สำคัญมากๆ คำเตือนจาก กลุ่มออริจิ้น ดอนเมือง

ชื่อกระทู้: สำคัญมากๆ คำเตือนจาก กลุ่มออริจิ้น ดอนเมือง

I love Honda i_love_honda's Avatar
    สถานที่
    Origin Classic Club Donmueang
    ขอบคุณ
    0

Exclamation สำคัญมากๆ คำเตือนจาก กลุ่มออริจิ้น ดอนเมือง

สำหรับผู้มีใจรักรถคลาสสิค ทุกท่านน่ะคับ

ผุ้ที่ขับรถคลาสสิค ที่No-Book หรือมีการเปลี่ยนเครื่องยนต์ ขอให้หลีกเลี่ยงเส้นทางที่ผ่านเขต ดอนเมือง คับ
    เนื่องจากมี ตำรวจชั้นประทวน บางท่าน กำลังจับผิดรถประเภทนี้โดยเฉพาะอยู่ ทั้งที่กลุ่มพวกผม ทำกิจกรรมสาธารณะประโยชน์ มาโดยตลอด รถจอดอยู่หน้าบ้าน ก็ยังขอดูสำเนารถ ขอดูเลขเครื่อง เลขโครงรถ ทำกันถึงขนาดนี้ ได้ เพราะ มีคนหัวหมอในเครื่องแบบรู้ว่ารถพวกนี้ส่วนใหญ่หาที่ม ีทะเบียน ครบ สมบูรณ์แบบ แทบจะไม่ได้อยู่แล้ว รถกลุ่มผมยังรถเดิมๆ เครื่องเดิมๆ ท่อดัง ท่อบึ้มก้ไม่มี ก้ยังจะมาจับถึงหน้าบ้าน

ยังไงก็ขอให้ระวังไว้น่ะคับ เพราะเขตผมเค้าจับเด็กแว้น ไม่ค่อยได้ ก้เลยมาจับรถประเภทนี้ เพื่อผลงานของเค้าเอง ใครว่างๆอยากดู สรงประภา เรซซิ่ง ก้ ขอให้ มาดูได้ที่ ถนนสรงประภา ท้องที่ที่พวกผมอยู่น่ะคับ คืนวันศุกร์เสาร์ หลังเที่ยง คืน มีเป็นร้อยคัน ไม่เห็นจะมีเจ้าหน้าที่มาสนใจ อย่างจิงจังสักคน จับแต่รถคลาสสิค เพราะรู้ว่าขับหนีมันไม่ได้

ปล. ตำรวจที่กล่าวไปก็หน้าเดิมๆที่จ้องจะจับรถพวกนี้อยู่ พวกเราไม่ได้เหมรวมน่ะ บอกไว้ก่อน
    ด้วยความปรารถนาดีจาก
    กลุ่มออริจิ้นคลาสสิคคลับดอนเมือง

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย i_love_honda : 15-01-2009 เมื่อ 16:06

Senior Member ถนนสรงประภา's Avatar
    สถานที่
    Origin Classic Club
    ขอบคุณ
    0

+++

อยู่อย่างหวาดระแวงเลยครับบ ช่วงนี้ไปดอนเมืองคงไม่ค่อยเห็นพวกเรานะครับบ

ใครจะแวะมาก็บอกล่วงหน้านะครับบ เซงอย่างร้ายแรง
    Origin Donmuang

Senior Member รถเต่าเมืองแป้'s Avatar
    สถานที่
    รถเฒ่าเมืองแป้
    ขอบคุณ
    0

ด้วยความเห็นใจคับ
    ............มีแต่คนเลว ๆ เท่านั้นที่ถนัดทำแต่เรื่องเลว ๆ ....
    .............................หวังว่าพวกคุณคงรอดปลอ ดภัยกันทุนคันนะคับ...
    ร ถ เ ฒ่ า เ มื อ ง แ ป้
    081-7967656
    คิดคลาสสิค ทำคลาสสิค คบคลาสสิค ชีวิตมีแต่คลาสสิค
    พวกเรา คือ ผีเสื้อแห่งท้องถนน
    บอร์ด กลุ่มรถเฒ่าเมืองแป้

Senior Member ถนนสรงประภา's Avatar
    สถานที่
    Origin Classic Club
    ขอบคุณ
    0

+++

ขอบคุณมากครับบ เราโดนมา3-4 รอบแล้วครับบ รถจอดอยู่เฉยๆแท้ๆ ตอนนี้ก็ระวังมากขึ้นครับบ
    Origin Donmuang

เรารักในหลวง badguyza's Avatar
    สถานที่
    ฅนติดดิน Club
    ขอบคุณ
    0

Exclamation ขอบคุณครับที่เตือน

ขอบคุณครับที่เตือน บ้านลุงผมอยุ่ในซอยสีกันปิดเทอมว่าจะไปอยู่เเล้วเอาร ถไปด้วยขอบคุณครับที่เตือนไม่งั้นจบเห่เเน่ครับ

Marlboro marlboro's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ให้เลี่ยงเส้นทางที่จะผ่าน สนง.เขตดอนเมืองหรือยังไงครับ เพราะกำลังจะเอารถมาใช้ที่ดอนเมือง(ยังไม่ได้แจ้งเปล ี่ยนเครื่องยนต์) แล้วที่โดนจับกันแล้วเค้าจะทำอะไรกับเราครับ

ตำรวจคนที่ว่าลักษณะเป็นยังไงครับ
    cowboy on the vintagebike

::: You get the best out of others when you give the best of yourself. :::

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

เข้าเรียกว่าพวกขอส่วนบุญครับ พวกนี้

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

Marlboro marlboro's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ตำรวจดีๆเค้าจะดื่มกาแฟก่อนออกมาทำงาน ไม่เรียกร้องขอให้เราซื้อกาแฟกระป๋องให้
    ไม่ดื่มเครื่องดื่มชูกำลังระหว่างปฏิบัติหน้าที่
    รู้จักประมาณค่าใช้จ่ายไม่ต้องมายืนรอให้ชาวบ้านหามา ให้ใช้ครั้ง 100-200
    cowboy on the vintagebike

::: You get the best out of others when you give the best of yourself. :::

ลูกเจ้าพ่อหลักเมืองกุดชุม off-rider's Avatar
    สถานที่
    กุดชุม-ยโสธร
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up จัดเลยครับ

เอาไปนั่งยางดีเปล่าครับ ไอ้พวกนี้
    บักหำน้อย ยโสธร...........

dreamer, but no money c900y80's Avatar
    สถานที่
    แผ่นดินดอยลอยฟ้า
    ขอบคุณ
    1

Smile คับ

ขอบคุณมากๆๆคับ ผมเองก้อเคยโดนอยู่
    ฉัน อุ้มผาง
    "แมกไม้เขียวสด ดอยหัวหมดชื่นชู ทีลอซูงามล้ำ ตระหง่านง้ำลอยฟ้า ล่องธาราแพไผ่ ชายแดนไทยอุ้มผาง"

เรา ลานพระบรมรูปทรงม้า
    ดูถูกอะไรก็ดูถูกได้ แต่อย่าดูถูกน้ำใจคน

Member vespakitty's Avatar
    สถานที่
    ตระกูลซิ่งแห่งสะพานใหม่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ดีมากครับพี่น้อง

ตอนนี้ใครที่ใช้เส้นทางหน้ากองทัพอากาศดอนเมืองเป็นป ระจำล่ะก้อ
    กรุณาระวังด่านหน้าร.ร.นายเรืออากาศด้วยนะครับทุกท่า น
    ตอนกลางวันไม่เท่าไหร่ครับ
    แต่ตอนกลางคืนนี่ดิครับมันเล่นปิดเลนซ้ายและเลนขวาเห ลือเลนกลางเลนเดียว
    รถใครที่คิดว่าไม่เดิมNo-Bookกรุณาหลีกเลี่ยงด้ วยนะครับ
    ขนาดผมเป็นทหารใส่เครื่องแบบอยู่มันก้อเกือบจะเอาซะแ ล้ว
    หน้ากองทัพผมแท้ๆ
    ไม่ไว้หน้ากันเลย
    ระวังกันด้วยนะครับพี่น้องทั้งหลาย
    การเป็น BIKER ที่ดีมันไม่ได้อยู่ที่คุณขี่รถราคาแพง
    การเป็น BIKER ที่ดีมันไม่ได้อยู่ที่ความอาวุโส
    การเป็น BIKER ที่ดีมันไม่ได้อยู่ที่คุณเป็นคนรวย
    แต่
    การเป็น BIKER ที่ดีมันอยู่ที่ใจ กับ ประสบการณ์ และความนอบน้อมมีน้ำใจของคุณกับเพื่อนร่วมทางต่างหาก เอง

สนับสนุนความมันส์รับประกันความสนุกโดย
    กูนี่แหละKittyrider
    ถ้าไม่ซิ่งให้สุดๆ
    ก้อจงหยุดอยู่บ้าน

สนั่นดง 839 nudonmuang's Avatar
    สถานที่
    bikehero
    ขอบคุณ
    0

บางวันมันก็มาหากินแถวสรงประภาครับพี่น้อง

Senior Member ~๐ สนิมซาก ๐~'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

คนเลวมักจะอายุไม่ยืนครับ ไม่เกินหกสิบถ้าไม่ปรับตัวให้ดี ตายกันยกโรงพักคับ สาธุ ts32
    เรามันขวานผ่าซาก

Global Classic RA C100's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เซ็งมากครับเมื่อได้ยินข่าวอย่างงี้กับวงการรถคลาสสิ คเรา

ยังไงก็ดูแลตัวเองและกลุ่มกันดีๆนะครับ

.......รักในสิ่งที่ทำ ทำในสิ่งที่รัก ถนัดและดีที่สุด

Bookmarks