]
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

Bookmarks