น้ำมันเครื่อง มันกระจายเต็ม ผ้าเบรค หลัง เลย ครับ .....

ชื่อกระทู้: น้ำมันเครื่อง มันกระจายเต็ม ผ้าเบรค หลัง เลย ครับ .....

cybergame99's Avatar
    สถานที่
    ChaiNat STC
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน น้ำมันเครื่อง มันกระจายเต็ม ผ้าเบรค หลัง เลย ครับ .....

เวลาจอดไว้ จะเห็น มันหยดลงมาที่พื้น ใต้ ล้อหลัง อ่ะ ครับ...
    เปลี่ยน ซีล ล้อ หลัง มา3 ครั้ง ติด ก็ ยัง ไม่หาย หยด ....
    ดูตรงแกนเพลา สังเกตุที่น็อตยึดแกน ก็ ไม่มี น้ำมันเปื้อน ติดเลย....::
    ถอด ล้อออกมาดูก็ จะเห็น น้ำมัน มันเปื้อนตรงฝาครอบผ้าเบรค กับผ้าเบรค แค่ นั้น อ่ะ ครับ....
    เกี่ยวกับ ใส่ น้ำมันเครื่อง เยอะ เกิน ไป หรือป่าวครับ (ผมอาจจะคิดไปเอง).....
    ช่วย แนะนำ ที นะครับ......./\6
    : Face Book..รับประกอบ Fixed Gear ขายอะไหล่ :

Tel. 0812812387

ชื่อ บัญชี นาย ธนัทพัชร์ อยู่โต

เลขบัญชี 1061798372 ธ.กรุงไทย สาขา ชัยนาท

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Exclamation

ลองถอดชาม ครัช มันรั่วเปล่า () .. เพราะเมื่อก่อน เคยรั่วเหมือนกัน..
    ผิดพลาดประการใดขออภัย
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    [email protected]
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

Senior Member PRAYNA 71 CLUB's Avatar
    สถานที่
    รามอินทรา 34
    ขอบคุณ
    0

เข้ามาอ่านครับผม.......................ไม่มีความรู ้เลยเข้ามาศึกษา
    [U71 vintage machine][/U]

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ลองดูครับอาจเป็นที่ชามคลัชครับ

เคยเป็นครับหายแล้ว...

Senior Member kla_vespa's Avatar
    สถานที่
    ZiGGY ANTZ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ที่เคยเป็น เพราะไม่ได้ใส่ท่อระบายอากาศ( คลัส 2 แรง ) มันตีน้ำมันเครื่องคนไหลออกมา
    [email protected] By ZiGGY ANTZ

Photo by Kla -----------> http://kanothai.multiply.com

Facebook Fanpage : http://www.facebook.com/Kla.vespa.photo

รับถ่ายภาพ ราคามิตรภาพ ลองดูรายละเอียดงานได้ที่ Multiply

My Cars

Vespa : GS Mark 2 (1963) , Sprint V (1978)
    VW : 1302S (1972)
    BMW : R26 (1958) , R27 (1964)
    BMW : E36

Senior Member jinnyrit's Avatar
    สถานที่
    เมาทุกที่ ที่มีเหล้า
    ขอบคุณ
    0

ลองดู ที่ตัวดุมบ้างก็ดี นะค่ะ......... ลองสับกับเพื่อนใส่ ถ้าไม่หาย ก็ น่าจะ เปนที่ครัชค่ะ
    em87 อยู่แบบนี้ก้อพอใจแล้ว...................

สถานที่
    ChaiNat STC
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณครับ ทุกๆๆ คำตอบ .เด๋ว ไป ลอง ก่อน .......

/\2
    : Face Book..รับประกอบ Fixed Gear ขายอะไหล่ :

ชื่อ บัญชี นาย ธนัทพัชร์ อยู่โต

เลขบัญชี 1061798372 ธ.กรุงไทย สาขา ชัยนาท

สถานที่
    ChaiNat STC
    ขอบคุณ
    0

มือ ใหม่ ครับ ขอดู รูป ชาม ครัช หน่อย จิ ครับ...................
    อยาก หัด ทำ เอง อ่ะ ครับ.............................................. ...:d

Senior Member barbies_69's Avatar
    สถานที่
    Amigo cafe'
    ขอบคุณ
    0

เปลี่ยนดุมครับ /\2

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

ผมว่า ส่งร้านซ่อมเถอะ ผมเคยซ่อมเอง /\4 หมดปัญญาเลย เครื่องมือไม่พร้อม
    ผมก็เคยรั่ว เอาไปซ่อมเสียค่าซีล 50 บาท/\2
    (ไรว้า ซีลก็อันเดียวกะที่ตูซื้อไปใส่แล้วไมช่างใส่แล้วไม่ร ั่วง่ะ): : ความชำนาญผิดกันนี่เอง/\7

My Bike running on LPG

นกกระจอกชวา..เคยู Java_K.U.'s Avatar
    สถานที่
    KU Classic Club...**
    ขอบคุณ
    0

Talking

ผมก็เคยเป็น ครับ เบรคไม่อยู่มาหลายวัน

อาจเป็นที่ซีลมันกักน้ำมันเครื่องไม่อยู่
    เนื่องมาจากแกนดุมล้อมันไม่เรียบ (มันเป็นตามด)
    จึงอาจทำให้น้ำมันเครื่องรั่วออกมาก็เป็นได้ครับ

วิธีแก้ พอก แล้วกลึงให้เรียบ เปลี่ยนซีลใหม่ให้พอดี
    เท่านี้ก็เรียบร้อยแล้วครับ

กรณีไม่รู้ว่าจะตรงกับอาการของท่าน รึเปล่านะครับ
    ผ่านมาเห็นเลยฝากข้อความครับ ผิดพลาดต้องขออภัยครับ
    LambrettA มันอยู่ใน สายเลือด และ ใต้หนังกำพร้า .....

เพื่อนแท้ เพื่อนตาย ดูไม่ยากหรอกครับ ดูตอนที่คุณเดือดร้อนสิครับ....
    I still remember the moment we met..

Bookmarks