ใส่ท่อป๊อง ไหงเสียงยังเหมือนเดิมเลยอ่ะ

ชื่อกระทู้: ใส่ท่อป๊อง ไหงเสียงยังเหมือนเดิมเลยอ่ะ

Seniority SpecialGS's Avatar
    สถานที่
    Besotted Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

Exclamation ใส่ท่อป๊อง ไหงเสียงยังเหมือนเดิมเลยอ่ะ

ผมไปซื้อท่อป๊องจากรัชดามาใส่กะว่าจะได้ดัง ป๊องๆๆ เหมือนเขาบ้างเเต่ไหงเสียงยังเหมือนเดิมอ่ะ
    เเต่ผมเเค่ลองใส่ดูนะครับยังไม่ได้อ๊อกติดกับท่อ ใครรู้ช่วยบอกทีนะคร๊าบ
    เงียบ เงียบ นิ่ง นิ่ง

Lambretta series III Special Silver 150 cc.
    Vespa Gran Sport Mark II 160 cc.

จงใช้ชีวิต อย่างมีเหตุและมีผล ลำดับความสำคัญมันให้ถูก ชีวิตจะมีความสุข

ถ้าเหนื่อยนัก ก็พักซักหน่อยดีกว่า

อันนี้ก็แล้วแต่ท่อหละครับ

Junior Member N'Nutty's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่ายป่าวค่ะ

ถึงจะใส่ท่อหรืออะไรก็แล้วแต่มันก็ไม่เหมือนรถคนอื่น เค้าหลอกค่ะ เพราะรถมันคนละคันกันอย่างมากก็ได้แค่ใกล้เคียง ช่ายป่าวค่ะ <หัดทำไรแหกคอกบ้าง> จะได้ไม่เหมือนใครเค้า ใจปะ
    เหมือนกับชอบคนยังชอบไม่เหมือนกันเลยจิงปะ

รูป รูป  
    วันเหงาๆ

singhadum's Avatar
    สถานที่
    Singhadum racing
    ขอบคุณ
    0

อยากได้เสียงใสๆ แป๊งๆ ตอนซื้อแอบลองเคาะเลยครับ เหล็กยิ่งบางยิ่งใส ( เฉพาะท่อป๊องนะท่ออื่นๆ หรือท่อมอไซบางทีมีหลายปัจจัย)

นกกระจอกชวา..เคยู Java_K.U.'s Avatar
    สถานที่
    KU Classic Club...**
    ขอบคุณ
    0

Talking

ซื้อปลายท่อ หรือท่อไอเสียทั้งใบ ละ โต้.......

ถ้าซื้อแต่ปลายมา แล้วนำไปติดกับตัวท่อที่เป็นท่อเงียบ

ไม่ก็จะไม่ดัง................
    LambrettA มันอยู่ใน สายเลือด และ ใต้หนังกำพร้า .....

เพื่อนแท้ เพื่อนตาย ดูไม่ยากหรอกครับ ดูตอนที่คุณเดือดร้อนสิครับ....
    I still remember the moment we met..

บางครั้งก้อเป็นที่ท่อคาบ เพาะแต่หละใบไม่เหมือนกัน กับความฟิดของเครื่องยนต์คับ พวกน้จึงทำให้เสียงท่อที่ออกมาไม่เหมือนกัน
    MkrongthiP king of RaStA

[email protected]
    สราวุธ เรืองพรวิสุทธิ์
    ธ.กสิกรไทย สาขา ย่อย วุฒากาศ 740-2-23853-9

Saravut Ruengponvisut

Seniority SpecialGS's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ซื้อปลายท่อมาครับ

พี่เจตต์ ผมไปถามที่ร้านมาเเล้ว เฮียที่ร้านบอกว่า ท่อรถผมมันท่อเงียบ ต้องเปลี่ยนทั้งท่อเลย ถ้าใส่ปลายท่อมันก็เหมือนเดิม เเกบอกผมทั้งชุด 300 กว่าบาท แต่ต้องรอก่อนจะรับปริญญา ตังค์หมด
    เงียบ เงียบ นิ่ง นิ่ง

Lambretta series III Special Silver 150 cc.
    Vespa Gran Sport Mark II 160 cc.

จงใช้ชีวิต อย่างมีเหตุและมีผล ลำดับความสำคัญมันให้ถูก ชีวิตจะมีความสุข

ถ้าเหนื่อยนัก ก็พักซักหน่อยดีกว่า

Bookmarks