กระทู้นี้สำหรับรถที่มีปัญหาเกี่ยวกับเรื่องทะเบียนค รับ - หน้า 4

ชื่อกระทู้: กระทู้นี้สำหรับรถที่มีปัญหาเกี่ยวกับเรื่องทะเบียนค รับ

Member toplovemeal's Avatar
    สถานที่
    lampang Scooter club
    ขอบคุณ
    0

อยากทําทะเบียนรถแลมค๊าพๆๆ
    แล้วถ้าผเอาเลขเครื่อง เลขตัวถังไปตรวจเข้าจะหั้ยเราดูมั้ย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ toplovemeal อ่านข้อความ
    อยากทําทะเบียนรถแลมค๊าพๆๆ
    แล้วถ้าผเอาเลขเครื่อง เลขตัวถังไปตรวจเข้าจะหั้ยเราดูมั้ย
    หลังไมค์ครับ อิอิ

*:-๐✿ไ๐Sดๅ Sirikul✿๐-:* ข้าวเหนียวหมูปิ้ง's Avatar
    สถานที่
    KU Classic Club
    ขอบคุณ
    0

Exclamation Update!!!!!!!!!!!!!!

บางทีรถเราNo-Bookหรือเอกสารอะไรเลยทั้งสิ้น ก็เลยเอา พ.ร.บ. มาลงให้เป็นความรู้กันครับ เผื่อใครสนใจจะทำไว้ก็ไม่เสียหลาย ตามนี้เลยครับ

พ.ร.บ.สามารถทำได้ที่สำนักงานตัวแทนใกล้บ้านของท่านเ อง เช่นวิริยะประกันภัย สมบูรณ์ประกันภัย หรืออะไรก็ได้ครับ เวลาเกิดอุบัติเหตุขึ้นมาแล้วเราจะต้องมาหาเขาเพื่อต ิดต่อเรื่องการรักษาพยาบาลในกรณีที่เกิดการบาดเจ็บหร ือเสียชีวิต
    และเอกสารที่จะนำไปทำพรบ.นั้นทาง บริษัทต้องการเพียงแต่หมายเลขตัวถังของรถเราเท่านั้น เอง ส่วนรถที่No-Bookไม่ต้องตกใจครับ สามารถทำได้เช่นกันขอให้รถเรามีเลขตัวถังเท่านั้นครั บ (มันจะเอาตังค์ง่ะ ยังไงมันก็เอาอยู่ละ)
    อัตราเบี้ยพ.ร.บ(รถจักรยานยนต์)

ไม่เกิน75cc 161.57 บาท

75-125cc 323.14 บาท

125-150cc 430.14 บาท

150ccขึ้นไป 645.21 บาท

ราคานี้ใช้กันทั่วประเทศครับ เป็นราคาที่เค้ากำหนดมา ถ้าขายแพงกว่านี้อย่าไปซื้อครับ หาที่อื่นเอา

จิ๊กโก๋เมกัน พันสามร้อยสี่สิบซีซี V&H Exhaust + S&S stage II

<<<<<<ใจฉันอยู่กับเธอ แม้จะห่างกันแสนไกลเพียงไหน........

Junior Member jason3102's Avatar
    ขอบคุณ
    0

พี่ครับ
    ถ้าเกิดเราอยากโอนรถแร้วไม่อยากเอารถไปที่ขนส่งอ่าคร ับต้องทำไงเหรอครับ?

พอดีว่าขนส่งมันไกลจากที่บ้านอ่าครับ แฮ่

แต่ว่ามี ทะเบียนครบมีเล่ม มีหมดเลยอ่ะครับ!

Member toplovemeal's Avatar
    สถานที่
    lampang Scooter club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jason3102 อ่านข้อความ
    พี่ครับ
    ถ้าเกิดเราอยากโอนรถแร้วไม่อยากเอารถไปที่ขนส่งอ่าคร ับต้องทำไงเหรอครับ?

พอดีว่าขนส่งมันไกลจากที่บ้านอ่าครับ แฮ่

แต่ว่ามี ทะเบียนครบมีเล่ม มีหมดเลยอ่ะครับ!
    ถ้าโอนให้คนอื่นก็กรอกข้อมูลในใบโอนลอยแล้วให้เค้าไป โอนเองก็ได้คับเคยทํา อิอิem97

Junior Member blackshadow's Avatar
    สถานที่
    ส้มโอหวาน
    ขอบคุณ
    0

รถผมไม่มีใบรถ

แต่มีใบเครื่อง

จะต้องต่ออย่างไร ตอบหน่อย

คือใส่เครื่องดรีมอ่ะ

Bookmarks