สำหรับคนที่กำลังออกทริปกันนะคับ

ชื่อกระทู้: สำหรับคนที่กำลังออกทริปกันนะคับ

Senior Member bizkitmanz's Avatar
    สถานที่
    อาติ้ว MC เมืองเลย-มหานครอุดรราชธานี
    ขอบคุณ
    0

Red face สำหรับคนที่กำลังออกทริปกันนะคับ

งานที่สังคมรถเก่า รถโบราณ รถคลาสสิก โดยมีกลุ่มที่มีความต้องการที่จะพัฒนา รร หมู่บ้าน วัด อื่นๆ ได้จัดขึ้นมานั้น เป็นงานที่เราจะมาร่วมกันทำบุญ พบปะสังสรรค์ กับกลุ่มคนที่มีใจรักในรถคลาสสิกเหมือนกัน

อยากจะบอกว่างานแบบนี้ ไม่ไช้งานวัด หรืองานประจำปี ที่จัดขึ้นมาแล้วมีคอนเสิร์ต ไห้คนจากหมู่บ้านอื่นมาดู แล้วก็มาสำมะเลเทเมา ด่ากัน ตีกัน

แยกไห้ออกนะคับ ระหว่าง งานรถคลาสสิก กับ งานวัดนะคับ ถ้าใครคิดว่าชอบสไตล์งานแบบไหน ก็เลือกเดินทางสายนั้นคับ

อย่ามามั่วในสังคมที่คนมีการศึกษา และมีอารยธรรมชั้นสูง กว่าสัตว์เลือดอุ่นที่มีมาในโลกนี้เค้าทำกันมาหลายต่ อหลายปี ถ้ารับไม่ได้ที่เข้ามางานรถแล้ว ตีกันไม่ได้ ก็อย่ามาเลยคับ เดินทางกันคนละเส้นทางดีกว่า เพราะว่ามางานรถ เมื่อตีกันแล้ว ก็เซื่อมเสียชื่อเสียง แถมทำบ่าปกับงานบุญที่คนส่วนมากเค้าตั้งใจกันนะคับ

ก็อย่ามาเลยดีกว่าคับ

ผมเข้าใจว่าทุกทั่นไม่ได้ขอเงินผม เติมน้ำมันออกทริปคับ แต่อย่าเสียเวลา เสียเงิน ทำรถมาเถอะคับ

มันไม่เข้ากันกับตัวพวกคุนหรอก เห็นใจ คนรุ่นก่อนที่ปุกปั้นสังคมนี้กันมายาวนานหลายปี ต้องมาเอือมระอา กับการกระทำของคนที่ ไม่เข้าใจ ระหว่างงานรถ กะ งานวัดนะคับ

ขอบคุณ คับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bizkitmanz : 25-11-2008 เมื่อ 20:12
    "Nobody's Pefect"
    บ้าป่าว หรือ อิสระทางความคิด?
    บ้าแฟร์ชั้น หรือ อิสระทางร่างกาย?

Mobile phone...081-7683567
    Email&[email protected]
    Facebook..http://www.facebook.com/vincentz.masasai

Facebook..http://www.facebook.com/profile.php?id=100000193514177

ติว-เสี่ยวโบราณ kuna_classic's Avatar
    สถานที่
    -เสี่ยวโบราณ-
    ขอบคุณ
    0

เหนด้วยมากมาย
    - เสี่ยวโบราณ -
    Nongkhai

โทร 085-7557692
    BB PIN:27DE7669

สิ่งที่คุณเห็น. มันอาจไม่เปนอย่างที่คุณคิด. ลองมารู้จักกันก่อน. แล้วที่เหลือค่อยว่ากัน

noidet's Avatar
    สถานที่
    เดชอุดมรถเก่า จัง
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bizkitmanz อ่านข้อความ
    งานที่สังคมรถเก่า รถโบราณ รถคลาสสิก โดยมีกลุ่มที่มีความต้องการที่จะพัฒนา รร หมู่บ้าน วัด อื่นๆ ได้จัดขึ้นมานั้น เป็นงานที่เราจะมาร่วมกันทำบุญ พบปะสังสรรค์ กับกลุ่มคนที่มีใจรักในรถคลาสสิกเหมือนกัน

อยากจะบอกว่างานแบบนี้ ไม่ไช้งานวัด หรืองานประจำปี ที่จัดขึ้นมาแล้วมีคอนเสิร์ต ไห้คนจากหมู่บ้านอื่นมาดู แล้วก็มาสำมะเลเทเมา ด่ากัน ตีกัน

แยกไห้ออกนะคับ ระหว่าง งานรถคลาสสิก กับ งานวัดนะคับ ถ้าใครคิดว่าชอบสไตล์งานแบบไหน ก็เลือกเดินทางสายนั้นคับ

อย่ามามั่วในสังคมที่คนมีการศึกษา และมีอารยธรรมชั้นสูง กว่าสัตว์เลือดอุ่นที่มีมาในโลกนี้เค้าทำกันมาหลายต่ อหลายปี ถ้ารับไม่ได้ที่เข้ามางานรถแล้ว ตีกันไม่ได้ ก็อย่ามาเลยคับ เดินทางกันคนละเส้นทางดีกว่า เพราะว่ามางานรถ เมื่อตีกันแล้ว ก็เซื่อมเสียชื่อเสียง แถมทำบ่าปกับงานบุญที่คนส่วนมากเค้าตั้งใจกันนะคับ

ก็อย่ามาเลยดีกว่าคับ

ผมเข้าใจว่าทุกทั่นไม่ได้ขอเงินผม เติมน้ำมันออกทริปคับ แต่อย่าเสียเวลา เสียเงิน ทำรถมาเถอะคับ

มันไม่เข้ากันกับตัวพวกคุนหรอก เห็นใจ คนรุ่นก่อนที่ปุกปั้นสังคมนี้กันมายาวนานหลายปี ต้องมาเอือมระอา กับการกระทำของคนที่ ไม่เข้าใจ ระหว่างงานรถ กะ งานวัดนะคับ

ขอบคุณ คับ

em95สุดยอดมากเลย น้องติ้วem95
    นายณรงค์ฤทธิ์ ศรีจันทร์ทอง
    109/1 ม.2 ต.เมืองเดช อ.เดชอุดม จ.อุบลราชธานี 34160
    ธ.กรุงศรีอยุธยา เลขบัญชี 0791364425
    เบอร์ 0894246204

LoveAholic's Mamee Tui_C65's Avatar
    สถานที่
    โบราณลิซึ่ม Mc.
    ขอบคุณ
    0

เขียนได้ใจดี..อ่านแล้วไม่เข้าใจ..
    ก็คงมีแต่พวกพวกควายๆ ที่แหกปากว่า
    ตรู Classic นะโ ว้ ย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Tui_C65 : 26-11-2008 เมื่อ 18:08
    สำหรับฉันคำว่า "โบราณ"

มันลิซึ่มเข้าไปในเส้นเลือดของชีวิตฉัน

"โบราณลิซึ่ม"

สำหรับคำว่า "คลาสสิค"

มันเป็นอาการติดที่เรื้อรังเกินจะรักษาได้

"Classic Aholic"

คลาสสิกไม่ได้อยู่ที่ใจ แต่มันอยู่ในสันดานของฉัน

อัลบั้มรวมภาพทริปต่างๆ http://picasaweb.google.co.th/por1081009

สดุดี เครดิต...ตุ้ย โบราณลิซึ่ม Mc. 085-8125900

Member panomred's Avatar
    สถานที่
    หนองบัวคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

Thumbs up พี่โอหนองบัวคลาสสิค

ขอบคุณกับข้อความของน้องติ้วที่โพสลงนะครับ

ถูกใจพี่โอมากเลยสำหรับคำพูดดีๆงานรถไม่สมควร

ที่จะตีกันคนเขากำลังสนุกกันก็มีไอ้พวกที่ไม่มีความค ิดไร้ปัญญาความ

รู้สึกนึกคิดของคนมาทำลายงานที่เขาจัดขึ้นจริงจริง

พอกันที่กับไอ้พวกที่ชอบทำลายความสุขของคนอื่น

ไม่รู้จะเปรียบกับคำว่าอะไรดีไอ้พวกนี้

(แล้วเราค่อยเจอกันนะครับน้องติ้วเร็วๆนี้น้องคงต้อง มา)

"หนองบัวนะครับ"

"อย่ารังแกช้าง"

พี่โอ หนองบัวคลาสสิค

ชีวิตเราคือสองล้อem94

Senior Member bizkitmanz's Avatar
    สถานที่
    อาติ้ว MC เมืองเลย-มหานครอุดรราชธานี
    ขอบคุณ
    0

จัดไป คับพี่โอ และทุกทั่น ที่เข้ามาโพส

โพส อัพกระทู้ไปช่วยๆกันนะคับ

เผื่อบางคนจะมาอารยธรรม ชั้นสูงกว่าสัตว์เลือดอุ่นชนิดไดในโลก เพิ่มขึ้นมามั้งก็ได้คับ
    บ้าแฟร์ชั้น หรือ อิสระทางร่างกาย?

Facebook..http://www.facebook.com/vincentz.masasai

Facebook..http://www.facebook.com/profile.php?id=100000193514177

_++อเมริโกย++_ Tangmo...'s Avatar
    สถานที่
    สนิมคํารามเลย
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เจ๋งๆ

เยี่ยมมากเลยอาติ้วเอามันชักหน่อยเค้ามาเพื่อพบปะสัง สรรคนี้อะไรพกปืนพกมีดจะดให่แมร่งไปตีกันที่อื่นไปเล ยเค้าจะมาพบปะสังสรรคในฐานะพี่กับน้องไม่ใช่ศรัตตรูใ ห้มันรู้ซะบ้าง

www.storm riders.com
    Rust wordRam._cafe"pub
    LOEIcity } fanclub
    0885483038 ตุ๊ก

Member เฟิร์ส_แคมโขงคลาสสิค's Avatar
    สถานที่
    แคมโขง Classic Club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เหงด้วยอย่างยิ่งครับ

สุดๆๆไปเลยเบื่อจริงไอ้พวกเด็กแว้นตามหมุ่บ้านระแวกท ี่จัดงานมาป่วนบ้างคอยดักตีบ้างมันเป็นยังไงหรอถ้าชอ บตีกันก็ไปลุมพินีนู้นนะคนคลาสสิคตัวจริงเค้าอยากมาส นุกไม่ไช่จะมาคอยดูพวกไร้สาระตีกันนะพี่น้องem84
    โผล่ทุกที่ถ้ามีสตางค์
    แคมโขง Classic Clubโพนพิสัย
    เฟิร์สนะ 084-3937612
    [email protected]
    Hi5.Kamkhong.hi5.com
    Facebook:Firstza Keeratipongthum

Junior Member weeradach's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ถึงผมจะเล่นรถมาไม่นานนะครับก็ประมาณ 3 ปี
    แต่ 3 ปีนี้อะไรก็เปี่ลยนไบมาก
    จากสังคมคลาสคิก กลายเป็นสังคมเด็กแว้นสังคมกาเร
    พูดจริงๆนะเบื่อมากกับพวกเด้กเว้นพวกชอบตีกัน
    อยากจะบอกว่า อยากเห็นสังคมคลาสคลิกกลับมาเหมือนเดิม
    เห็นใจพวกรุ่นพี่ที่เขาขี่มากันก่อนบ้างนะ
    (ข้อความนี้ถ้าคนรักรถเก่าจริงก็คงเข้าใจนะ)
    ทุกทริปทั่วไทย จะนั้งไปบนหลังซี

สุรา นารี และเบนซิล

Junior Member zsarunza's Avatar
    สถานที่
    ซำเม๋า Classic Bike
    ขอบคุณ
    0

พี่โพสได้ดีเลย

ผมเห็นด้วยอย่างยิ่ง ผมอยู่ ซำเม๋าClassic bike คลับผมไปสนุกครับและร่วมทำบุญ ไม่เคยมีเรื่องเลย

งาน KM.7 ที่ผ่านมาไม่นาน ผมขับ ไปคันเดียวไป2 คนกับเด็ก หิ หิ เด็ก ขอนแก่น-เขาใหญ่ ไม่ไกลเรยครับใจรักซะอย่าง

เพื่อนๆ ติด สอบติดเรียนกันหมด แฮ๊ๆ ผมพวกว่างงานซะอย่างไปอย่างเดียว ^^

ถ้ายังไง ผมฝากด้วยละกันครับ ร่วมทำบุญ ให้ โรงเรียนบ้านกอก วันที่ 29-30 อ.ปลาปาก จ. นครพนม พี่ชายขอให้วิ่งช่วย^^

ไว้เจอกันครับ Classic ร๊ากกานครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zsarunza : 27-11-2008 เมื่อ 02:55
    SummaoClassicBike MCkhonkaen

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ช่วยกันบอกต่อ

Member pop 70's Avatar
    สถานที่
    ++ ชมรมรถฮ่าง ๆบ้านนาปรือ Classic Club ++
    ขอบคุณ
    0

Talking pop 70

ขอหั้ยชาวคลาสสิค รักกันนะคับ
    ชมรมรถฮ่างๆ .. บ้านนาปรือ

Classic Club

ไผว่าอีสานแล้ง ซิจูงมือ เพิ่นไเบิ่ง ศิลปะวัฒนะธรรมยังโจ้โก้ มันซิแล้งแม่นจังได๋

แล้วเจอกันที่ หน้าฮ้าน เด้พี่-น้อง ชาวคลาสสิค

ปราจีนบุรี - ศรีสะเกษ

หมู่เฮา คนบ้านเดียวกัน
    mail //hi 5 [email protected]

Junior Member snoogdogg's Avatar
    สถานที่
    เด็กหลังโรง+ Classic Club
    ขอบคุณ
    0

ผมก็เหงด้วยอย่างยิ่งคัฟ

พวกClassic บางกลุ่มก็ใส่ท่อเสียงดังบิดกันอยู่นั้นแหละ

บิดกันอยู่นั้นแหละไม่รู้จะบิดทำบิดาอ่าไร

ผมล่ะอยากตะโกนว่า ''มิงจะเว๊นหรือมิงจะClassic''(แต่ตะโกนไม่ได้มันมาเ ยอะ เหอะๆ)

งานไฟหลวงพิธีกร บอกแล้วยังไม่ฟังอีก โยนขวดอยู่นั้นแหละ

ยังไงก็หั้ยชาวClassic รักกันเหมือนพี่เหมือนน้องนะคัฟ

อย่าตีกันอีกเลย

พวกผู้ใหญ่เหงแล้วเขาไม่ค่อยจะปลื้มซะเท่าไรนะคัฟ

โตๆกันแล้ว

รู้จักคิดมั้ง หรือว่าโตแต่ตัวกันหว่าแต่สมอง.....ย

Junior Member bowc100's Avatar
    สถานที่
    ภูเรือคลาสสิค mc. เลย
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

วิ่งด้วยจัย ไปให้ถึง

วิ่งด้วยใจ ไม่ใช่ค่านิยม

bowc100

phurua classic mc. loei

Senior Member หมง หงจินเป่า's Avatar
    สถานที่
    ชมรมอนุรักษ์รถจักรยานยนต์โบราณหนองเรือ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

เออ ต้องเข้าใจกันนะครับว่าพวกนี้บ้านเขาไม่มีเน็ต ความเจริญเข้าไม่ถึง(ด้านจิตใจ) เข้าถึงแต่ด้านวัตถุเท่านั้น ด่าคนพวกนี้ไปก็เท่านั้น เขารู้ตัวเขาดีครับคนจำพวกนี้แต่ก็ยังทำอยู่อีก และทำเรื่อยๆ จะให้พูดแรงๆเดี่ยวก็หาว่าเราสะอีก คนพวกนี้มีการศึกษาครับ แต่การศึกษาไม่ได้ช่วยพวกนี้เลยครับ มันก็เป็นอย่างท่านที่ตั้งกระทู้ว่ามาทั้งหมดไม่ผิดแ ม้แต่นิดเดียวว่างานวัด กับ งานคลาสสิค มันไม่เหมือนกัน ตอนนี้ถ้าใครอยู่แถวๆสระแก้ว ก็คงรู้นะครับว่า มีโรงเรียนสอน ควาย ให้ทำโน้น ทำนี้ นอกจากไถนาแล้ว มันยังทำได้หลายอย่าง อย่างที่เราไม่รู้จักมาก่อน (อันนี้เป็นความรู้นะครับ)
    คนเหล่านี้เขาจะถูกสอนมาอย่างนี้ก็ได้ สอนให้หาเรื่อง สอนให้ตีกัน สอนให้เบิ้ลรถตอนเช้าๆ สอนในสิ่งที่มันไม่ดี สิ่งที่ดีมีครับ แต่ก็ไม่รับเอาสะงั้น พวกเราชาวคลาสสิคตัวจริงก็เลยโดนไปกับเขาด้วย สังคมมองพวกเราอย่างไร ตอนนี้ทุกท่านเองก็คงทราบ อยากให้พวกเขาเหล่านั้นดูตัวอย่างที่คนรุ่นก่อนๆเขาท ำมาสิครับ ตัวอย่างที่ดีก็มีให้เห็น ลองทำตัวตามดูครับ มันไม่ตายหรอกครับ ถ้าทำแล้วผื่นขึ้นแสดงว่าท่านคงไม่ใช่คนคลาสสิคตัวจร ิงครับ เป็นแค่คนแอบแฝงว่าตัวคลาสสิคก็เท่านั้น....... em88
    บ่อยครั้งที่เราไม่มีเวลาสำหรับมิตร แต่กลับทุ่มเทเวลาทั้งชีวิตกับศัตรู

Bookmarks