เปลี่ยนน้ำมันเครื่องแล้ว

ชื่อกระทู้: เปลี่ยนน้ำมันเครื่องแล้ว

มาตรฐาน เปลี่ยนน้ำมันเครื่องแล้ว

ปีนึงแล้วยัง ไม่เคยถ่ายน้ำมันเครื่องเลย อยากถ่ายเองเปนทำอย่างไร มันอยู่ตรงไหน เปนรถ 63 นะครับ
    ถ้าจ้างร้านเท่าไร
    ใช้ยี่ห้ออะไรบอกหน่อยเอาอย่างปานกลางก็พอนะครับ

คุณๆๆ 1 ปี แล้วยังไม่ได้เปลียน

คุณนี้รู้สึกว่าไม่รักรถเลย /กำ/
    เป็นวัยรุ่น มันไม่ใช้ งานง่ายง่าย

Senior Member jinnyrit's Avatar
    สถานที่
    เมาทุกที่ ที่มีเหล้า
    ขอบคุณ
    0

โห ทามไม ทามแยยนั้นหล่ะค่ะ น่าสงสารรถจัง ........(แง)

Junior Member bom_manu's Avatar
    ขอบคุณ
    0

หนึ่งปีหรือหนึ่งเดือน พิมพ์ผิดหรือป่าว โอ้ววว /\ เพราะธรรมดาที่เคยได้ยินมาเค้าแนะนำให้เปลี่ยนประมาณ เดือนละครั้งนี่ แต่นี่ 12 เดือนครั้ง เหอๆๆๆ สงสารรถอ่า

ลองเข้าไปดูผู้รู้เค้าคุยกัน

ถ้าอ่านภาษาไทยไม่คล่องก็ไปนี่เลย
    http://www.scooterhelp.com/genmainta...il.change.html

อ่านเสร็จแล้วมาแปลให้ฟังด้วยจักเป็นพระคุณอย่างยิ่ง :D
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย webmaster : 21-05-2011 เมื่อ 08:48
    My Heart
    My Soul
    My Vespa

Inspire By Vespa ( Sprint V)

นกกระจอกชวา..เคยู Java_K.U.'s Avatar
    สถานที่
    KU Classic Club...**
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ อะไรหรอ
    ปีนึงแล้วยัง ไม่เคยถ่ายน้ำมันเครื่องเลย อยากถ่ายเองเปนทำอย่างไร มันอยู่ตรงไหน เปนรถ 63 นะครับ
    ใช้ยี่ห้ออะไรบอกหน่อยเอาอย่างปานกลางก็พอนะครับ
    สุดยอดเลยครับ ไม่เปลี่ยนน้ำมันเครื่องตั้ง 1 ปี เครื่องไม่พังก็ดีแล้ว
    ผมว่าไปเปลี่ยนที่ร้านสะดวกกว่านะครับ ไม่เกินร้อยหรอกครับ
    LambrettA มันอยู่ใน สายเลือด และ ใต้หนังกำพร้า .....

เพื่อนแท้ เพื่อนตาย ดูไม่ยากหรอกครับ ดูตอนที่คุณเดือดร้อนสิครับ....
    I still remember the moment we met..

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Java_KU
    สุดยอดเลยครับ ไม่เปลี่ยนน้ำมันเครื่องตั้ง 1 ปี เครื่องไม่พังก็ดีแล้ว
    ผมว่าไปเปลี่ยนที่ร้านสะดวกกว่านะครับ ไม่เกินร้อยหรอกครับ
    ของเราตั้ง 120 ทำไม่แพงจัง ของท่านไม่ถึงร้อยเลย แต่ที่ร้านใช้ 76 นะ
    เป็นวัยรุ่น มันไม่ใช้ งานง่ายง่าย

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Exclamation เวสป้า ไปเปลี่ยนที่ร้านสะดวกกว่าไว้ชำนาญก่อนค่อยเปลี่ยนเอ ง

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ อะไรหรอ
    เวสป้า ไปเปลี่ยนที่ร้านสะดวกกว่าไว้ชำนาญก่อนค่อยเปลี่ยนเอ ง ดีที่ขี่มาไม่พังตั้ง1ปี แต่ถ้าเกิดเปลี่ยนเองแล้วมือใหม่ด้วย อาจได้พังแน่ๆ เช่น ใส่น้ำมันผิด เกรดของมัน หรือใส่น้อยไป ใส่น๊อตไม่แน่น้ำมันรั่วจนหมด หรือใส่น๊อตแน่นเกินจนเกลียวเสีย เรื่องใหญ่เลยนะ เป็นเล่นไป อาจจะต้องได้ผ่าเครื่องสมใจเลยหล่ะ มือใหม่ยิ่งไม่แน่นำเลย ไว้แกร่งกล้ากว่านี้อีกนิดนะครับค่อย ลองเปลี่ยน ถ้าคิดว่าทำได้ก็ลองดู หรือว่าจริงๆเขาเปลี่ยนให้แล้วคุณไม่รู้หรือเปล่า เพราะถ้าคุณเคยทำพวกนี้เขาจะเปลี่ยนให้เอง เปลี่ยนแผ่นครัช เปลี่ยนซีน ..หรือทำเครื่องภายใน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lammania003 : 29-12-2005 เมื่อ 00:42
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    [email protected]
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

/กำ/ ไม่รู้จัก 76 /กำ/

Junior Member mailam3's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถเก่าเสิงสาง
    ขอบคุณ
    0

รถผม2เดือนเปลี่ยนทีนี้ตั้ง12เดือนเปลี่ยนไปขี่รถญี่ ปุ่นดีก่ามั้งจิงป่ะ
    ข่าวดีสำหรับนักศึกษาที่ขี่!
    รถสกู๊ตเตอร์ แลมเบร็ตต้า
    จะช่วยให้ท่านมีเวลาดูตำรามากขึ้น/\2

Senior Member jinnyrit's Avatar
    สถานที่
    เมาทุกที่ ที่มีเหล้า
    ขอบคุณ
    0

ขอโทษนะค่ะ ไอ่น้ำมัน ยี่ห้อ 76 มันดีมากเลยหรอ ค่ะ แล้ว ไปซื้อได้ ที่ไหน บอกมั่งดิค่ะ อยากรองค่ะ..

Bookmarks