^_^คนรักเฟียตเชิญทางนี้..ข้อมูลภาพข้อสงสัยถามตอบที ่นี้ที่เดียว!!!

ชื่อกระทู้: ^_^คนรักเฟียตเชิญทางนี้..ข้อมูลภาพข้อสงสัยถามตอบที ่นี้ที่เดียว!!!

Senior Member sundeer123's Avatar
    สถานที่
    เพชรบุรีคลาสสิกCar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ^_^คนรักเฟียตเชิญทางนี้..ข้อมูลภาพข้อสงสัยถามตอบที ่นี้ที่เดียว!!!

ก่อนอื่นเลยผมต้องขอแนะนำตัวก่อนเลยนะครับ ผมชื่อ เดีย

ความคิดริเริ่มที่อยากทำกระทู้ ชิ้นนี้มานั้น คือ อยากให้ผู้ที่มีเป้าหมายเดียวกัน ได้เข้ามาแลก

เปลี่ยนความรู้ เกี่ยวกับเจ้าเฟียต 500..600...1100

เพราะขนาดนี้ ผมเพิ่งได้ เฟียต1100D มา อยู่ในอู่ที่ผมไว้ใจ และผมนั้นจะเป็นสื่อกลาง

บรรยายและถ่ายภาพต่างๆในขนาดทำมาให้ เพื่อนๆได้ชมกัน

ผมจะนำภาพมาอัพเดทให้เพื่อนๆได้มาชมกันอยู่ตลอดนะครั บ ร่วมถึงถ้าเพื่อนๆท่านใด

มีปัญหา อยากจะถามกัน ผมก็จะเป็นสื่อกลางให้ด้วยเช่นเดียวกัน เพราะช่างในอู่ที่ผมกำลังทำ

อยู่นั้นถือได้ว่าเป็นช่างที่เกิดทันเจ้าเฟียต นี้และครับและมีเฟียตในอู่อยู่ 3 คัน

ผมจะนำคำถามต่างๆของเพื่อนๆไปสอบถามและนำคำตอบที่ดีท ี่สุดมาบอกกล่าวต่อไป

ใครมีอะไรหรืออยากจะแนะนำกันก็ เชิญโพสได้ตามสบายเลยครับ

กฏในกระทู้นี้ ผมอยากให้ ทุกคนที่เข้ามาอ่าน สื่อสัตย์ต่อกันไม่เห็นแก่ประโยชน์ส่วนตัว

และอย่าโพสข้อความที่ไม่สุภาพรวมถึงการหลอกลวงต่างๆ

....สุดท้ายนี้ขอขอบคุณทางเวปไซต์ Thaiscooter.com เป็นอย่างมากที่ให้โอกาส

คนรักรถอย่างพวกเราได้มาแลกเปลี่ยนความรู้ร่วมถึงซื้ อขายกันในเวปนี้ .... ขอบคุณครับ....

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sundeer123 : 18-02-2009 เมื่อ 20:08

Senior Member sundeer123's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน บรรยากาศการไปดูรถที่ นิคม อ.ชะอำ จ.เพชรบุรี

นี้คือ ครั้งแรกที่ผม ได้ไปนัด เจอกับเจ้าของรถคันนี้ จากทางเวปสกู๊ดเตอร์ นี้แระครับ

em94
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sundeer123 : 16-03-2009 เมื่อ 21:23

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Smile

ผมกำลังอยากได้fiat600สักคัน มีแนะนำมั้ยครับ อย่าแพงมากนะครับ แล้วราคาควรอยู่เท่าไร

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เฟียต 1100d ที่หน้าตาคล้ายๆกับออสติน

และนี้ อีกมุมหนึ่งที่เก็บมาฝากระหว่างเจรจาซื้อขาย

รูป รูป  

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ตอบ...

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ watch20 อ่านข้อความ
    ผมกำลังอยากได้fiat600สักคัน มีแนะนำมั้ยครับ อย่าแพงมากนะครับ แล้วราคาควรอยู่เท่าไร

ขนาดนี้ที่อู่ ที่ผมทำอยู่นั้น ก็ มี เฟียต 600 อยู่ 1 คัน นะครับแต่ไม่แน่ใจว่าเจ้าของขายไหม

เพราะเจ้าของเพิ่งจะ แอด msn ผมไว้ เพราะเขาอยู่ กทม ก็มารู้จักกันทางนี้

ยังไงจะถามให้นะครับ

** ส่วนเรื่องของราคานั้นต้องบอกว่ารุ่นนี้แพงที่สุดแล้ วและครับในตระกูลเฟียต ที่เล่นกัน

ถ้าได้แบบไร้ทะเบียนก็ คงต่ำๆ 60.000 (ของบางอย่างคงขาดด้วย) จะเอามาปั้นแบบมีทะเบียน

คงหลักแสน นะครับทำใจได้เลย ถ้ารักจริงๆซื้อ แบบสำเร็จไปเลยครับหาดูประมาณ 2แสน

อันนี้แบบถูกๆนะครับเล่นเฟียต 600 ต้องกระเป๋าหนักพอตัว ..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sundeer123 : 16-03-2009 เมื่อ 21:21

Senior Member Oon_Line's Avatar
    สถานที่
    พัน.๑ ร้อย.๓
    ขอบคุณ
    0

ผมก็เปนคนหนึ่งซึ่ง เพิ่งจะหันมาชอบเฟี๊ยต

เพราะความเล็กๆๆ น่ารัก เลยชอบมันem94em94

ตอนนี้ผม เจอ แล้ว สองคัน พยายามจีบอยู่แต่ไม่ขายซะที

คันแรก 1100 ท้ายมน

คันที่สอง 1100 ประตูย้อน จอดเป็นรถแห้งๆ

ไม่ขายซะที em93em93 แต่ไม่เป็นไร หาไปเรื่อยๆๆ เด๊ยวก็เจอเอง

ถ้า เรา มีพรหมลิขิตต่อกันem94em94em94

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แนะนำ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Oon_Line อ่านข้อความ
    ผมก็เปนคนหนึ่งซึ่ง เพิ่งจะหันมาชอบเฟี๊ยต

เพราะความเล็กๆๆ น่ารัก เลยชอบมันem94em94

ตอนนี้ผม เจอ แล้ว สองคัน พยายามจีบอยู่แต่ไม่ขายซะที

คันแรก 1100 ท้ายมน

คันที่สอง 1100 ประตูย้อน จอดเป็นรถแห้งๆ

ไม่ขายซะที em93em93 แต่ไม่เป็นไร หาไปเรื่อยๆๆ เด๊ยวก็เจอเอง

ถ้า เรา มีพรหมลิขิตต่อกันem94em94em94

ที่ผมทราบมานะครับ ในจังหวัดผม ก่อนผมจะเจอเนื้อคู่ นั้น

ผมก็จีบเจ้า เฟียต 1100 ประตูย้อนมา แต่ ว่าด้วยปัญหาหลายๆอย่าง

จึงตัดสินใจเลือกเฟียต 1100 D ตัวนี้มาปลุก

แต่!! ผมก็มีเจ้าเฟียต 1100 ประตูย้อนมาแนะนำท่าน ปัญหาคือ

รถไม่มีเครื่อง+ไม่มีเบาะ +กระจก + ของอีกหลายชิ้น

ข้อดีของคันนี้ มีทะเบียน จ.เพชรบุรี ผมบอกขอซื้อเขาไป 8 พันบาท

ถ้ายังไงสนใจผมจะให้เบอร์คุณไปติดต่อดูนะครับ ...

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up แนะนำ

ภาพของเจ้าเฟียตอีก 1 คันเฟียต 1100 ประตูย้อนครับ

อันนี้เจ้าของที่ทราบมาชื่อคุณ มานิช อะครับ ที่ครอบครองเฟียต600 อีกคัน

สีขาวๆ พี่มานิชนี้เห็นว่าเล่นรถเก่ามานานแล้ว (การบอกจากเจ้าของอู่ น้า.ยม)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sundeer123 : 16-03-2009 เมื่อ 21:20

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แนะนำ

....
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sundeer123 : 16-03-2009 เมื่อ 21:20

webmaster's Avatar
    ขอบคุณ
    310
    Blog Entries
    6

อยากให้ไปใช้ในบอร์ด Classic car นะครับ http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=61

หรือต้องการเปิดบอร์ด รถเฟียต เลย ก็ทำให้ได้นะครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb ขอบคุณ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ webmaster อ่านข้อความ
    อยากให้ไปใช้ในบอร์ด Classic car นะครับ http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=61

หรือต้องการเปิดบอร์ด รถเฟียต เลย ก็ทำให้ได้นะครับ

ยังไงผมก็ขอขอบคุณทาง เวปมาสเตอร์ มากๆนะครับที่มาให้คำแนะนำ

ถ้าจะทำบอร์ด เฟียตให้ โดยเฉพาะเลยก็จะขอบพระคุณอย่างสูง

แล้วเด่วผมจะรับหน้าที่ ลงภาพรวมถึงตอบปัญหาเกี่ยวกับเฟียต

เพราะตอนนี้ รถของผมก็กำลังทำพอดี และช่างที่อู่เขาก็ใจดีให้คำตอบเสมอ

ยังไงถ้าเวปมาสเตอร์เปิดทางให้ก็ จัดไป เลยครับ

.....คนรักเฟียตจะได้ มีเยอะขึ้น..... (ตอนนี้คลั้งมากๆ)

Senior Member bawonnan's Avatar
    สถานที่
    คนรักเฟียต
    ขอบคุณ
    0

Exclamation อยากรู้ราคา

ผมชอบมากเลยรุ่น 1100 หางปลา ประตูย้อน

อยากทราบราคามากเลย

แล้วคันเขียวซื้อมาเท่าไหร่ครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb ตอบ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bawonnan อ่านข้อความ
    ผมชอบมากเลยรุ่น 1100 หางปลา ประตูย้อน

อยากทราบราคามากเลย

แล้วคันเขียวซื้อมาเท่าไหร่ครับ

ราคาคันเขียวที่ซื้อก็ไม่เกิน 5หมื่น บาทนะครับ พร้อมโอน

ส่วนเจ้าเฟียต1100ประตูย้อนนั้น ถ้าซื้อกันจริงๆเท่าที่ผมดูมาก็ราคาอย่างต่ำต้องมี 5หมื่น

(อันนี้คงมีทะเบียน) และอย่างถูกก็เกิน 3หมื่น(อันนี้แบบNo-Book)แต่ถ้าทำแบบสำเร็จก็จะ

7หมื่นขึ้นนะครับ จิงๆตอนแรกผมก็อยากได้ เฟียต 1100 ประตูย้อนเช่นกัน

แต่พอมาเห็นเจ้าเฟียต 1100d ตัวจริงๆแล้ว ก็อดใจไม่ไหวจึงต้องซื้อมา

ยังไงได้รถแล้วก็ อัพเดทข่าวสารมาบ้างนะครับจะได้ปรึกษากันได้

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Smile ZZZZZzzzzzzz

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sundeer123 อ่านข้อความ
    ก่อนอื่นเลยผมต้องขอแนะนำตัวก่อนเลยนะครับ ผมชื่อ เดีย

ความคิดริเริ่มที่อยากทำกระทู้ ชิ้นนี้มานั้น คือ อยากให้ผู้ที่มีเป้าหมายเดียวกัน ได้เข้ามาแลก

เปลี่ยนความรู้ เกี่ยวกับเจ้าเฟียต 500..600...1100

เพราะขนาดนี้ ผมเพิ่งได้ เฟียต1100D มา อยู่ในอู่ที่ผมไว้ใจ และผมนั้นจะเป็นสื่อกลาง

บรรยายและถ่ายภาพต่างๆในขนาดทำมาให้ เพื่อนๆได้ชมกัน

ผมจะนำภาพมาอัพเดทให้เพื่อนๆได้มาชมกันอยู่ตลอดนะครั บ ร่วมถึงถ้าเพื่อนๆท่านใด

มีปัญหา อยากจะถามกัน ผมก็จะเป็นสื่อกลางให้ด้วยเช่นเดียวกัน เพราะช่างในอู่ที่ผมกำลังทำ

อยู่นั้นถือได้ว่าเป็นช่างที่เกิดทันเจ้าเฟียต นี้และครับและมีเฟียตในอู่อยู่ 3 คัน

ผมจะนำคำถามต่างๆของเพื่อนๆไปสอบถามและนำคำตอบที่ดีท ี่สุดมาบอกกล่าวต่อไป

ใครมีอะไรหรืออยากจะแนะนำกันก็ เชิญโพสได้ตามสบายเลยครับ

กฏในกระทู้นี้ ผมอยากให้ ทุกคนที่เข้ามาอ่าน สื่อสัตย์ต่อกันไม่เห็นแก่ประโยชน์ส่วนตัว

และอย่าโพสข้อความที่ไม่สุภาพรวมถึงการหลอกลวงต่างๆ

....สุดท้ายนี้ขอขอบคุณทางเวปไซต์ Thaiscooter.com เป็นอย่างมากที่ให้โอกาส

คนรักรถอย่างพวกเราได้มาแลกเปลี่ยนความรู้ร่วมถึงซื้ อขายกันในเวปนี้ .... ขอบคุณครับ....

ไปนอนแล้วนะครับมีไรก็ฝากไว้แล้วกัน พรุ่งนี้ตอบได้จะมาตอบให้นะครับ

Senior Member bawonnan's Avatar
    สถานที่
    คนรักเฟียต
    ขอบคุณ
    0

คุณใช้เครื่องอะไรอยู่ครับ

อยากทราบราคาทำสีใหม่ด้วยครับคุณทำราคาเท่าไหร่ครับ em85

เฟียต 1100d กับ เพียตหางปลา ประตูย้อนยังไงครับ

Bookmarks