อ. ปาย - หน้า 3

ชื่อกระทู้: อ. ปาย

satong11's Avatar
    สถานที่
    ล้อเล็กเวียงโกศัย
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณความคิด

ขอขอบคุณอีกหนึ่งความคิดที่ส่งเสียงออกมาช่วย..ปาย
    เราเป็นอีกคนที่ไปแล้วรู้สึกเช่นนั้นเหมือนกัน
    ถามว่าอยากไปอีกไหม...ตอบว่าอยากไปอีก..แต่
    ไปตอนที่ไม่ค่อยมีคนคงสนุกกว่าเยอะ...
    Why you walk when you can fly
    " จะเดินทำไม ถ้าคุณบินได้ "
    www.vespaphrae.com

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ armzapp009 อ่านข้อความ
    ผม กำลัง จะ ไป วันนี้ ครับ กำลัง เตรียม ของ ออก เดินทางครับ

6 โมง เย๊น พิโลก - อ.ปาย ไงต้องไป ดูกับตาก่อนเนอ .
    เก็บภาพสวยๆ มาฝากด้วยนะครับ ^________^

ไปเมืองน่านดีกว่า น่าเที่ยว เงียบสงบ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

เสียดายบรรยากาศดีๆที่ปายจิงๆตอนไปเที่ยวยุคแรกบรรยา กาศดีมาก
    แต่เด๋วนี้เหมือนไปเดินถนนข้าวสารเลย

Junior Member bigmckono's Avatar
    ขอบคุณ
    0

กระแส นิยม มากๆ เมืองปาย

บอกแล้วว่า จะ ไป ปายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

ขอบคุณ
    0

จิงๆครับ คนเที่ยวเยอะมันเลยดูเเย่

ขอบคุณ
    0

จริงๆแล้วปายเปลี่ยนไปทุกปีหลังจากเป็นโลเคชั่นในหนั งหลายๆเรื่อง
    ความเจริญเข้าแทนที่ จนกลายเป็นว่าการไปในแต่ล่ะปีไม่เหมือนกันเลย
    แต่.......ผมว่ามันไม่ใช่อย่างนั้น ผมเลือกเส้นทางตาก-แม่ฮองสอน-เชียงใหม่
    เพราะ บ่อน้ำแร่............เส้นทางนี้อาจจะไกล ไม่มีความเจริญอะไรมากมาย
    แต่มันทำให้ผมไปทุกปี อ.ปายหรือผมว่าเป็นจุดพักรถเสียมากกว่า ของก็แพงแต่งตัวไม่ดีไม่ง้อด้วย5555
    โดยเฉพาะช่วงพักผ่อนปลายปีที่อากาศเย็นๆการได้แช่บ่อ น้ำแร่แล้วไม่ได้แต่ต่างกับการไปแช่ที่ญี่ปุ่นเลย
    และทางที่ยาวไกลและเงียบสงบทำให้ผ่อนคลายกับธรรมชาติ ที่ดีโดยเฉพาะเส้นทางริมเมยยังธรรมชาติอยู่มากๆ
    ถ้าไปแบบไม่รีบร้อนและได้อาบน้ำแร่ทุกเย็นผมว่าคุ้มก ับการพักผ่อนสักอาทิตย์
    ส่วนอ.ปายผมเอาไว้ถ่ายให้คนไม่เคยไป.........ดู(แต่ไ ม่ได้ซื้อหรือกินอะไรมากนักเพราะมันเป็นธุรกิจเป็นแล ้ว)

ท้ายนี้ ผมว่าใครอยากเที่ยวภาคเหนือแบบมอไซค์หรือขับรถแบบชิว ๆผมแนะนำเส้น ตาก-แม่ฮองสอนแบบเรียบชายแดนแล้วคุณจะเปลี่ยนใจกับการไปอ .ปายเพียงอย่างเดียวเพื่ออวดชาวบ้าน.........ปล.ระวั งน้ำมันหมดกลางป่านะเห็นปั๊มน้ำมันก็เติมซะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย poopaevespa : 05-12-2009 เมื่อ 20:42
    http://vespaindoor.hi5.com

รถไม่สวย รถไม่แรง แต่ที่แน่ๆ รถนะซ่อมเอง
    รถเก่าๆ ล้อเล็กๆ บิดนิดๆ ลมอ่อนๆ นี้แหละความสุขที่หาได้ไม่ง่าย

Senior Member aprilia_rsv's Avatar
    สถานที่
    Monkey Head Gangster + เรารัก Rico Tachibana
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

มาเชียงใหม่ แล้ว ลองไป อ.แม่แจ่ม ดูครับ

Member เสนารักษ์'s Avatar
    สถานที่
    แม่โจ้สกู๊ตเตอร์ เจ็บมาเยอะ ผ่านมาเยอะ
    ขอบคุณ
    0

Question

reggae จงเจริญ
    ผมขายของ(ปาย)ทุกวัน
    มันก็เปลี่ยนไปตามกาลเวลา
    มันจะหยุดนิ่งอยู่ที่เก่าไม่ได้
    คนเรายังมีการเปลี่ยนแปลง
    MaEjO ScOoTeR CluB VeSpA MaEjO
    6..4..เอี่ยว..
    I LOVE SECOND HAND

ไปกับเฮาไปกับเวสป้า เจ็บมาเยอะ ผ่านมาเยอะ เข่าเกือบหลอก::
    ขายเสื้อยีนส์ Levl's มือสองทั้งหญิงและชายและลายสก็อต
    สนใจโทร 081-1682558 ต้าร์

[email protected]

Senior Member Parman_Kan's Avatar
    สถานที่
    " ParmaN & Retro KAnchannaburi " (มีสมอง)
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ไปปายวันนี้ ไม่ต่างอะไรกับ หัวหิน หรือ ถนนข้าวสาร...มันเป็น แฟชั่น ซะแล้ว ที่ไม่เคยไป ไม่ได้...
    รูป มุมเดิมๆ สี่แยกปายหนาว คอฟฟี่ อินเลิฟ ...และอีกหลายๆ อย่าง เกิดขึ้น มาเป็น โลโก้ ของเมืองนี้แทน ชีวิตปาย ที่แท้จริง
    มือใครยาว สาวได้ สาวเอา เงินซื้อ ปายไปหมดแล้ว ...ผุ้ที่มีทุนทั้งหลายน่ะละ ที่....เปลี่ยน...ปาย....ทุกอย่าง...
    [SIGPIC][/SIGPIC]
    ร้าน Retro Kanchanaburi...
    รับทำรถตู้โฟล์คเพื่อการค้าครับ...
    Tel...084-073-0084
    เก่ง ปาร์แมน & เรทโทร กาญจนบุรี
    ...

Senior Member redstar's Avatar
    สถานที่
    แคบหมูศรีจันทร์ ตลาดหนองหอย
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ...up

ทุนนิยมครอบงำวิถีชีวิตโดยคนภายนอกเป็นผู้นำพาการเปล ี่ยนแปลง ผมเลิกเที่ยวปายสงสารมัน อีกอย่างเลิกเอาเรกเก้เพลงชายหาดมาฟังบนดอยเถอะ เหมือนเผาข้าวหลามกินริมหาดทรายบรรยากาศ ชิบ....บ่นเฉยๆนะ
    รักในหลวง ภาคปฎิบัติ

Senior Member armzapp009's Avatar
    สถานที่
    ALONE Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ปาย..

แก๊งผมเพิ่งไปมาครับ ปาย ง่า

พิโลก - อ.ปาย เมื่อ วันที่ 4- 9 ครับ

คนเยอะมากครับมีแต่นักท่องเที่ยวเต็มเลยครับ em93

รูป รูป  

PHIAN 01-2898833's Avatar
    สถานที่
    CHIANGMAI-LAMPANG
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ redstar อ่านข้อความ
    ทุนนิยมครอบงำวิถีชีวิตโดยคนภายนอกเป็นผู้นำพาการเปล ี่ยนแปลง ผมเลิกเที่ยวปายสงสารมัน อีกอย่างเลิกเอาเรกเก้เพลงชายหาดมาฟังบนดอยเถอะ เหมือนเผาข้าวหลามกินริมหาดทรายบรรยากาศ ชิบ....บ่นเฉยๆนะ
    เอ่ออ้ายคนนี้อู้ถูก ว่าแต่อ้ายมักข้าวหลามกาครับ 5555 ใครชอบอะไรก็ตามสบายครับ
    สบายดี

ชาเขียว69's Avatar
    สถานที่
    +ล้อเล็ก ท้ายวัง +
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Parman_Kan อ่านข้อความ
    ไปปายวันนี้ ไม่ต่างอะไรกับ หัวหิน หรือ ถนนข้าวสาร...มันเป็น แฟชั่น ซะแล้ว ที่ไม่เคยไป ไม่ได้...
    รูป มุมเดิมๆ สี่แยกปายหนาว คอฟฟี่ อินเลิฟ ...และอีกหลายๆ อย่าง เกิดขึ้น มาเป็น โลโก้ ของเมืองนี้แทน ชีวิตปาย ที่แท้จริง
    มือใครยาว สาวได้ สาวเอา เงินซื้อ ปายไปหมดแล้ว ...ผุ้ที่มีทุนทั้งหลายน่ะละ ที่....เปลี่ยน...ปาย....ทุกอย่าง...
    เก่ง มา เที่ยว ปาย อีก ละ

ไม่เบื่อ อีก เหรอ เนี่ย

Notthing in pai
    ชื่อ บัญชี SUTEE TAKAMTA ธ.กรุงเทพ 613 012 2754

ตาม ฝัน กัน ต่อ ไป

ขายรองเท้า เสื้อผ้าวินเทจ กระเป๋า FREITAG --> http://www.facebook.com/pages/Page-N...533799?fref=ts Page nay preorder

Senior Member redstar's Avatar
    สถานที่
    แคบหมูศรีจันทร์ ตลาดหนองหอย
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ...up

[quote=phian 01-2898833;3197875]เอ่ออ้ายคนนี้อู้ถูก ว่าแต่อ้ายมักข้าวหลามกาครับ 5555 ใครชอบอะไรก็ตามสบายครับ[/quote.... .ป้อเลี้ยงมากิ๋นตวยผมก่ดั้ยลอ
    รักในหลวง ภาคปฎิบัติ

Bookmarks