ถามเรื่อง หัวเทียน และ ปะกับ หน่อยครับผม

ชื่อกระทู้: ถามเรื่อง หัวเทียน และ ปะกับ หน่อยครับผม

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถามเรื่อง หัวเทียน และ ปะกับ หน่อยครับผม

ผมเป็นมือใหม่ครับ คือตอนนี้ C70 ผมอยู่ดีๆก็สตาร์ทไม่ติด เดาว่าจะเป็นที่หัวเทียนเลยจะลองไปซื้อมาเปลี่ยนดู แต่....

- หัวเทียนมันมีเบอร์ด้วยหรือครับ เวลาผมไปซื้อจะบอกคนขายว่าเบอร์อะไรอ่ะครับ ผมไม่มีบล็อกไขหัวเทียนด้วย จะไปซื้อพร้อมหัวเทียนด้วยเหมือนกัน

-ปะกับรถผมเวลาบิดแล้วปล่อยมือ ปะกับมันไม่ยอมหมุนกลับไปข้างหน้าอ่ะครับ ของพี่ๆมีใครเป็นแบบนี้บ้างมั้ยครับ แล้วมีวิธีแก้ยังไงครับผม

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับผม

ขอบคุณ
    0

อีกนิดนะครับ อยากถามราคาหัวเทียน
    - อย่าง ngk นี่ราคาเท่าไรครับ (ใส่ C70 นี่ล่ะครับ รุ่นอะไร เบอร์อะไร ครับผม)
    - แล้วถ้าเป็น ยี่ห้ออื่นที่พอใช้ได้ มีอะไรบ้าง แล้วราคาประมาณเท่าไรครับผม

Senior Member bed's Avatar
    สถานที่
    HARIPHUNCHAI CLUB
    ขอบคุณ
    0

1.ผมจำไม่ได้นะครับว่าเท่าไร คงประมาน30กว่าบาทอะครับ เวลาจะซื้อบอกเค้าครับ ซื้อหัวเทียนc70 อัน
    2.ปะกับที่มันเป็นแบบนั้นมันเป็นธรรมดาอะครับ รถcมันเป็นมันนั้นละครับ ไม่ต้องไปทำอะไร
    เรารักรถถีบเฒ่า

Senior Member .oat.dcshoecousa's Avatar
    สถานที่
    MCเมืองเลย
    ขอบคุณ
    0

Ngkผมใส่ไปเเล้วช่างถอดทิ้งครับ แล้วใส่เดนโซให้ครับ
    เเล้วปะกันนะทำความสะอาดเเล้วใส่สารหล่อลื่นหน่อยครั บ เเล้วใส่ปลอกเเฮนนะอย่าดันเข้าไปจนถึงปะกับ
    โอ๊ตmcเมืองเลยครับ เบอร์เก่า 0846045896 เบอร์ใหม่ 0613702484 [email protected]
    www.facebook.com/Oat.Engineering.th
    www.facebook.com/kittithat.kulutnam
    อะไหล่ Honda เชิญเเวะดูก่อน http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=850919
    ต้องการซื้ออะไหล่ Wing http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=754374

สถานที่
    ขมรมรถเก่าสาธุประดิษฐิ์
    ขอบคุณ
    0

เวลาไปซื้อหัวเทียนบอกเขาว่าเอาให้เทียนฮอนด้า ดรีม
    แล้วเรื่องปะกับผมแนะนำนะคับให้เอาสายเร่งมาหยอดน้ำม ันแล้วจัดการซื้อลิ้นเร่งแล้วก็ปลอกเร่งมาเปลี่ยนใหม ่เท่านี้ก็ไม่มีปัญหาคันเร่งค้างแล้วคับ
    จะมีแต่รถแล้วก็รถตลอดไป:D

Bookmarks