^_^คนรักเฟียตเชิญทางนี้..ข้อมูลภาพข้อสงสัยถามตอบที ่นี้ที่เดียว!!! - หน้า 2

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 30 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ^_^คนรักเฟียตเชิญทางนี้..ข้อมูลภาพข้อสงสัยถามตอบที ่นี้ที่เดียว!!!

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มี คำถามมกมายย

เฟียต อะครับเวลา ล็อคประตู ข้างอะครับ จาล็อคไงอะครับ หมายถึงคน นั่งข้างอะครับ
    แล้ว ก็ถ้าเราเอาไปใส่เครื่องเสียงเพิ่มให้ มันฟังcd ได้อะครับ มันจาทำได้ไหมอะครับ

แล้วอู่ทั่วไปเด๋ซนี้ จาซ่อมเฟียต ได้ไหมอะครับ กัว พวกช่างไม่ค่อยมีความรู้อะครับ
    พอดีอยู่ ตจว อะครับ เลยสงสัย เยอะมากมาย

jum1100 jum1100's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เคยเห็นรุ่นนี้ในเมืองไทยหรือเปล่าครับ

รูป รูป    

Senior Member sundeer123's Avatar
    สถานที่
    เพชรบุรีคลาสสิกCar
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up ตอบ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bawonnan อ่านข้อความ
    คุณใช้เครื่องอะไรอยู่ครับ

อยากทราบราคาทำสีใหม่ด้วยครับคุณทำราคาเท่าไหร่ครับ em85

เฟียต 1100d กับ เพียตหางปลา ประตูย้อนยังไงครับ

1. เรื่องเครื่องนะครับผมใช้ Datsun sunny ครับ 1200 cc

ช่างบอกว่าเครื่องตัวนี้เป็นเครื่องที่ดีและทนมากๆ

2. เรื่องราคา สี ถ้ารถสภาพปะผุน้อย แค่ทำสี สำหรับร้านของผมไม่แพงเหมือนที่อื่นครับ

อยู่ในไม่เกิน 2 หมื่น แต่อันนี้ต้องขึ้นอยู่กับความพอใจของช่างด้วยนะครับ

3.ความแตกต่างหรือป่าวที่คุณถาม เฟียตDหางปลาประตูย้อน

ข้องสังเกตุ ง่ายๆระหว่างเฟียตDกับประตูย้อน คือดูตรงช่วงหลังคา คับ ประตูย้อนจะมนลง

แต่ เฟียตDจะมีหมวกยืนลงมา รวมถึงประตู ด้วยจะไม่ย้อนและเบาะจะเป็นแบบ 2 คู่ไม่ แถวยาว

ในเบาะหน้า ทรงประตูย้อนจะดูกลมๆแต่ เฟียตDจะดูมีเหลี่ยมมากกว่าครับ

ดูตามรูปด่านล่างนี้เลย คันเขียวเฟียต 1100D คันฟ้า 1100ประตูย้อนหางปลา

รูป รูป    

Senior Member sundeer123's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up ตอบ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ piekung01 อ่านข้อความ
    มี คำถามมกมายย

เฟียต อะครับเวลา ล็อคประตู ข้างอะครับ จาล็อคไงอะครับ หมายถึงคน นั่งข้างอะครับ
    แล้ว ก็ถ้าเราเอาไปใส่เครื่องเสียงเพิ่มให้ มันฟังcd ได้อะครับ มันจาทำได้ไหมอะครับ

แล้วอู่ทั่วไปเด๋ซนี้ จาซ่อมเฟียต ได้ไหมอะครับ กัว พวกช่างไม่ค่อยมีความรู้อะครับ
    พอดีอยู่ ตจว อะครับ เลยสงสัย เยอะมากมาย

1.สำหรับคำถามเรื่องประตู ลูกบิด อันนี้ผมเพิ่งจะประสบปัญหามาเลยเมื่อวานนี้เอง

ตอนที่ไปเอารถมา ที่อู่ เท่าที่ดูนะครับ ลูกบิดมันต้องแก้ อยู่แล้วอะครับช่างที่อู่ เขาจะทำให้นะครับ

เด่วถ้าไงตอนที่ช่างเขากำลังทำผมจะถ่ายรูปแล้วก็จะถา มมาให้นะครับ ....

2.เอารถไปใส่เครื่องเสียงสามารถทำได้สบายๆเลย แต่ก็ จะแนะนำว่าหากใช้ แอมหรือพาวเวอร์

มากเกินไป ก็จะทำให้ไป ดึงระบบการขับเครื่องได้นะครับ เพราะเท่าที่ผมถามช่างมาเรื่องแอร์

ช่างบอกว่าหากติดแอร์ที่เครื่องใหญ่เกินไป มันจะทำให้รถเสียกำลังมาก แต่เครื่องของรุ่นนี้มัน

ขนาดเล็ก ก็ทำให้รถเสียสมดุล คงจะต้องติดแบบพอสมควรเอาฟังพอเพราะครับ แต่ถ้ายังไง

เด่วจะถามช่างมาให้ชัวร์ๆอีกทีนะครับว่า เครื่องเสียงมันจะดึงเรื่องแรงขับไหมหรือว่า ไม่เกี่ยว

เพราะอาจ ใช้แค่แบ็ตเตอร์รี่ พอ ....

3.อู่ที่จะซ่อมเฟียต จริงๆแล้วผมว่าช่างนั้นก็ซ่อมได้เกือบหมดแระครับเพีย งแค่ว่า

ช่างเขาจะเอาใจใส่รถเราแค่ไหน การซ่อมรถเก่าบางทีใช้เงินซื้อไม่ได้ ต้องเข้าหาช่างทำความ

คุ้นเคย และใช้เวลา ตัวผมกว่าจะมาคลุกคลี ก็ต้องมานั่งวงเหล้ากับพวกช่างหลาย หนอยู่

แต่ละคนก็รุ่นพ่อผมทั้งนั้นแต่ถ้าซ่อมจริงๆช่างแกบอก ทำได้ แก่บอกผมว่า

!!!!! ก็รื้อรถทั้งคันมาเลยหนิ..เราก็จะรู้ว่าอะไรเสียอะไร พัง อันไหนไม่ดีเราก็เปลี่ยน อะไหล่

ก็ไม่แพง ไปเดินหาแถววรจักร มีถมไป..เด่วน้าจะถอดมาคัดล้างให้เหมือนของใหม่ ถังน้ำมันก็เท

น้ำมันเก่าทิ้งเลยตะกอนก็ออกหมดรถหลายสิบปีเด่วทำให้ เหมือนรถใหม่เลย!!!!

ผมฟังประโยคนี้และครับจึงมั่นใจว่าช่างที่อู่นี้ เขาเอาใจใส่รถเราจริงๆ

(ขนาดวันที่ผมไปซื้อรถเขายังไปกับผมเลยขับกลับให้ด้ว ยอีก ทั้งช่างยมช่างนพ ขอบคุณจริงๆ)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sundeer123 : 19-02-2009 เมื่อ 09:28

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Exclamation ตอบ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jum1100 อ่านข้อความ
    เคยเห็นรุ่นนี้ในเมืองไทยหรือเปล่าครับ

เคยเห็นภาพ เป็นๆไม่เคยครับ

แต่เหมือนเคยเห็นผ่านทาง เวปนี้นะครับ

Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน หวัดดีครับ

หวัดดี...พอดดีผมเข้ามาดูหลายครั้งแล้ว ผมใช้ Fiat 1100 ประตูย้อนหางปลาอยู่ไว้จะลงดูให้ดูนะครับ
    เคยไปเข้า web thaifiatclub.com หรือเปล่าครับลองเข้าไปตั้งกระทู้ในนั้นก็ได้นะครับเ พราะมันจะเป็น
    เฉพาะของ Fiat โดยตรงแต่ผมก็ยังไม่เห็นใครเข้าไปกันเท่าไร เพื่อถ้าคุณเข้าไปสนทนาในนั้นหน้าจะมีคนเข้า
    ไปกันเยอะ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน up

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sundeer123 อ่านข้อความ
    ก่อนอื่นเลยผมต้องขอแนะนำตัวก่อนเลยนะครับ ผมชื่อ เดีย

ความคิดริเริ่มที่อยากทำกระทู้ ชิ้นนี้มานั้น คือ อยากให้ผู้ที่มีเป้าหมายเดียวกัน ได้เข้ามาแลก

เปลี่ยนความรู้ เกี่ยวกับเจ้าเฟียต 500..600...1100

เพราะขนาดนี้ ผมเพิ่งได้ เฟียต1100D มา อยู่ในอู่ที่ผมไว้ใจ และผมนั้นจะเป็นสื่อกลาง

บรรยายและถ่ายภาพต่างๆในขนาดทำมาให้ เพื่อนๆได้ชมกัน

ผมจะนำภาพมาอัพเดทให้เพื่อนๆได้มาชมกันอยู่ตลอดนะครั บ ร่วมถึงถ้าเพื่อนๆท่านใด

มีปัญหา อยากจะถามกัน ผมก็จะเป็นสื่อกลางให้ด้วยเช่นเดียวกัน เพราะช่างในอู่ที่ผมกำลังทำ

อยู่นั้นถือได้ว่าเป็นช่างที่เกิดทันเจ้าเฟียต นี้และครับและมีเฟียตในอู่อยู่ 3 คัน

ผมจะนำคำถามต่างๆของเพื่อนๆไปสอบถามและนำคำตอบที่ดีท ี่สุดมาบอกกล่าวต่อไป

ใครมีอะไรหรืออยากจะแนะนำกันก็ เชิญโพสได้ตามสบายเลยครับ

กฏในกระทู้นี้ ผมอยากให้ ทุกคนที่เข้ามาอ่าน สื่อสัตย์ต่อกันไม่เห็นแก่ประโยชน์ส่วนตัว

และอย่าโพสข้อความที่ไม่สุภาพรวมถึงการหลอกลวงต่างๆ

....สุดท้ายนี้ขอขอบคุณทางเวปไซต์ Thaiscooter.com เป็นอย่างมากที่ให้โอกาส

คนรักรถอย่างพวกเราได้มาแลกเปลี่ยนความรู้ร่วมถึงซื้ อขายกันในเวปนี้ .... ขอบคุณครับ....

ว่างอยู่มีไรอยากถามลองถามดูนะครับเด่วบ่ายๆจะไปเก็บ ภาพที่อู่มาฝากอีก

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สวัสดีเช่นกันครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ k0394 อ่านข้อความ
    หวัดดี...พอดดีผมเข้ามาดูหลายครั้งแล้ว ผมใช้ Fiat 1100 ประตูย้อนหางปลาอยู่ไว้จะลงดูให้ดูนะครับ
    เคยไปเข้า web thaifiatclub.com หรือเปล่าครับลองเข้าไปตั้งกระทู้ในนั้นก็ได้นะครับเ พราะมันจะเป็น
    เฉพาะของ Fiat โดยตรงแต่ผมก็ยังไม่เห็นใครเข้าไปกันเท่าไร เพื่อถ้าคุณเข้าไปสนทนาในนั้นหน้าจะมีคนเข้า
    ไปกันเยอะ

ไว้เดียวจะแวะไปชมนะครับ

รูป เอามาลงให้ชมบ้างนะครับ ชอบดู มันเพลิน ดี

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

up

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb up

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Exclamation ขอบคุณ

ขอบคุณ สำหรับ บอร์ดใหม่นะครับ

Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รูปครับ

รูปรถของผมครับ...ผมได้มาประมาณ 4 เดือนกว่าๆตอนซื้อมาใหม่ๆ ขับกลับมาเสียเป็นระยะกว่าจะถึงเล่นเอาใจหายเหมือนกั นแต่..ผมเป็นคนเล่นรถโบราณก็เลยเข้าใจดีว่าเป็นรสชาต ิของชีวิต...ตอนนี้เป็นปั๊มติ๊กใหม่ทำช่วงล่างใหม่ขั บสบายๆเลย....ไว้ว่างๆจะเข้ามาคุยใหม่หรือถ้ามีอะไรก ็เมลมาได้ที่ [email protected] ครับ

รูป รูป  

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

หลังจากวันนี้ที่แวะไปที่อู่มาผมมีภาพมาอัพเดทมากมาย รวมถึงคำถามของ

เรื่องติดตั้งได้ไหมเครื่องเสียงบอกเลยว่าติดได้สบาย เลยครับ

ขึ้นอยู่ กับ แอมของแบ็ตเราว่าแรงแค่ไหน

เด่วจะนำภาพมาฝากกันนะครับช่วยๆกันบอกต่อด้วยนะครับเ พราะเป็นบอร์ดใหม่

แล้วผมจะอัพเดท ขั้นตอนการ ปลุกเจ้าเฟียต 1100 มาให้ชมเป็นระยะๆ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน การเปลียนเครือง

fiat 1100 ลงเครืองอะไรได้บ้างครับ

Nikon's Member Tyn Club FUR's Avatar
    สถานที่
    Club FUR
    ขอบคุณ
    0

เผื่อมีใครอยากเห็นรถของผมเเต่ก่อนครับ เอามาเเบ่งปันกันดูครับ

รับจ้างถ่ายรูปงานรับปริญญา 08-9122-2239 ดูผลงานที่ LINK ด้านล่างครับ

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 30 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks