"รับลมหนาว " พาเยี่ยมชม " วังค้างคาว เชียงใหม่ " ครับ

ชื่อกระทู้: "รับลมหนาว " พาเยี่ยมชม " วังค้างคาว เชียงใหม่ " ครับ

มาตรฐาน "รับลมหนาว " พาเยี่ยมชม " วังค้างคาว เชียงใหม่ " ครับ

หนาวนี้......หนาวนัก
    ลมหนาวมาเยือนทั้งที จะมีที่ไหนน่าไปเที่ยวมากกว่า " เชียงใหม่ " คงไม่มี
    ถึงเวลาฤกษ์งามยามดี..วันนี้ จะพาไปบุก " วังค้างคาว " ตามคำเชิญชวนของ
    ท่านเจ้าของ " จอมยุทธ์ทัศ " ( stinkyrod ) ครับ
    แท่ม...แทม...แท้มมมมมม พร้อมแล้ว......ตามมาเลยครับ
    เริ่มจากปากประตูที่เราจะเห็น " วังค้างคาว " ซ่อนอยู่ในดงป่า ( ต้นไม้ ) ครับ
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

รูป รูป    

เดินผ่านประตูเข้ามา ใช้เวลาช่วงหนึ่งม้าเหนื่อย
    จะพบกับห้องรับแขกสุดอลัง....ผู้มาเยือนทุกท่านต้องม าแวะลงชื่อที่ห้องนี้ก่อนครับ

รูป รูป    

ถึงห้องรับแขกแล้วก็เชิญเลือกหาที่นั่งได้ตามสบาย หลากหลายอารมณ์เลยครับ

รูป รูป    

ห้องรับแขกบ้านนี้รับรองคนได้เป็นร้อยเลยครับ
    มิน่า...เจ้าของบ้านเลยอยากรับรองแขกพี่น้องในบอร์ด มากๆๆๆ เลยครับ
    จะเลือกนั่ง หรือ นอน ก็ได้เลยครับ

รูป รูป    

รอชมครับ
    สวยดีครับ

โอ่โถงสบาย ได้มานั่งเมื่อไหร่ รับรอง " หลับ " ครับ
    ดูของตบแต่งห้องรองท้อง เรียกน้ำย่อยก่อนนะ

รูป รูป    

มองทอดสายตาจากห้องรับแขกไปที่ประตู อยากรู้ว่าบ้านนี้
    เนื้อที่กี่เอเค่อร์ ? ทั้งสงบและรมรื่นสุดๆครับ
    ( เจ้าของชอบปลูกต้นไม้มาก แถมบ้านนี้ก็ทำเลดี อยู่แถวๆที่เค้าจัดงาน
    พืชสวนโลกนะครับ เสร็จจากงานนั้น เจ้าของบ้านที่เป็นคน " รัก " ต้นไม้
    แกเลยไป " ลัก " ต้นไม้ ในงานมาปลูกที่บ้านเลยครับ ง่ายดี .....

รูป รูป    

อีกมุมนึงในห้องรับแขก เจ้าของบ้านแกก็ยกเอา " ครัว " มาไว้ในนี้เลยครับ
    แขกมาถึงก็จะรีบเอากาแฟมาให้อัดก่อนเลย แล้วจะตามด้วยอาหารเมนูแปลกๆ
    ประหลาดๆที่แล้วแต่จะคิดได้และตามแต่วัตถุดิบในตู้เย ็นจะอำนวย

รูป รูป  

ดูอุปกรณ์ประกอบฉากในครัว ที่ " เก๋า " และลงตัวมากๆเลยครับ

รูป รูป    

ถ้าคิดว่าของว่างหรืออาหารที่เจ้าของบ้านลงมือปรุงให ้ รสชาดจะไม่ปลอดภัย
    ก็หลบออกมานั่งเล่นข้างนอกกันครับ

รูป รูป    

มุมนี้มีเก้าอี้สวยๆอยู่ 2 ตัว ตั้งอยู่แถวๆหน้าห้องน้ำหลังบ้าน
    เจ้าของไว้นั่งเรียกลมปราณก่อนเข้าส้วมครับ
    ( หรือจะเรียกว่า...เก้าอี้ " นั่งรอ khee ก็ได้ครับ "

รูป รูป  

ออกจากส้วมแล้วก็มาเดินเล่นดูของรอบๆบ้าน ชั้นล่างกันเลยครับ

รูป รูป    

เดินจนขาเมื่อย ดูของจนเหนื่อยลูกตา สะใจจริงๆครับ
    เก็บของขนาดนี้มีตังค์อย่างเดียวไม่ได้นะครับ ต้องอาศัย " บ้า " ด้วย

รูป รูป    

ตี 2 กว่าแล้ว พาชมชั้น 1 ยังได้ไม่ถึงครึ่งเลยครับ
    ง่วงแล้ว....หนาวโคตรๆด้วย
    ขอไปนอนก่อนครับ พรุ่งนี้มาต่ออีกทีครับ em84
    จะขอเป็นข้ารองบาท เป็นราษฎรไทยใน " พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว " ตลอดไป

หากแม้นว่า ตัวข้า ฯ เลือกเกิดได้
    ก่อนชีพวาย ขอตั้งจิต อธิษฐาน
    ยอมเป็นทาส ตามติดพระ ภูมิบาล
    ขอก้มกราน รองพระบาท ทุกชาติไป

กิตติศักดิ์ วัฒนภิญโญ 081-7242400
    ธ.ไทยพาณิชย์/สาขาแพร่ 518-237-614-9
    ที่อยู่ 12 ซ.1ยันตรกิจ ต.ในเวียง อ.เมือง จ.แพร่ 54000

มาตรฐาน สวยมากครับ

เยี่ยมออกแบบได้สวยมากครับถ้ามีเวลาว่างจะไปบุกวังค้ างคาวของอาจาร์ยทัศแน่นอนต้องชวนเสี่ยปูไปด้วยแล้วกา รออกแบบสมกับเป็นศิลปินจริงๆครับเยี่ยมยอดไม่น่าละพ่ อเลี้ยงชอบไปเมาทุกอาทิตย์นี้เองบรรยากาศดียังนี้ๆเอ ง5555555555เห็นแล้วยากไปจังเลยเปิดให้ภรรยาดูภรรยาย ังชอบเลยครับเป็นแบบบ้านในฝันของผมเหมือนกันครับขอบค ุณอาจาร์ยทัศที่ฝากพ่อเลี้ยงมาชวนไปนอนค้างนะครับต้อ งไปให้ได้แน่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ
    กรุงเทพ 2290203344
    0867716875