^_^คนรักเฟียตเชิญทางนี้..ข้อมูลภาพข้อสงสัยถามตอบที ่นี้ที่เดียว!!! - หน้า 3

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 30 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ^_^คนรักเฟียตเชิญทางนี้..ข้อมูลภาพข้อสงสัยถามตอบที ่นี้ที่เดียว!!!

Nikon's Member Tyn Club FUR's Avatar
    สถานที่
    Club FUR
    ขอบคุณ
    0

Abarth ยี่ห้อของเเต่งของเฟียตตั้งเเต่เเรกเริ่มครับ เป็นยี่ห้อของล้อผมที่คุณเดียร์สงสัยครับ

ปล.ฝากดูรถผมด้วยนะครับ ตอนนี้รอช่างทำอย่างเดียว คาราคาซังมานานอยู่... ขอบคุณมากครับ

รูป รูป    

รับจ้างถ่ายรูปงานรับปริญญา 08-9122-2239 ดูผลงานที่ LINK ด้านล่างครับ

Senior Member sundeer123's Avatar
    สถานที่
    เพชรบุรีคลาสสิกCar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ตอบ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kamalad อ่านข้อความ
    fiat 1100 ลงเครืองอะไรได้บ้างครับ

**

แนะนำแค่ Datsun sunny ครับ okมากตัวนี้

Senior Member sundeer123's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เซ็งมากครับ ลงรูปไม่ได้ อืดมากๆๆ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ตามสัญญากับบรรยากาศการปลุกเจ้าตัวโปรเฟียต1100d

เริ่มเลยครับ วันแรก ของผม วันนี้

ช่างนพ แก เล่น ยกเกียร์ เอามา คัดล้าง

+ กับ ทำเพราให้ใหม่เอาไป กึงให้มันยาวขึ้นอีก 1 นิว ของเดิมมามั่วมากๆๆ

และตามด้วยการหาเฟื่องอีกตัวทีหายไป

+ กับเปลี่ยนเหมือนแหวนอะเรียกไม่ถูกใหม่ให้ด้วย เด่วดูรูปเอาครับ สุดยอด

แก บอกขับนุ่มแน่นอนเกียร์ดีสะอย่างเหยียบ 140ได้สบายเพราะเครือ่งมันดีด้วย

เฟียตตัวเก่า rerngsamut's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน โป่งล้อ

เฟียตพันร้อย ใส่โป่งล้อจะสวยมั้ยครับ รบกวน ใครมีรูปมาแชร์กันหน่อย เปนแนวทางแต่ง
    เฟียตตัวเก่า

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ eos 350d อ่านข้อความ
    โดยส่วนตัวนะครับ ผมว่าไม่สวยครับเป็นโปร่งแบบเย็บหรือเปล่าครับมันจะเ หมือนพวก japan retro ซะมากกว่า ถ้า fiat ใส่โปร่งสวยคงเป็น 131 แต่ง abarth ละครับที่ดูเข้า
    กัน ถามต่อเลยครับพวงมาลัยหนักมากเนี่ยทำยังไงได้บ้าง แล้วเวลาขับเนี่ยส่ายเป็นงูเลยครับ ควรแก้ที่ตรงไหน ช่วงล่างด้านหน้ารวมไปถึงกระปุกพวงมาลัยหรือเปล่าครั บ แล้ว
    จะอยู่ทีราคาเท่าไร อยากให้ได้แบบว่าขับเร็ว ๆ แล้วนิ่งไม่ส่ายครับ รบกวนถามให้ที

ปัญหา นี้ อาการเดียวกับผมครับพวงมาลัยส่าย

เด่วผมจะถามช่างให้นะครับแต่เห็นน้า นพ บอกว่าแก้ไม่ยาก

แล้วพวกมาลัยของท่านนี้ ของเดิมเฟียตหรือเป็น แบบญี่ปุ่น แล้วครับ

เพราะของผมตอนนี้ เปลี่ยนเป็นแบบยี่ปุ่นแล้ว เห็นน้านพบอกว่าของเดิมขับยากมากๆแข็งมากๆ

ถ้าให้ดีเปลี่ยนเป็นแบบญี่ปุ่น ก่อนครับ จะช่วยให้เบาขึ้นของผมเบาแต่ยัง เลื่อยอยู่คงต้องตั้งศูนย์

เด่วจะถามเรื่องราคาให้วันนี้แระครับ เด่วก็จะไปอู่ต่อ

ปล.. เด่วจะลองลงรูปให้นะเพื่อนๆ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รูปตามสัญญา

นี้คือรูปเครื่อง Datsun

กับเฟืองเกียร์ นะครับที่น้านพถอดเอามาล้างให้ เหมือนของใหม่เลย

ในรูปเลยครับที่ นิ้วผมชี้ให้ดู แว๊ป ไหมละ

วันนี้ ผมจะไปตาม ดู เพรา กลาง ที่เอาไป กึง ไว้ครับราคา 1พันบาท

ไปต่อ ให้ยาวขึ้นอีก 1 นิ้ว

วันนี้ น้านพ จะพาไป นั่งชมวิว ดูความนิ่งของเกียร์ว่าหายดังไหม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sundeer123 : 16-03-2009 เมื่อ 21:27

Senior Member bawonnan's Avatar
    สถานที่
    คนรักเฟียต
    ขอบคุณ
    0

เดี๋ยวจะเอารถผมมาให้ดูนะครับ

ตอนนี้อยู่อู่กำลังจะปลุกมันอยู่

ทำภายในราคาเท่าไหร่ครับ พวกเบาะ เพดาน(เรียกถูกป่าวไม่รู้) และข้างๆอะครับใครเอาไปทำมาแล้วบอกด้วยราคาเท่าไหร่

ว่าจะเอาไปทำ

ปล.เดี๋ยวเอารูปให้ดูแห้งมากๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bawonnan : 20-02-2009 เมื่อ 17:51

Senior Member bawonnan's Avatar
    สถานที่
    คนรักเฟียต
    ขอบคุณ
    0

Smile

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sundeer123 อ่านข้อความ
    ก่อนอื่นเลยผมต้องขอแนะนำตัวก่อนเลยนะครับ ผมชื่อ เดีย

ความคิดริเริ่มที่อยากทำกระทู้ ชิ้นนี้มานั้น คือ อยากให้ผู้ที่มีเป้าหมายเดียวกัน ได้เข้ามาแลก

เปลี่ยนความรู้ เกี่ยวกับเจ้าเฟียต 500..600...1100

เพราะขนาดนี้ ผมเพิ่งได้ เฟียต1100D มา อยู่ในอู่ที่ผมไว้ใจ และผมนั้นจะเป็นสื่อกลาง

บรรยายและถ่ายภาพต่างๆในขนาดทำมาให้ เพื่อนๆได้ชมกัน

ผมจะนำภาพมาอัพเดทให้เพื่อนๆได้มาชมกันอยู่ตลอดนะครั บ ร่วมถึงถ้าเพื่อนๆท่านใด

มีปัญหา อยากจะถามกัน ผมก็จะเป็นสื่อกลางให้ด้วยเช่นเดียวกัน เพราะช่างในอู่ที่ผมกำลังทำ

อยู่นั้นถือได้ว่าเป็นช่างที่เกิดทันเจ้าเฟียต นี้และครับและมีเฟียตในอู่อยู่ 3 คัน

ผมจะนำคำถามต่างๆของเพื่อนๆไปสอบถามและนำคำตอบที่ดีท ี่สุดมาบอกกล่าวต่อไป

ใครมีอะไรหรืออยากจะแนะนำกันก็ เชิญโพสได้ตามสบายเลยครับ

กฏในกระทู้นี้ ผมอยากให้ ทุกคนที่เข้ามาอ่าน สื่อสัตย์ต่อกันไม่เห็นแก่ประโยชน์ส่วนตัว

และอย่าโพสข้อความที่ไม่สุภาพรวมถึงการหลอกลวงต่างๆ

....สุดท้ายนี้ขอขอบคุณทางเวปไซต์ Thaiscooter.com เป็นอย่างมากที่ให้โอกาส

คนรักรถอย่างพวกเราได้มาแลกเปลี่ยนความรู้ร่วมถึงซื้ อขายกันในเวปนี้ .... ขอบคุณครับ....

อยากรู้จักครับ ผมชื่อ คิว นะครับ
    อายุ18ปี
    พึ้งได้รถเฟียตวันนี้วันแรกครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
    อยากคุยกับพี่เรื่องรถอะครับทิ้งเบอร์ไว้หรือโทรหาผม หน่อยนะครับอยากปรึกษา
    0876018507 em90

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ตอบ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bawonnan อ่านข้อความ
    อยากรู้จักครับ ผมชื่อ คิว นะครับ
    อายุ18ปี
    พึ้งได้รถเฟียตวันนี้วันแรกครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
    อยากคุยกับพี่เรื่องรถอะครับทิ้งเบอร์ไว้หรือโทรหาผม หน่อยนะครับอยาก7ปรึกษา
    0876018507 em90

ได้เลยครับ ผมชื่อเดียนะ
    +

แล้วเด่วว่างๆจะโทรไปหาครับ

นี้ผมก็เพิ่งจะกลับมาจาก อู่ ดีใจวันนี้วันแรกที่เอารถมาจอดที่บ้านแล้ว

ฮ่าๆๆ ล้างสะแว๊ปเลย

แต่ ยังเซ็ง

เจ้าเฟียตวันแรกที่ได้ขับ เต็มๆ เข้าเกียร์ยากมากๆๆเหอะๆ

เพิ่งทำเกียร์มา อาจจะเป็นเพราะน้ำมันยังไปเลี้ยงไม่ทั่ว ก็ได้ (ช่างบอก)

และก็ ยังเรื่อง คาช เรื่องเบค อีกที่ต้องทำต่อ แต่ก็ดีใจที่เครื่อง ok

พี่บอกว่าขับไปนานๆก็ชิน อย่างว่าครับผมขับแต่เกียร์ออโต้

เจอรถเก่าไปขอบอก ขับยากมากๆขนาดพวงมาลัย ญี่ปุ่นแล้วนะ

....ปัญหาที่ต้องเจอ คือ รถ กระแทกที เสียงดังมากๆๆตอนนี้ แล้วก็

แบบว่า ต้องเปลี่ยนโชก แน่นอนเลยรถ มันไม่นิ่งเลย ฮ่าๆๆ เซ้งตรงนี้แต่คงแก้ได้ หวังว่านะครับ

เด่วพรุ่งนี้ผมไป กทม จะกลับมาทำรถอีกก็วันจันทร์ แล้วยังไงจะมาบอกต่อว่าเป็นไงแก้ไขได้ไหม

แต่ช่างเขาบอกทำได้หมด ยังไงก็ต้องรอลุ้นกันดูอีกทีนะครับ

สำหรับคำถามที่ถามว่า รถขับแล้วส่ายนั้นแก้ได้ จากดูช่วงล่างครับ

ต้องเช็ค นะครับอันนี้ ไปลองดูช่วงลาก ปีก นก แล้วก็ พวกตั้งศูนย์ท่วงล้อ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

นอนไม่หลับนั่งคิดอยู่นาน เรื่องทำสี รถ

ในที่สุด ก็ ได้คำตอบ

ผมจะทำ เอง น่าแปลกใจไหมครับ

แต่ หลังจากที่ศึกษา จากคนบอกหรือ จากการใกล้ชิดกับอู่การทำสีนี้ แพง + นาน

วัยรุ่นอย่างผมต้อง ทำเองอย่างเดียว โอเค แล้วยังไงผมจะนำภาพมาให้ชม

เพื่อใครสนใจอยากสาดสี กับผมบ้าง อิอิ เครื่องพ่น มี โป๊ เป็น น่าจะมีความเป็นไปได้อยู่

เซฟเงินในกระเป๋าได้เยอะ แล้วจะเอาผลงานมาโชว์ให้ดูครับ ขอแค่ 70 เปอร์เซ็นก็ดีใจแล้ว

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เง้อขออีกรอบ ตอนนี้ก็ นั่ง เพ้อ กับเรื่องเจ้าเฟียต 1100dที่เพิ่งได้มา

อยากให้รถมันขับนุ่ม กว่านี้อะ ตอนนี้กระแทกนิดหน่อยสะเทือนไปหมด

เง้อๆ ใจร้อนอะนะ แบบว่า อยากให้ มันดีไวๆๆ

แถมยังเข้าเกียร์ยากด้วยแงๆ + กับ คาช ก็แข็ง 555 น่าเหนื่อยเนอะ แต่ไงก็ใจรัก

ขอมาระบายแค่นี้ครับ ฝันดีทุกคนครับ

สถานที่
    คนรักเฟียต
    ขอบคุณ
    0

Thumbs down

ไปสอบถามราคาทำภายในมาแล้วครับ

หมดประมาณ 7500-8000 ได้ครับ

ทำสี 15,000+ จะทำคิดแล้วเศร้า

รายได้ก็ไม่มี เงินก็ไม่มี เพื่อนผมแนะนำให้พ้นสีเองเลยแต่ไม่รู้จะดีป่าว ไงช้วยแนะความคิดเห็นหน่อย จะทำสีขาว

สถานที่
    คนรักเฟียต
    ขอบคุณ
    0

ขาดถังน้ำมันกับแบต ก็วิ่งได้แล้ว

ซื้อแบตขนาดเท่าไหร่ครับ ราคาเท่าไหร่ครับ

Junior Member toto33's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up เป็นไงบ้างครับ

ทำสียังครับ ว่างๆจะเข้าไปเที่ยวนะครับ

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 30 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks