น้ำมันพ่นออกปากคาบู

ชื่อกระทู้: น้ำมันพ่นออกปากคาบู

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน น้ำมันพ่นออกปากคาบู

ระหว่างstart จะมีน้ำมันพ่นออกทางปากคาบู สามารถแก้ไขได้อย่างไร กรุณาช่วยบอกหนอย

มันเป็นเรื่องธรรมดาหรือเปล่าไม่แน่จาย
    เป็นวัยรุ่น มันไม่ใช้ งานง่ายง่าย

Senior Member jinnyrit's Avatar
    สถานที่
    เมาทุกที่ ที่มีเหล้า
    ขอบคุณ
    0

ถ้าน้ำมัน ไม่พ่น แล้ว จะเอา เชื้อเพลิงที่ไหน ไปจุดระเบิดในห้องเผาไหม้ หล่ะค่ะ........

Junior Member bomb 64's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อย่าพูดเลยดีกว่า

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jinnyrit
    ถ้าน้ำมัน ไม่พ่น แล้ว จะเอา เชื้อเพลิงที่ไหน ไปจุดระเบิดในห้องเผาไหม้ หล่ะค่ะ........
    ไม่รู้แล้วอย่าตอบเลยน้องสาว

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bomb 64
    jinnyrit/สิ่งที่เราคิดทั้งหมดมันคือความฝัน ของเราเพียงคนเดียว/
    เป็นวัยรุ่น มันไม่ใช้ งานง่ายง่าย

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน หุหุ

ผมว่ามันก็ต้องพ่นออกมาดิครับ เพราะงั้นก็ไม่มีเชื้อเพลิงเข้าสู่ระบบเผาไหม้ แต่ว่ามันจะมากหรือน้อยจนเราสังเกตเห็นก็น่าจะอีกเรื ่อง

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ตอบๆๆๆ ไม่รู้จะถูกป่าว

ถ้าน้ำมันพ่นมาทางปากคาบู มากแล้วสตาร์ทยาก น่าจะเป็นเพราะว่าหน้าโรตารี่ห่างมากแล้ว ทำให้น้ำมันพ่นออกมา
    "COLOR="Blue"]เทคโนโลยีล้าสมัย อะไหล่หายาก
    มากด้วยน้ำหนัก มักซดน้ำมัน
    สารพันปัญหา เป็นภาระแก่เพื่อนฝูง
    ต้องเดินจูงกันอยู่เรื่อย หูเปื่อยเพราะ.......ด่า"[/COLOR][/COLOR]

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Question น้ำมันที่พ่นออกจากปากคาบูล เนี้ยมันเป็นเรื่องธรรมดาครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Tosa
    ระหว่างstart จะมีน้ำมันพ่นออกทางปากคาบู สามารถแก้ไขได้อย่างไร กรุณาช่วยบอกหนอย
    ผมงง กับ กระทู้นี้เหมือนกันครับ น้ำมันที่พ่นออกจากปากคาบูล เนี้ยมันเป็นเรื่องธรรมดาครับ เอาง่ายๆมันเป็นระบบของมันครับ..
    ทางแก้ไม่ให้น้ำมันพ่นออกมาจากปากคาบูล คือ
    -ปิดก๊อกน้ำมันครับ!!! แล้วสตาร์ไปเรื่อยๆ รถมันจะสตาร์ทไม่ติดครับ จะไม่มีน้ำพ่นออกมาจากคาร์บูลแน่นอนครับ
    -วิธีการตรวจสอบ ว่าน้ำมันลงคาบูล หรือเปล่า ? ก็คือการเอามือไปลองที่ปากคาบูล เมื่อเมื่อสตาร์ทแล้วเอามือไปลองที่ปากคาบูลไม่มีน้ำ มันพ่นออกมา ก็แปลว่ารถน้ำมันไม่ลง เลยสตาร์ทไม่ติดครับ คุณTosa
    ****ผิดพลาดประการใดขออภัย******
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    [email protected]
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

ALKAIDAH's Avatar
    สถานที่
    บังอาร์ตแลมแบร็ตต้า&เวสป้า
    ขอบคุณ
    0

ต้องผ่าเครื่องชุดใหญ่แล้ว...............จิงๆน ะ..

Junior Member jaruman's Avatar
    สถานที่
    Z A
    ขอบคุณ
    0

อาการแบบ โรตารีน่าจะหลวมแล้วนะคับ ขี่แล้วมันไม่ค่อยมีแรงหรอป่าว แบบนี้ต้องผ่าเครื่องแล้ว อ๊อกโรใหม่อ่ะคับ ฟันธง/\2

Senior Member banvespa's Avatar
    สถานที่
    mahasarakham scooter
    ขอบคุณ
    0

Talking

ถ้าพ่นเป็นไอนิดหน่อย(ไม่มาก) นี่ปกติครับ แต่ถ้าเยอะ และเป็นเม็ด พ่นออกมาทางปากคาบู นี่โลหลวม-ห่าง แน่นอน ต้องผ่าเครื่องมาทำโรตารี่ใหม่ครับ ปัญหาก้อคือสตาร์ทติดยาก รถไม่วิ่ง ใส่ไส้กรองอากาศไม่ได้ /\2

Senior Member jinnyrit's Avatar
    สถานที่
    เมาทุกที่ ที่มีเหล้า
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bomb 64

ขอโทษนะค่ะ แล้ว ที่นู๋ พูดมันไม่จริงหรอค่ะ ถ้าน้ำมัน มันไม่ออกมา แล้วจะเอาอะไรไปจุดระเบิด อ่ะค่ะ....งงงง:: :: ::

**ปล.อย่างว่า เค้า เป็นผู้หญิง นี่ จะไป มีความรู้สู้ คนอื่นได้ยังไง**

Junior Member Smtteam's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ตอบเถอะครับ ได้ความรู้บ้าง ฮาบ้าง สนุกบ้าง ก้อแล้วแต่แนวคิดของแต่ละท่านครับ ประเทศไทย ไอเลิฟยู
    :) :) :)
    :D [SWU-CLUB] :D
    ฟามสุขมันอยู่ที่บนหลังเบาะ..อะจึ๊ย.อะจึ๊ย

ปิดฝาคาร์บูกับฝากระโปรง แล้วก้อ ทามจาย ขี่ต่อไป

อั๋น_ข้อเหวี่ยงโต's Avatar
    สถานที่
    Scooter Line@Bangkok
    ขอบคุณ
    0

อันนี้จากประสบกราณ์......จริงของผมเลยนะร่องโรตารีแ น่เลย......ต้องพอกใหม่ครับ
    ...........แต่มันก้อขี่ได้ไม่ใช่เหรอครับแค่เครื่อง ไม่สะอาดเองนะ.........../\2 /\2 /\2
    Scooter- Party- Drug- Make love- Freedom-Peace

นททบุรี 100%

[email protected]

INDUSTRIAL PRODUCT DESIGN 08@SUANSUNANDHA

Bookmarks