ร้านซ่อมเวสป้าเชียงรายมีไหนอ่ะคับ

ชื่อกระทู้: ร้านซ่อมเวสป้าเชียงรายมีไหนอ่ะคับ

มาตรฐาน ร้านซ่อมเวสป้าเชียงรายมีไหนอ่ะคับ

พอดีว่าให้แฟนใช้เวสป้าที่เชียงราย แล้วพอดีตอนนี้รถมีปัญหาอ่ะคับ
    อยากจะผ่าเครื่อง เลยอยากถามว่าร้ในเชียงรายานไหนที่ดี ๆ ชัว ๆ บ้างคับ
    I Love Small Frame

[email protected]

ถ้าไม่ลองก้าว จะไม่มีวันรู้ได้เลยว่า ข้างหน้าเป็นอย่างไร
    หนทางอันยาวไกลนับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรกก่อนเสมอ

Member
    สถานที่
    นครสวรรค์
    ขอบคุณ
    0

ร้านพี่จุ๊บครับอยู่แถวๆๆห้าแยกพ่อขุนครับ

Member •MaNiaC•'s Avatar
    สถานที่
    ไว้ลาย!! สายล้อ8
    ขอบคุณ
    0

ร้านช่างแอร์ อยู่ข้างโรงเรียนดำรง ร้านนี้ทำดีแต่แพงไป
    ร้านพี่ใหญ่(เชียงรายเวสป้า) อยู่ซอยวัดฝั่งหมิ่น ร้านนี่ราคาไม่แพง แต่บางคนว่าทำดี บางคนว่าไม่ดี
    ร้านพี่เลอ กลุ่มผมเองแหล่ะ อยู่หน้ามอแม่ฟ้าหลวง อาการไม่หนักก็มาที่นี่ได้
    ร้านพี่จุ๊บ ส่วนมากขายอะไหล่มากกว่า ไม่ค่อยซ่อยเครื่อง
    ร้านพี่ดล อยู่ซอยหมู่บ้านอะไรซักอย่างลืมละ ทางไปสนามบิน ร้านนี่ก็ซ่อมดี แต่ช่างไม่ค่อยว่าง
    * WhitE LinE สายร๊อค *

> ChiAnG rAi WhitE LinE GanGsteRs <

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ •maniac• อ่านข้อความ
    ร้านช่างแอร์ อยู่ข้างโรงเรียนดำรง ร้านนี้ทำดีแต่แพงไป
    ร้านพี่ใหญ่(เชียงรายเวสป้า) อยู่ซอยวัดฝั่งหมิ่น ร้านนี่ราคาไม่แพง แต่บางคนว่าทำดี บางคนว่าไม่ดี
    ร้านพี่เลอ กลุ่มผมเองแหล่ะ อยู่หน้ามอแม่ฟ้าหลวง อาการไม่หนักก็มาที่นี่ได้
    ร้านพี่จุ๊บ ส่วนมากขายอะไหล่มากกว่า ไม่ค่อยซ่อยเครื่อง
    ร้านพี่ดล อยู่ซอยหมู่บ้านอะไรซักอย่างลืมละ ทางไปสนามบิน ร้านนี่ก็ซ่อมดี แต่ช่างไม่ค่อยว่าง
    ขอแบบฟันธงเลยได้มั้ยคับ ท่านว่าควรจะไปทำร้านไหนดีอ่ะ
    จะเปลยี่นกากบาทเกียร์อ่าคับ แล้วก็กลึงเเคร๊งน็อตน้ำมันเครื่องอ่างับ

ถ้าไม่ลองก้าว จะไม่มีวันรู้ได้เลยว่า ข้างหน้าเป็นอย่างไร
    หนทางอันยาวไกลนับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรกก่อนเสมอ

Member •MaNiaC•'s Avatar
    สถานที่
    ไว้ลาย!! สายล้อ8
    ขอบคุณ
    0

ไปร้านพี่ใหญ่เลยละกัน ชื่อร้านเชียงรายเวสป้า
    เข้าซอยวัดฝั่งหมิ่น ตรงตลอดทาง ประมาณ 500เมตร อยู่ขวามือ
    * WhitE LinE สายร๊อค *

> ChiAnG rAi WhitE LinE GanGsteRs <

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ •maniac• อ่านข้อความ
    ไปร้านพี่ใหญ่เลยละกัน ชื่อร้านเชียงรายเวสป้า
    เข้าซอยวัดฝั่งหมิ่น ตรงตลอดทาง ประมาณ 500เมตร อยู่ขวามือ
    ขอบคุณมากเลยคับ

จะเอาไปซ่อมและ

Junior Member Jay131's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มีเบอร์พอจะติดต่อ ได้ไหมอะครับ ร้านไหนก็ได้ ^

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ร้านพี่ภิรมณ์ ทางไปสนามบินครับ ซ่อมดี คอนเฟิร์ม!!! ร้านเล็กๆ บ้านๆครับ ต้องเข้าซอยนิดหน่อย

ปกติ ไปร้านพี่ใหญ่ ตลอดค่ะ เชียงรายเวสป้า
    ราคาอาจแพงกว่าร้านอื่น นิดนึง แต่ทำครั้งเดียวจบ ไม่ต้องมาเรื่อยๆๆ
    ส่วน เบอร์ไม่มีอ่าค่ะ แต่ไปหาพี่เหน่ง ช่างซ่อมได้เลยยย จัน ถึงศุกร์ ปิด ห้าโมงน่ะ

Bookmarks