^_^คนรักเฟียตเชิญทางนี้..ข้อมูลภาพข้อสงสัยถามตอบที ่นี้ที่เดียว!!! - หน้า 28

หน้าที่ 28 จากทั้งหมด 30 หน้า แรกแรก ... 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ^_^คนรักเฟียตเชิญทางนี้..ข้อมูลภาพข้อสงสัยถามตอบที ่นี้ที่เดียว!!!

apishine's Avatar
    สถานที่
    ชลบุรี
    ขอบคุณ
    0

มีใครพอจะทราบขนาดความกว้างและสูงของตัวคิ้วคู่ของ fiat1100 แบบนี้บ้างหรือเปล่าครับ จะสั่งทำแต่กลัวออกมาผิดขนาด รบกวนถามผู้รู้หน่อยครับ

รูป รูป  

Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ apishine อ่านข้อความ
    มีใครพอจะทราบขนาดความกว้างและสูงของตัวคิ้วคู่ของ fiat1100 แบบนี้บ้างหรือเปล่าครับ จะสั่งทำแต่กลัวออกมาผิดขนาด รบกวนถามผู้รู้หน่อยครับ
    รุ่นนี้มีจอดทำรถอยู่คันนึงที่อู่รถที่ผมรู้จักอะครั บ หรือไม่ก็รองถามกูรู fiat 1100 ประจำเวปดูน่าจะดีครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ขอวิธีตั้งไฟเครื่อง fiat 132 หน่อยครับช่วยแจงายระเอียดหน่อยครับตอนนี้ไฟจุกระเบิ ดไม่มีครับ

Member g1100tv103's Avatar
    สถานที่
    rasta varity
    ขอบคุณ
    1

ผมกำลังหาร้าน ทำสี แถวมีนบุรี - หนองจอก ใครแนะนำได้บ้าง!!!!!... คือรถปะผุมาบ้างแล้วนะครับ แต่อยากหาอู่สีดีๆ แบบว่าเคยโดนมาแล้วเข็ด ไม่รู้จะไปถามใคร ไอ้เรามันบังเอิญงบน้อย แต่อยากให้มันกลับมาเหมือนเดิมแบบที่เคยใช้มา เมื่อ10ปีที่แล้วนะครับ โดนมา สองอู่ละแย่มาก ขอคำปรึกษาด้วยนะครับ รถผมเป็นเก๋ง FIAT1100tv ถอดเครื่องออกแล้ว ตอนนี้เหลือแต่โครงกับล้อ ผมอยู่หนองจอกอะครับ
    IT's JUST ME AND MY Dreams

ธ.ไทยพาณิชย์ สาขา เทสโก้โลตัสสุขาภิบาล1
    ออมทรัพย์
    นายเอกราช ฐิติเกษมสรรค์
    401-988649-7
    089-4777-339 golf

Lovefiat's Avatar
    สถานที่
    BanPai
    ขอบคุณ
    0

ขออัพกระทู้หน่อยครับ

เงียบจริงๆ

Junior Member bungxim's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ g1100tv103 อ่านข้อความ
    ผมกำลังหาร้าน ทำสี แถวมีนบุรี - หนองจอก ใครแนะนำได้บ้าง!!!!!... คือรถปะผุมาบ้างแล้วนะครับ แต่อยากหาอู่สีดีๆ แบบว่าเคยโดนมาแล้วเข็ด ไม่รู้จะไปถามใคร ไอ้เรามันบังเอิญงบน้อย แต่อยากให้มันกลับมาเหมือนเดิมแบบที่เคยใช้มา เมื่อ10ปีที่แล้วนะครับ โดนมา สองอู่ละแย่มาก ขอคำปรึกษาด้วยนะครับ รถผมเป็นเก๋ง FIAT1100tv ถอดเครื่องออกแล้ว ตอนนี้เหลือแต่โครงกับล้อ ผมอยู่หนองจอกอะครับ
    ไปอู่ลุงวิรัช ตรงข้าม รร.ศาลาคู้ เห็นว่าหลานชายแกมาใช้พื้นที่อู่ทำสีรถนะครับ ถูกน่ะได้แน่ๆ แต่ถ้าเฝ้าดูเองตลอดผลงานคงพอไหวนะ แบบว่าสมราคาอ่ะครับ

ขอบคุณ
    0

รบกวนถ้าเรื่อง แม่ปั้มเบรค fiat 1100 พอจะมีอันไหนดัดแปลงใส่แทนได้มั้ยคับ พอดีตัวเก่าขึ้นสนิม ขอบคุนคับ

pom pom
    สถานที่
    คราสสิคหลังวัง
    ขอบคุณ
    0

พอดีได้เฟียต600มาคันนึง
    อยากได้กระทะล้อเดิม 4รู101.6พร้อมฝาครอบ
    สายไมล์ ใครมีบ้าง ไม่รู้ใช้ของยี่ห้ออื่นอะไรได้บ้าง แชร์ความรู้กันหน่อย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yuttakarn : 26-05-2012 เมื่อ 22:16

ขอบคุณ
    0

ช่วยกันดู รถคันนี้หน่อยครับ ใครมีข้อมูล แชร์มาด้วยครับName:  CIMG5530.jpg
Views: 713
Size:  56.3 KB

Member นายเเสนดี's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รบกวนสอบถามหน่อยคับ ฝาครอบล้อของเฟียต1100ซื้อได้ที่ไหนถ้ามีเบอร์โทรติด ต่อยิ่งดีแล้วราคาประมาณเท่าไรคับ

ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับ เพื่อนๆชาวคนรักเฟียต ทุกท่านครับ ผมเป็นสมาชิกใหม่ ขออนุญาตเข้าร่วมกลุ่มครับ ผมชื่อ หวด อยู่ มหาสารคามครับ ก่อนนอื่นขอสารภาพว่า เป็นมือใหม่ครับ พอดีได้เฟียต 1100d สภาพเก่า กำลังให้ช่างช่วยปลุกชีพ ครับ จึงขอเข้ามาพูดคุยแลกเปลี่ยนในกระทู้นี้ ตอนนี้ ช่างกำลังยกเครื่องใหม่ครับ เปลี่ยนจาก ดัทสัน 1200 เป็น โตโยต้า 4k 1800 (ไม่แน่ใจว่าเรียกถูกไหม) เป็นเกียร์ออโต้ครับ ช่างบอกว่าสามารถใส่ได้ ก็กำลังรอลุ้นอยู่ครับ แต่ที่สำคัญ อะไหล่ อื่นๆ จะต้องหามาใส่แทบจะทั้งคันเลยครับ จึงค่อนข้างหนักใจพอสมควร โดยเฉพาะ หลักๆ เช่น ไฟเลี้ยว ไฟหรี่ ไฟท้าย ชุดยกเลี้ยว มือหมุนกระจก มือเปิดใน ยางขอบกระจก ยางขอบประตู กันชนหน้า แตร เรื่อนไมล์ ฯลฯ นี่เท่าที่เห็นจากภายนอกครับ อาจมีส่วนอื่นๆที่ซับซ้อน ที่ช่างอาจจะเรียกหาเพิ่มอีก ดังนั้น จึงขอความอนุเคราะห์ จากเพื่อนๆ แนะนำด้วยครับ ว่า อะไหล่ดังกล่าวสนี้ จะหาได้จากไหนบ้าง แนะนำลายแทงก็ได้ครับผม ผมว่า รูปร่างของเจ้าเฟียตคันนี้ มันสวยมากเลยทีเดียว ถ้าทำเสร็จ คงได้ถ่ายภาพมาลงให้เพื่อนๆได้ยลโฉมครับ

Senior Member sundeer123's Avatar
    สถานที่
    เพชรบุรีคลาสสิกCar
    ขอบคุณ
    0

เพื่อนๆ ยังสบายดีกันไหมครับ คิดถึงสมาชิก เก่าๆนะครับ

Senior Member sundeer123's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ suchatsukna อ่านข้อความ
    สวัสดีครับ เพื่อนๆชาวคนรักเฟียต ทุกท่านครับ ผมเป็นสมาชิกใหม่ ขออนุญาตเข้าร่วมกลุ่มครับ ผมชื่อ หวด อยู่ มหาสารคามครับ ก่อนนอื่นขอสารภาพว่า เป็นมือใหม่ครับ พอดีได้เฟียต 1100d สภาพเก่า กำลังให้ช่างช่วยปลุกชีพ ครับ จึงขอเข้ามาพูดคุยแลกเปลี่ยนในกระทู้นี้ ตอนนี้ ช่างกำลังยกเครื่องใหม่ครับ เปลี่ยนจาก ดัทสัน 1200 เป็น โตโยต้า 4k 1800 (ไม่แน่ใจว่าเรียกถูกไหม) เป็นเกียร์ออโต้ครับ ช่างบอกว่าสามารถใส่ได้ ก็กำลังรอลุ้นอยู่ครับ แต่ที่สำคัญ อะไหล่ อื่นๆ จะต้องหามาใส่แทบจะทั้งคันเลยครับ จึงค่อนข้างหนักใจพอสมควร โดยเฉพาะ หลักๆ เช่น ไฟเลี้ยว ไฟหรี่ ไฟท้าย ชุดยกเลี้ยว มือหมุนกระจก มือเปิดใน ยางขอบกระจก ยางขอบประตู กันชนหน้า แตร เรื่อนไมล์ ฯลฯ นี่เท่าที่เห็นจากภายนอกครับ อาจมีส่วนอื่นๆที่ซับซ้อน ที่ช่างอาจจะเรียกหาเพิ่มอีก ดังนั้น จึงขอความอนุเคราะห์ จากเพื่อนๆ แนะนำด้วยครับ ว่า อะไหล่ดังกล่าวสนี้ จะหาได้จากไหนบ้าง แนะนำลายแทงก็ได้ครับผม ผมว่า รูปร่างของเจ้าเฟียตคันนี้ มันสวยมากเลยทีเดียว ถ้าทำเสร็จ คงได้ถ่ายภาพมาลงให้เพื่อนๆได้ยลโฉมครับ

ยินดีครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เพื่อนๆท่านใด หาเฟียต ประตูย้อน ท้ายมล 1100 อยู่ ราคาไม่เกิน 1 แสน สนใจ โพสไว้นะครับเด่วผมจะส่ง รายละเอียดให้ชม มีขายอยู่คันหนึ่งครับไม่เกินแสน สภาพสมราคาเลยแถมประตูย้อนด้วย

Lovefiat's Avatar
    สถานที่
    BanPai
    ขอบคุณ
    0

ท่าน ไหนขอชมรูปท้ายมนหน่อยครับ

หน้าที่ 28 จากทั้งหมด 30 หน้า แรกแรก ... 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks